tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1234 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/08/2011
Khu vực: đông nam bộ
Tình trạng: Offline
Điểm: 359
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 9:02pm
trị bệnh gà trọi rất khác so với gà ta và khác với sách trị bệnh các gà nuôi thả vườn.                                                                                          Bệnh Tụ huyết trùng toa thuốc gồm: lnfecin 3MUI 1/2v,amfaneo4.2 1v,viên cảm cúm 1v, Glotadol650mg 1/2v,Ascorbic500 1v ngày uống 2 lần chú ý: không được tắm trong thời gian uống thuốc
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 9:07pm
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 9:14pm
Chào bác gà mũi né,
Hiện em có hai loại bênh muốn trị mà k trị dc, mặc dù em cũng biết sơ về cách chữa trị mà vẫn bó tay,
01. gà con tầm 1.5 tháng, vẫn ăn uống bình thường, sán buồn chiều vui, nhưng gầy dần rồi chết. ban đâu thấy ỉa phân trăng, vài ngày sau thấy ỉa phân đỏ, dùng mấy loại thuốc rồi vẫn chết, chết 4 còn 1 đang ngắc ngẻo
02. gà già, con này ngày xưa bị bệnh gì đó mà giờ da cứ trắng và mỏng như da em be, không đỏ khỏe lên được. gà vẫn ăn uống bình thường, để ý buổi sáng ỉa cục phân rất to, kiểu như gà ấp lâu ngày xuống ổ rồi xả raBig smile
có cách nào bác sĩ mách nhà em với
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 9:30pm
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 7:04am
1/ toa thuốc gà 1,5 tháng.  GAN XTANXOT..1goi;   Neo con llin 1goi;  L-Bio(men đông khô) 2goi                                                                                                                                 cách dùng; 

Hòa tan 4goi trên,chia làm 3 ngày cho 10 gà 1,5 tháng uống. 
                        Đảm bảo 100% 3 ngày sau hết bệnh 

2/gà da trắng ,mỏng là do bị giun kim hoặc móc:ta mua thuốc sổ giun thông thương liều dùng 1v /lần.
    gà ỉa phân to vón cưt to là do bệnh trỉ nhiệt thiếu vi ta min c : cách trị;  vitaminc 1v/ngay/10ngay; lá sống đời hoăc lá nha đam mõi ngay 50g/10 ngày. chúc bác điều trị tốt.

Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 7:14am
lưu ý ; 50g/1ngay dả lấy nước cho uống đúng 5 ngày có kết quả.                                 loại thuốc ganxtanxot và neoconllin có bán tại quầy thuốc thú y còn  l-Bio la thuốc tây
Quay lên trên
dungpv1987 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/07/2011
Khu vực: mien bac
Điểm: 925
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dungpv1987 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 7:31am

CHIẾN KÊ MÀ TƯ BÉ TỪ LÚC NUÔI GÀ NÓ LÀ CON MÌNH THÍCH NHẤT CỨ NGHĨ KO BAO GIƠ XA NÓ THẾ MÀ...NÓ RẤT QUÝ MÌNH VÀ MÌNH CŨNG VẬY.NÓ LÀ CON GÀ THÔNG MINH CỨ LÚC CÓ THỜI GIAN MÌNH THẢ NÓ RA LÀ NÓ LẠI THEO MÌNH ĐI KHẮP NƠI TRONG NHÀ NHƯ HÌNH VỚI BÓNG.ĐI 1 BƯỚC THEO 1 BƯỚC...NHƯNG CÁCH ĐÂY 1` NĂM  CON TÍA CHÂN XANH 12 THÁNG NÀY SAU KHI ĐÃ ĂN ĐỘ ĐẦU TIÊN VỀ NGÀY 21/8/2010 NÓ ĐÃ RẤT XUNG MÃN VÀ KHỎE MẠNH,HẸN VỚI 1 ANH BẠN CÙNG ĐỘI 5 NGÀY NỮA XƠ CHÂN RỒI ĐÁNH TIẾP,THÌ CHIỀU TỐI NGÀY 22 VẪN NHƯ MỌI KHI DÙ BẬN MẢI ĐẾN ĐÂU THÌ GIỜ ĂN CỦA NÓ MÌNH VẪN VỤNG THÓC TRÊN TAY MÌNH CHO NÓ ĂN KO BAO GIỜ CHO NÓ ĂN TRÊN CHỖ NÀO KHÁC....MẠC DÙ DA NÓ VẪN ĐỎ AU NHƯNG MÌNH NHẬN RA CÓ ĐIỀU KO ỔN,TẠI SAO NÓ MỔ THÓC TRÊN TAY MÌNH MÀ TOÀN MỔ TRƯỢT???????MẮT NÓ KO NHÌN THẤY SAO????TRỜI VẪN CÒN SÁNG MÀ????? MÌNH NHẬN RA MẮT CON GÀ NỔI LÊN NHỮNG TIA ĐỎ.KO BIẾT NGUYÊN NHÂN TẠI SAO?MÌNH ĐÀNH ĐÚT CƠM CHO NÓ RỒI CHO NÓ ĐI NGỦ ĐỂ SÁNG MAI XEM SAO.NHƯNG DẾN KHOẢNG 10H VÀO KIỂM TRA NÓ NHÌN TRONG CHUỒNG NÓ 1 CẢNH TƯỞNG THẬT CHOÁNG TIM MÌNH NHƯ KHỰ LẠI MẮT DƯNG DƯNG,NÓ ĐANG NẰM ĐẤY ĐẦU THẢ XUỐNG ĐẤT MIỆNG TOÀN MẤU ĐEN XÌ CHẢY RA.CẦN NÓ THÂM THÌ VÀ SƯNG LÊN MẮT NÓ NHÌN MÌNH NHƯ CŨNG THẤM RA NHỮNG GIOT LỆ,LÒNG RỐI BỜI MÌNH CHỈ BIẾT NHÌN NÓ CHẢY NƯỚC MẮT NHÌN NÓ TRONG ĐAU ĐỚN MÀ KO THỂ TÌM ĐƯỢC CÁCH NÀO CHỮA NÓ,TRIỆU CHỨNG KO PHẢI TỤ HUYẾT TRÙNG...THẾ RỒI ĐẾN 8H SÁNG HÔM SAU NÓ MÃI MÃI RA ĐI,ĐỂ MÌNH PHẢI KHÓC MẤY NGÀY,CHO ĐẾN BÂY GIỜ MÌNH VẪN CHƯA HIỂU BỆNH QUOÍA ÁC ĐÓ LÀ J NỮAM

em mong bacs cho em biet no la benh j.va mong bac de lai sdt khi nao can moi nguoi goi luon,hoi cho de

Người sửa: dungpv1987 - 23/08/2011 lúc 7:34am
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 7:48am
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:02am
gà của ban kho chuẩn đón bệnh nhưng theo ban kể thì gà ban có khả năng bị gió chứ k phải bệnh mà thường gọi là bị tai biến mạch mau nao đó bệnh này khó trị nếu phát hiện sớm ta dùng thuốc 1v phụ huyết khang và 5v B1 để trị. khả năng cưu sống chỉ 30%. chia buồn cùng ban nha.  sđt: 01.22.9944.226; 0913.670.864 
Quay lên trên
dungpv1987 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dungpv1987 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:20am
nha em co 3 con bi nhu the
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:49am
thuốc đó em có thể chia ra uống ngừa cũng được,chao em
Quay lên trên
girlxinhmegachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2011
Khu vực: Ha Noi
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn girlxinhmegachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 9:17am
Gà qué đá không "ngon" ... thuốc j đây, bác sỹ gà ới ời ơi Big smile
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 9:56am
Ban đầu được viết bởi girlxinhmegachoi girlxinhmegachoi viết:

Tên thuốc: Thuốc bắc+ ngải cứu
Cách điều trị: Hấp cách thuỷ
Công dụng: ngon miệng và rất bổ
Chỉ định: bà bầu, trẻ em còi xương, duy dinh dưỡng, trẻ đang tuổi lớn
Chống chỉ định: bà béo (Giống chị gx)
Lưu ý:  Có thể cho thêm gia vị cho hợp khẩu vị
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 9:59am
Ban đầu được viết bởi girlxinhmegachoi girlxinhmegachoi viết:

gà qué đá không ngon cứ giao hết cho thạnh nhé gơ :)
Ko có thuốc chữa nhưng tụi nó có thể làm thuốc trị bệnh thèm thịt gà cả thạnh đấy :))

Gủi bạn BS : Khả năng của bạn thật tuyệt vời, hình như bạn là Y Sĩ Thú Y hả.
Bạn kê cho mình 1 toa thuốc bổ tăng trọng + bổ xương cho gà 1.5 tháng với nhé :D

Nhân tiện đây xin hỏi : Lá Nha đam có tác dụng tốt cho xưng cụm chân ko ( ngoài ra còn có sen + đậu xanh ( đỗ xanh ) , bông đu đủ đực, những loại đó chữa tốt chứ.
Ngoài các loại thuốc bán ở tiệm thuốc tây : có phương thuốc nào chữa bệnh biến ăn ở gà ko :S ( bạn có thể giúp mình một số toa thuốc tây kèm theo càng tốt )
thak bs :-*
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 7:25pm
chào ban ,không hiểu ban noi gì
Quay lên trên
dungpv1987 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dungpv1987 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 7:26pm
bác cho em hỏi con gà xám của ông cậu em khoảng tháng trước sau khi ăn trận về,nó ăn tàu nhanh có 3 hồ thôi,nhưng nó là con gà tơ mới vần được ít lắm,đánh với con gà già,,đánh xong về nó bị đau 1 bên chân ko phải xưng cụm bàn nhé vì về đã ngâm chân cẩn thận.bây giờ 1 bên đùi nó teo teo l;ại suaats ngày tập tễnh...có bài thuốc na0of chữa được ko bác....nhân tiện bác cho em xin bài thuóc chữa gà bị kén,,,gà bị mốc,,,gà bị hen,,gà bị ỉa phân xanh phân trắng...sưng cụm bàn được ko?
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:10pm
 Bài thuốc gà bị cấy mốc, lác : Lác đồng tiền; lưu huỳnh bột 200g,  dầu dừa 50g, trộn đều (sử dụng được 2 năm ) và thoa lên chổ lác. đúng 6 ngày mới được tắm gà và phơi nắng.   lưu ý ; chỉ thoa 1 lần thôi hết lác liền, trong 6 ngày bạn phải mỗi ngày cho gà ăn dậm 50g lá nha đam và 1v thuốc vitaminc.                                                            

cấy ,mốc , lác từng kẻ chân lông khắp cơ thể  : toa thuốc uống ; 1v thuốc lác người(có bán tại tiệm thuốc tây), 

vitaminc 2v, fortemax 1v, B1 3v.  lưu ý ; uống 1 lần duy nhất, cho ăn thêm thức ăn vị mát như lá nha đam, lá sống đời...đúng 4 ngày sau dùng rươu trắng tắm gà, 2 ngày kế thường xuyên tắm nha.
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:11pm
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:20pm
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

1/ toa thuốc gà 1,5 tháng.  GAN XTANXOT..1goi;   Neo con llin 1goi;  L-Bio(men đông khô) 2goi                                                                                                                                 cách dùng; 

Hòa tan 4goi trên,chia làm 3 ngày cho 10 gà 1,5 tháng uống. 
                        Đảm bảo 100% 3 ngày sau hết bệnh 

2/gà da trắng ,mỏng là do bị giun kim hoặc móc:ta mua thuốc sổ giun thông thương liều dùng 1v /lần.
    gà ỉa phân to vón cưt to là do bệnh trỉ nhiệt thiếu vi ta min c : cách trị;  vitaminc 1v/ngay/10ngay; lá sống đời hoăc lá nha đam mõi ngay 50g/10 ngày. chúc bác điều trị tốt.

Cảm  ơn bác

ga nhà em không hề bị giun, em nghi nó bị hỏng gan hay tuy sau khi ốm dậy

Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 8:31pm
  * gà ỉa phân xanh trắng(cứt cò) ; 1/ thuốc thú y: GANXTANXOT 1goi ,NEOCONLIN 1goi, 2/thuốc tây : L_Bio 2g ,Hòa tan chia làm 6 lần uống 2 ngày. 100% hiệu quả 
   * Gà bị hen , khò đờm ,sủa, sưng hầu ; lnfecin 3MUL 1v, amfaneo 4.2 1v, chlopheramin 4mg 1v , Glotadol 650mg 1v, Ascorbic 500 1v. chia lam 2 lần uống. 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1234 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.