tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 4041424344 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thanhvu8315 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/05/2013
Khu vực: Quỳnh Côi_TB
Tình trạng: Offline
Điểm: 108
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhvu8315 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2015 lúc 8:43pm
bác nào biết cứu con gà của e cái. Gà bị nổi mụn nghi là đậu. Mụn mọc 2 mi mắt của gà, trong miệng nữa ( dạng như kén nhỏ) 2 bên mép nữa, đầu gà sưng to hơn bình thường. Các bác cho e hỏi đấy có phải bị đậu không? và nếu bị đậu thì chữa như thế nào?
Quay lên trên
hp_nguyen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/09/2015
Khu vực: daklak
Điểm: 24
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hp_nguyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/12/2015 lúc 10:40am
các bác giúp e với.gà e bị nấm họng.uống nhìu loại thuốc mà không khỏi.hix
Quay lên trên
Nobi Ta Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 25
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nobi Ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2015 lúc 7:56pm
Bác sỹ cho hỏi . Gà bị hen ( mọi lứa tuổi ) thì chữa như thế nào là hiệu quả nhất ạ
Xin cảm ơn!
Quay lên trên
Mrhuynhts Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/01/2016
Khu vực: Kon Tum
Điểm: 112
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mrhuynhts Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 8:23pm
Bác sĩ cho hỏi gà e do phơi nắng hơi quá nên chướng diều, ăn cầm hơi, tụt lực chữa thế nào ah
Quay lên trên
ruby123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/01/2016
Khu vực: tphcm
Điểm: 251
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ruby123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2016 lúc 12:07am
gà em bị trĩ giờ làm sao hở bác
Quay lên trên
Anhnhz179 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/01/2016
Khu vực: Tuyen quang
Điểm: 145
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Anhnhz179 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2016 lúc 9:53pm
Đầu gối gà em bị đau. Không sưng to. Nhưng gà đi cà nhắc. Bị 7 ngày rồi không khỏi. Bs cho biết có thể chữa được không ạ. Nếu có thì phải chữa tn? Thanks bs!
Quay lên trên
ngonbore Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/09/2015
Khu vực: đông anh.hà nội
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngonbore Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2016 lúc 6:31am
Gà e khi vần về.bị khò khè.không thấy ngáy.ăn ít.và chỉ đứng vẩy đờm.và bị chết.mổ ra.thì thối thịt ở cổ họng.và hiện tại.có e gà lông 2 vân hơi về.đang bị đờm.gáy ít.và thấy ko căng.hiện phân ỉa chưa có hiện tượng về đi ỉa.chỉ có đờm.e đã cho uông đặc trị hen suyễn.chưa thấy đỡ.vậy e hỏi là gà e bị bệnh hen.hay bệnh gì.và chữa trị tn.bác sĩ giúp e với
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2016 lúc 9:24am
Ban đầu được viết bởi ngonbore ngonbore viết:

Gà e khi vần về.bị khò khè.không thấy ngáy.ăn ít.và chỉ đứng vẩy đờm.và bị chết.mổ ra.thì thối thịt ở cổ họng.và hiện tại.có e gà lông 2 vân hơi về.đang bị đờm.gáy ít.và thấy ko căng.hiện phân ỉa chưa có hiện tượng về đi ỉa.chỉ có đờm.e đã cho uông đặc trị hen suyễn.chưa thấy đỡ.vậy e hỏi là gà e bị bệnh hen.hay bệnh gì.và chữa trị tn.bác sĩ giúp e với

tạm thời cứ anpha choay loại tốt và b complex mỗi loại 1v sáng tối và 1v tiêu đờm của trẻ. Uống 3 ngày rồi ngưng xem tiến triển.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
buiminhkhuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/01/2016
Điểm: 7
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn buiminhkhuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2016 lúc 7:25pm
gà mình bị đau ở ria bàn chân lúc đầu bị lậu ở giữa bàn mình mổ bậy giờ khỏi rồi ấn mạnh vào đó thì không đau nhưng bóp ngang bàn chân lại đau . bàn không xưng bị thế được hơn tháng rồi mà không khỏi các bác giúp em xử lý với
Quay lên trên
mulungthanchuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/01/2016
Điểm: 80
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mulungthanchuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/01/2016 lúc 10:24pm
Bạn ơi mình có con gà bị nhiều đờm, ăn uống thì mổ được vài cái lại vẩy vẩy ra cả đờm lẫn thóc. Gà không bị đi ỉa, nhưng vận động 1 chút là thở phì phò toàn đờm.
Cám ơn bạn trước!
Quay lên trên
GaChoi_DucLinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/01/2016
Khu vực: Binh Thuan
Điểm: 141
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaChoi_DucLinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/02/2016 lúc 12:58pm
Gà bị ké chậu mổ hết bao nhiêu vậy bác, bác cho em xin số đt nhé!(0904 75 85 60)

Quay lên trên
Songlachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/02/2016
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 42
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Songlachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/02/2016 lúc 10:38pm
Chào bác sỹ. Bác cho e hỏi gà e đi đánh nhau về mỏ trên bị đọng máu ở gần đầu mỏ thì có sao không ạ gà vẫn mổ ăn bình thường
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/02/2016 lúc 10:45pm
Ban đầu được viết bởi Songlachoi Songlachoi viết:

Chào bác sỹ. Bác cho e hỏi gà e đi đánh nhau về mỏ trên bị đọng máu ở gần đầu mỏ thì có sao không ạ gà vẫn mổ ăn bình thường

Đó là vết dập bị đá vào. Cho gà uống anpha choay loại tốt sáng 1v tối 1v 2 ngày ngưng. Bị như vậy khoảng 2 tuần sẽ nhỏ và mờ dần rồi hết. Đơi gà hết mỏi sau kì vần vừa rồi, bịp mỏ cho đi hơi nghỉ thêm 2 tuần là khỏi hẳn.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/02/2016 lúc 10:55pm
Ban đầu được viết bởi mulungthanchuong mulungthanchuong viết:

Bạn ơi mình có con gà bị nhiều đờm, ăn uống thì mổ được vài cái lại vẩy vẩy ra cả đờm lẫn thóc. Gà không bị đi ỉa, nhưng vận động 1 chút là thở phì phò toàn đờm.
Cám ơn bạn trước!

Gă bị vậy thừồng có 2 loại:
1, sói lồng, vần nó khấu mỏ gây tổn thương trong mép mỏ gây đau họng tạo đờm cúi xuống là chảy dãi làm gà biếng ăn hay vẩy mỏ. Phải vệ sinh vỗ hen sáng tối bằng nc muối ấm. Cho uống ngày 2 lần lần 1v anpha. Tối trứơc khi đi ngủ lấy mật ong bôi em các vết thương hoặc dùng metrogyl-p bôi nhé.
2, tự nó có đờm. Bạn vỗ hen thật kỹ rồi nhét cho nó cục lá ngải già bằng ngón cái. Mua thêm thuốc tiêu đờm trẻ con Bisolvon về ngày 1v cho uống 3 ngày.
Hoặc lấy cam thảo ngâm nc ấm cho đặc rồi bồm vào miệng.
Còn chuyện nó thở nhiều thì do cơ địa, thể lừc, dư mỡ, thiếu vần..tạo ra.
Chúx thành công

Người sửa: jonathantruong - 03/02/2016 lúc 10:57pm
Quay lên trên
Songlachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Songlachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/02/2016 lúc 6:32pm
A ơi thế gà ở dưới bàn chân có vết đen đi hơi liệng như kiểu bị đau là bệnh j vậy chỉ e mới Tiện thể cho e hỏi cách chữa mốc mới ạ
Quay lên trên
Songlachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Songlachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/02/2016 lúc 6:34pm
Mỏ đọng máu thế e nhìn có vết nứt thì uống thuốc kia co hết nứt không a
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/02/2016 lúc 9:36pm

A ơi thế gà ở dưới bàn chân có vết đen đi hơi liệng như kiểu bị đau là bệnh j vậy chỉ e mới Tiện thể cho e hỏi cách chữa mốc mới ạ

Vết đen đó là bị nhiễm trùng đế hay gọi là lậu đế. Lấy nc muối và bàn chải kỳ cho sạch rồi lấy dầu ma rút nhỏ vào sáng tối. Ngoài ra còn 1 số cách khác bạn tìm đọc.
Chữa mốc:
1, Mốc ít và xh ở phần đã cắt lông như cần, mặt, ngực đùi...
Cách chữa:- bấm sạch chân lông còn sót.
- sáng lấy nc muối và bàn chải đánh răng hay móng tay cạy thật sạch mày màu trắng sau đó lấy khăn tắm cho sạch( có thể hơi rỉ máu). Phơi hoặc khò máy cho thật khô.
- mua thuốc calcream về bôi vào chỗ mốc nhớ bôi đều không quá dày thấy láng da là ok rồi cho gà vào chuồng. Sáng hôm sau bôi thêm 1 lần nữa.
- ko tắm mà phơi nắng bình thừơng.
-3 ngày sau mang gà ra lấy móng tay cạo cho sạch lớp vảy bong ra sau đó dùng nc sôi đun lẫn chè khô( thật đặc), lá ngải cứu, lá nốt, vài cây xả, vài lá õi ít muối hạt. Lấy khăn nhúng nc vắt kiệt lau kì sạch sẽ cho gà sau đó phơi nắng.
Sau đó bôi calream tiêp nhũng thật mỏng rồi 3 ngày sau tắm như trên 1 lần nữa.
2,Mốc nặng ăn vào chân lông:
Phải mua thuốc cho uống.

Người sửa: jonathantruong - 04/02/2016 lúc 9:38pm
Quay lên trên
Songlachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Songlachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/02/2016 lúc 3:28pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Vết đen đó là bị nhiễm trùng đế hay gọi là lậu đế. Lấy nc muối và bàn chải kỳ cho sạch rồi lấy dầu ma rút nhỏ vào sáng tối. Ngoài ra còn 1 số cách khác bạn tìm đọc.
Chữa mốc:
1, Mốc ít và xh ở phần đã cắt lông như cần, mặt, ngực đùi...
Cách chữa:- bấm sạch chân lông còn sót.
- sáng lấy nc muối và bàn chải đánh răng hay móng tay cạy thật sạch mày màu trắng sau đó lấy khăn tắm cho sạch( có thể hơi rỉ máu). Phơi hoặc khò máy cho thật khô.
- mua thuốc calcream về bôi vào chỗ mốc nhớ bôi đều không quá dày thấy láng da là ok rồi cho gà vào chuồng. Sáng hôm sau bôi thêm 1 lần nữa.
- ko tắm mà phơi nắng bình thừơng.
-3 ngày sau mang gà ra lấy móng tay cạo cho sạch lớp vảy bong ra sau đó dùng nc sôi đun lẫn chè khô( thật đặc), lá ngải cứu, lá nốt, vài cây xả, vài lá õi ít muối hạt. Lấy khăn nhúng nc vắt kiệt lau kì sạch sẽ cho gà sau đó phơi nắng.
Sau đó bôi calream tiêp nhũng thật mỏng rồi 3 ngày sau tắm như trên 1 lần nữa.
2,Mốc nặng ăn vào chân lông:
Phải mua thuốc cho uống.
Quay lên trên
Songlachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Songlachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/02/2016 lúc 3:31pm
Cái vết đen ý có phải lấy kim nghể hết ra không anh hay chỉ lấy nước muối lau sạch rồi nhỏ dầu hoả. Mà khi nhỏ dầu xong có phải lấy vải sạch quấn lại không, lau xong e thả ở chuồng cát được không ạ
Quay lên trên
Tiểu yêu Kê Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/02/2016
Khu vực: Đak Pơ- Gia Lai
Điểm: 11
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tiểu yêu Kê Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 6:42pm
chào bs gà!
bs giúp em trường hợp này với
1.gà đi đá về bị khò khè nặng,kéo đờm liên tục, không ăn hoặc ko tiêu đc thức ăn, uống nhiều nước ỉa phân trắng nhiều nước,chảy nước mũi ốm nhanh và chết. vậy gà bị bệnh gì và cách chữa trị ntn?
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 4041424344 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.