Kỹ năng cơ bản xem gà của Khuong85htht

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 2345>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Tình trạng: Offline
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2011 lúc 6:13am
Ban đầu được viết bởi xuan_thuy_94 xuan_thuy_94 viết:

nój thì hay lắm ha ông thelamb nếu hay thì sao ko chja sẻ vớj ae ít kjnh nghiệm. để họ có thêm kjến thứ. Cứ ra gjọng ta đây nhưng ko aj bjết dc trong lòng ra sao
nếu muốn biết tôi có chia sẻ kinh nghiệm hay không thì cứ tìm các bài viết trong diễn đàn ấy, chưa tìm đã la ó om xòm
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuan_thuy_94 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2011 lúc 4:33am
nój thì hay lắm ha ông thelamb nếu hay thì sao ko chja sẻ vớj ae ít kjnh nghiệm. để họ có thêm kjến thứ. Cứ ra gjọng ta đây nhưng ko aj bjết dc trong lòng ra sao
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2011 lúc 2:48am
Ban đầu được viết bởi hoanlong hoanlong viết:

tôi hoàn toàn ủng hộ khuong85 đã cùng lên diễn đàn thì cùng chia sẽ kinh nghiệm với mọi người .không như thelanh luôn lên giọng kẻ cả ta đây nhưng ....không ai biết là người gì .một nhân vật phản diện trong diễn đàn s.o.s
nếu đứng phản diện thì xin lỗi bạn, nhầm người rồi,
không phải chơi gà thắng mấy độ con con mà vỗ ngực xưng oai. nhiều người thắng cả bạc tỷ có dám nói ta là thằng chơi gà giỏi đâu.
tôi thấy hầu hết các con gà post lên diễn đàn thì rất nhiều người khen đẹp, đối với bản thân tôi thì thấy bình thường, đôi khi còn quá tệ.
giả sử nếu con nào cũng đẹp thì các bác đá bằng miệng hay sao.
đồng ý nuôi gà là một nghệ thuật. còn người cáp độ là nghệ sỹ thực thụ. tại sao, nhiều người nhìn con này đẹp, con này có vảy quý, nhưng người ta lại không chọn, lấy con xấu xí ra để đá rồi ăn độ. tại sao lại thế, đơn giản họ nhìn được cốt cách của con gà.
vảy chỉ là phù du, nhiều thứ khác rất liên quan đến con gà.
nhiều con có vảy " Đệ nhất thần hổ đao" đá chưa đầy hai hồ kêu eng éc như lợn không.
lại có con chân đá cất không quá được bầu diều mà vẫn thắng 1 con gà chiến không.
với từng tí kinh nghiệm như thế thì các bác cần nên học hỏi rồi rút ra kinh nghiệm bản thân, đừng vì mớ kiến thức vụn vặt để vỗ ngực xưng oai rồi lại thua đứa con nít mới chơi gà
Quay lên trên
hoanlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2011
Khu vực: quang nam
Điểm: 445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanlong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2011 lúc 5:41am
tôi hoàn toàn ủng hộ khuong85 đã cùng lên diễn đàn thì cùng chia sẽ kinh nghiệm với mọi người .không như thelanh luôn lên giọng kẻ cả ta đây nhưng ....không ai biết là người gì .một nhân vật phản diện trong diễn đàn s.o.s
Quay lên trên
nguyenduy0603bacninh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/10/2011
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 231
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenduy0603bacninh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2011 lúc 5:05am
hay quá ClapClap
cám ơn sự chia sẻ của KHƯƠNG với ae
còn những cao thủ 14 năm hay 140 năm mà ko chia sẻ đóng góp gì thì.................
Quay lên trên
Cao Thanh Trung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2010
Khu vực: NW
Điểm: 890
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cao Thanh Trung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/11/2011 lúc 9:39pm
Quay lên trên
vuthang88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/10/2011
Khu vực: mien bac
Điểm: 29
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuthang88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/11/2011 lúc 6:32pm
Hay wa.thanks a
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 8:52am
tôi mà có con gà phụng vĩ, đưa ra trường thì kể cả sư kê không còn tóc trên đầu cũng không nhìn ra được chứ đừng nói người khác làm gì.
14 năm kinh nghiệm là từ bản thân mà có được, phải nổ lực rất nhiều. người ta có học cả đời cũng không chắc bằng được người chơi một vài năm đâu. còn nhìn nhận con gà thì dựa vào kinh nghiệm.
còn cáp độ thì lại khác. vấn đề này miễn bàn luận
Quay lên trên
phamhung204 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/12/2010
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 459
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phamhung204 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 7:00am
Chủ topic có kinh nghiệm rất chuẩn, những kinh nghiệm này chia sẻ được cho a e là rất quý báu. Đúng là chơi gà mà ham mê rồi thì hơn cả thằng nghiện ma túy, không thể nào mà bỏ được :((
Quay lên trên
khuong85htht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/11/2011
Điểm: 171
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khuong85htht Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 3:00am
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

nếu tôi có con gà đuôi phụng đưa ra thì bạn có đoán được nó là đuôi phụng hay không.
cái gì cùng phải có thời gian. không thể 1 sớm 1 chiều là thành tài được.
cái gì cũng có căn bản cả bạn à.
kiếm cuốn sách gà về ngâm cứu, ra trường thực chiến thì mới thành tài được.
như tôi kinh nghiệm cũng nhiều, nhưng thời gian học hỏi thì hơn 14 năm đấy bạn à. vì không có ai chia sẻ kinh nghiệm, nên phải tự mình mày mò mọi thứ. cứ xem lần lượt mọi thứ, nhất thủ, nhị vĩ.... nhưng xem thế nào thì tùy vào con mắt của mổi người

trời bạn nói kinh nghệm 14 năm ra đây làm j, có ng chơi tóc bạc trắng ra mà chưa thể ngộ ra đc thế nào là con gà hay gà lối đấy: còn bạn nói 14 năm kinh nghiệm mà ko nhìn ra đc phụng vĩ thì...Ouch. thôi cái này ko bàn đến nữa.
bài mình viết trên là ý mình muốn nói những đặc điểm của 1 con gà tốt, chứ mình ko nói là điểm nào cũng phải chuẩn như vậy. nhưng 1 con gà tôt thì phải hội tụ đc 4 điểm trên. đầu mặt, cần cổ, khung xương, chân tay. thì mới là gà có tương lai đc, gà mà cứ kêu đc cái nọ mất cái kia thì khó chơi lắm, có chăng mất chỉ là mất các điểm tiểu tiết nhỏ khác mà thôi, ví như: đc khung xương thì mặt lại ngố, đc mặt xương lại bời rời, đc chân đẹp cổ lại bé tý thì làm sao mà chơi đc. (thật ra các bạn nào mà có gà bố hay mẹ tốt ra con duyên trường thì cứ thế mà đúc ra mà chơi nuôi vậy là yên tâm nhất, xấu đẹp lúc đấy bằng đòn).

Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 1:01am
nếu tôi có con gà đuôi phụng đưa ra thì bạn có đoán được nó là đuôi phụng hay không.
cái gì cùng phải có thời gian. không thể 1 sớm 1 chiều là thành tài được.
cái gì cũng có căn bản cả bạn à.
kiếm cuốn sách gà về ngâm cứu, ra trường thực chiến thì mới thành tài được.
như tôi kinh nghiệm cũng nhiều, nhưng thời gian học hỏi thì hơn 14 năm đấy bạn à. vì không có ai chia sẻ kinh nghiệm, nên phải tự mình mày mò mọi thứ. cứ xem lần lượt mọi thứ, nhất thủ, nhị vĩ.... nhưng xem thế nào thì tùy vào con mắt của mổi người
Quay lên trên
chickenforest Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/06/2010
Khu vực: mien trung
Điểm: 2358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chickenforest Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 8:36pm
hihi,thank ban nhìu quá!bạn chọn gà có đôi nét cũng giống mình,nhưng đối với m thì quan trọng nhất trc khi cho gà thử đòn để bik thế nào thì m dựa vào cái khuôn mặt(chỉ chọn mắt trắng,trắng dã),đôi chân,và dáng ngoài.cong vảy vi thì chẳng quan tâm nhìu miễn đòn cứ hạ đói fuong là khoái,keke

HDK
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 7:44pm
Cảm ơn bạn, mình chơi cũng lâu rồi đọc vẫn thấy hay. Nhưng còn đôi chỗ kinh nghiệm của bạn khác mình
Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1970
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quy_le Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 8:18am
cứ cho nó ngửi gừng với lá chanh là nó không kêu quang quác thì là gà rất lỳ .... thấy quan tài mà không biết sợ .....LOL
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
tuýkê Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/11/2011
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 111
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn tuýkê Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 7:01am
hay kinh nghiêm tốt.nhưng để tìm đc một chú gà đầy đủ tố chất khó quá, phải có duyên nũa
Quay lên trên
gacon0nline Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/02/2011
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 253
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacon0nline Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 6:33am
Quay lên trên
nhat1212 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/10/2011
Khu vực: quang ninh
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhat1212 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 6:17am
like!
Quay lên trên
locbinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/08/2011
Khu vực: Lạng Sơn
Điểm: 339
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn locbinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 5:22am
Uyên thâm ! Đúng là chơi cái này nghiện thật !
Quay lên trên
khuong85htht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/11/2011
Điểm: 171
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khuong85htht Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 4:34am
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

chép, thế này kiếm luôn cuốn sách về độc cho hay hơn
Shocked sách ư đến chịu bạn cái này mình kinh nghiệm đúc kết của riêng mình mà mình chỉ viết cho các bạn mới chơi bỡ ngỡ bước vào nghề thôi còn các cao thủ mình ko nói, theo nhưng trong sách còn rất nhiều chõ quyết điểm sai sót nhiều, đây mình xin lấy 1 ví dụ nhỏ như câu:
  - thẳng lưng cánh hẹp đã rồi lại thêm đuôi phụng cổ đôi mình dày (câu nói này chỉ hợp cho gà thời xưa)
+ đuôi phụng mình dày thì chuẩn, nhưng thẳng lưng + cánh mà hẹp + cổ đôi (chằng cần đôi) = cứng trên tuyệt đối gà khém xoay chuyển chỉ biết đi trên ko thao lược.Winkdí vào hàng thao lược chắc chỉ đứng cho mà đánh thôi, gà thời xưa thường chỉ theo lối gà cổ là chính, (mang lên mang xuống, hoặc cứng trên 2 mang) làm sao có thể uyển chuyển như gà thời này đa phần gà đã mang đi sới thường chân hay lối hay cả, gà mang các sới munic mà chớm nhường đòn có mà nhặt xác.Ouch
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2011 lúc 4:02am
chép, thế này kiếm luôn cuốn sách về độc cho hay hơn
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 2345>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.078 giây.