HOA ĐÀ CHUYÊN TRỊ BỆNH CHO GÀ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 20>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/01/2014
Khu vực: ben tre
Tình trạng: Offline
Điểm: 56
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: HOA ĐÀ CHUYÊN TRỊ BỆNH CHO GÀ
    Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 7:28am
dieu tri gồm 1 bich men tieu hoa+ 1 bich khang sinh trị  viêm ruột + 1 bich vitamin C. đồng thời môi trường phải sử li lun ao tù nước động , bệnh này rất lâu hết nhưng rất de tái phái.
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 7:13pm
Ban đầu được viết bởi vupronepaa vupronepaa viết:

mình khong phải chủ top nich . rất có thể gà cậu bị viêm ruột ngoại tử . bệnh thường sảy ra ở gà trên 2 thang tuổi gà con thì bệnh tiềm ẩn .
nếu bị vậy thfi có hướng điều trị không bạn. Thank bạn nhiều

Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 6:35pm
Ban đầu được viết bởi doantrungphi doantrungphi viết:

Chào bác sĩ gà!
1: Gà của em nặng 2,8kg, sau khi đá nhau về bị sưng hầu, được khoảng một tuần rồi, bây giờ hình như nó đóng kén lại, nhưng em thấy kén rất to và cứng. 
Cho em hỏi cách trị bệnh cho mau lành kén, kén hầu có mổ được không bác?
2: Đàn gà con 1 tháng tuổi nhà em đang bị lên đậu, em dùng thuốc tím nhưng không khỏi, đang có dấu hiệu lây sang các con khỏe mạnh, xin bác sĩ cho em cách trị dứt điểm!
Em cảm ơn bác sĩ nhiều.

ké bắt nuộc phải mổ . còn đậu trên thị trường của hàng thu y nào cũng co bán thuốc trị đậu . uống 5 >>7 ngày mục đậu se rụng từ từ
Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 6:34pm
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

Chào Bác Sỷ, hiện mình có con mái ốm từ đầu ngày hôm qua, đã cho uống thuốc đặc trị phân xanh - trắng.
Nhưng tình hình không khả quan cho lắm, BS có thể giúp mình được không.
gà bị triệu chứng: ỉa phân loãng trắng nhầy, mặt và mào hơi tím, hai mắt nhắm nghiền có vẽ mệt mỏi. con nhưng con gà con sung quanh nó thì không bị làm sao cả. 
Mong BS giúp tận tình.
Thank

mình khong phải chủ top nich . rất có thể gà cậu bị viêm ruột ngoại tử . bệnh thường sảy ra ở gà trên 2 thang tuổi gà con thì bệnh tiềm ẩn .
Quay lên trên
doantrungphi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/03/2011
Điểm: 60
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doantrungphi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 4:47pm
Chào bác sĩ gà!
1: Gà của em nặng 2,8kg, sau khi đá nhau về bị sưng hầu, được khoảng một tuần rồi, bây giờ hình như nó đóng kén lại, nhưng em thấy kén rất to và cứng. 
Cho em hỏi cách trị bệnh cho mau lành kén, kén hầu có mổ được không bác?
2: Đàn gà con 1 tháng tuổi nhà em đang bị lên đậu, em dùng thuốc tím nhưng không khỏi, đang có dấu hiệu lây sang các con khỏe mạnh, xin bác sĩ cho em cách trị dứt điểm!
Em cảm ơn bác sĩ nhiều.
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 10:52am
Chào Bác Sỷ, hiện mình có con mái ốm từ đầu ngày hôm qua, đã cho uống thuốc đặc trị phân xanh - trắng.
Nhưng tình hình không khả quan cho lắm, BS có thể giúp mình được không.
gà bị triệu chứng: ỉa phân loãng trắng nhầy, mặt và mào hơi tím, hai mắt nhắm nghiền có vẽ mệt mỏi. con nhưng con gà con sung quanh nó thì không bị làm sao cả. 
Mong BS giúp tận tình.
Thank
Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 8:32am
Ban đầu được viết bởi duythuong0112 duythuong0112 viết:

Triệu chứng như bệnh thương hàn anh xem đúng k?

thương hàn là tiêu chảy phân trắng có đôi khi lẫn xanh chân gà lạnh . gà tiêu chảy co khi thấy phân bết ở hậu môn .
Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 8:29am
Ban đầu được viết bởi ngotrjnh ngotrjnh viết:

Hiện tại đàn gà choai choai nhà mình đang bị bệnh, gà k ăn, diều trướng hơi và khi bắt lên thì nước từ diều ộc ra mồm, chảy ra ngoài. Gà đi ỉa phân trắng và có dịch máu. 
Cả đàn 9 em thì 4 E trống, hiện tại đã chết 1 em trống, 1 E trống lại có triệu chứng như vậy.
Rất mong ai biết thì chỉ mình cách đặc trị bệnh đó
Thanks ./.

gà các bác bị bệnh do virut . virut newcastle , nó lây lan cũng nhanh, từ lúc phát bệnh lên chết trong 3>>5 ngay , cái này khong co thuốc đặc trị chỉ co thuốc trị bội nhiễm . va tất gà gà bác minh khuyên hãy tiêm lại vaccin newcastle Thế hê 1 cho gà  ( vaccin chung M )
Quay lên trên
duythuong0112 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/04/2014
Khu vực: hanoi
Điểm: 44
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duythuong0112 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 8:17am
Triệu chứng như bệnh thương hàn anh xem đúng k?
Quay lên trên
duythuong0112 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Khu vực: hanoi
Điểm: 44
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duythuong0112 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 8:16am
Gà nhà em ăn it trong diều có nước gầy lam khoang tháng nay roi ma không khỏi bác xem giúp em no bị gì ah? Cảm ơn bác trước!
Quay lên trên
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/05/2012
Khu vực: Ch­ương Mỹ - HN
Điểm: 528
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2014 lúc 8:11pm
Hiện tại đàn gà choai choai nhà mình đang bị bệnh, gà k ăn, diều trướng hơi và khi bắt lên thì nước từ diều ộc ra mồm, chảy ra ngoài. Gà đi ỉa phân trắng và có dịch máu. 
Cả đàn 9 em thì 4 E trống, hiện tại đã chết 1 em trống, 1 E trống lại có triệu chứng như vậy.
Rất mong ai biết thì chỉ mình cách đặc trị bệnh đó
Thanks ./.
Quay lên trên
pl.philatop Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pl.philatop Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2014 lúc 8:25am
Ban đầu được viết bởi Độc kê Độc kê viết:

Bác cho em hỏi gà thằng bạn em thóc chẳng chịu ăn mà chỉ thích ăn cứt là bệnh gì ạ?
vãi có cả gà ăn cứtLaughingLaughingLaughingLaughingLaughing 
Quay lên trên
congaque Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Khu vực: qn
Điểm: 19
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn congaque Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2014 lúc 2:38pm
A oi giup e với con ga cua e no bi xưng hầu trong cổ hong lai co rất nhiều đờm va nổi mun ga gầy va sut cân nhanh .a xem giup e voi .e cam ơn
Quay lên trên
pl.philatop Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pl.philatop Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2014 lúc 7:19pm
Bác sĩ ơi. gà ăn uống binh thường gáy như sấm. ma sao nguoi cú ủ rũ nhin như con cò ỉa ra phân mau vàng cam.  bây h tụt cân . không biết la bệnh j . 
Quay lên trên
masterhungtn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2014
Khu vực: Hà Nội+TN
Điểm: 367
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn masterhungtn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 6:24am
RẤT HAY VÀ BỔ ÍCH
Quay lên trên
xuanson166 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/04/2014
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuanson166 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 9:31pm
cho em hỏi gà của e hôm trc dc 2,2kg nhưng mấy hôm nay nó sút còn có 1,9kg . nó ăn uống vẩn bt nhưng phân hơi xanh và bi chảy nước mũi nữa nhưng chỉ bi chảy ít thôi ak . bác cho em hỏi phải điều tri như thế nào ak. em xin cảm on trc nhé

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7250
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/03/2014 lúc 8:29pm
up...........................................................................................................................cho thầy lang trở lại
Đọc mãi mà vẫn thấy vui...Lớn nụ cười
Quay lên trên
pharcomex Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/08/2013
Khu vực: B.Phước/N.Định
Điểm: 1073
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharcomex Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/01/2014 lúc 12:12pm
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

gà khò khè :1/ cefuroxim 500mg 6v , 2/septidase 6v ,3/ hapacol 650mg 6v ,4/acetydona 200mg 6v ,5/  C 500mg  6v, ngày uống 2 lần ,mổi lần 1v. hết bệnh 100%. chào bạn
bác này cho gà uốn thuốc bằng liều 1 người lớn, và khá đắt tiền hic
GÀ ĐÒN GIA KHÁNH
01277.26.46.66
FACE: GADONBINHPHUOC
Quay lên trên
Sách Công Tôn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2013
Khu vực: Thường Dân
Điểm: 323
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sách Công Tôn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/01/2014 lúc 11:47pm
Dần dần nó cũng đùn ra. Mỏ gà cũng như móng chân móng tay người vậy.
Quay lên trên
Buity19 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Buity19 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/01/2014 lúc 7:11pm
Các bác cho e hỏi gà bị sứt mỏ trên có lành được không ?
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 20>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.204 giây.