TIẾP CÂU CHUYỆN GÀ CHẠY NGANG

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: TIẾP CÂU CHUYỆN GÀ CHẠY NGANG
    Ngày đăng: 03/05/2020 lúc 10:47am
Chắc anh em còn nhớ con gà e kể kì trước
Đang chấp bỏ chạy

Hôm nay đàn em nó ra thử việc
Vẫn con mái mẹ đấy
Đúng 1h10p bạn gẫy
Cáo bò ra sới

Mình khoẻ như kì vần cơ mà chiến ít quá chưa kiểm tra được độ lì
Hẹn độ sau ạ

Tí video em nó khi đá về

Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2020 lúc 11:25am
Rồi lông 2 lại chạy ngang.....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2020 lúc 11:47am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Đừng anh hahahha

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2020 lúc 2:44pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Đừng anh hahahha

Quay về với Tía bông thuở đầu may ra mới chơi đc....
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2020 lúc 4:45pm

Đừng anh hahahha

Quay về với Tía bông thuở đầu may ra mới chơi đc....

Em của ngày xưa ko còn nữa rồi anh :D

Bây giờ em còn ăn tiền của người ta cơ mà :D hahaa

0946 30 4577
Quay lên trên
nguyen_tan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/04/2020
Khu vực: Hai Phong
Điểm: 7
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyen_tan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 9:15am
Em xin lỗi @nh Vũ trước nhưng nhìn anh Comment và quảng cáo gà trên đây thì đúng là võ mồm lên ngôi. Em không định nói lời này nhưng thấy anh khoe và bán gà trên đây có vẻ oách nhưng thực tế không vậy nên em nghĩ cần nói ra. Có thể là trường hợp của em là hi hữu khi mua gà của anh nhưng 2 con gà tơ mua của anh mới mở mỏ mắt trắng dã, dòng tốt nhưng ra đá tệ hơn gà phu và kém gan vô cùng.

1. Gà thứ nhất ô chân vàng xương (2.5tr mới mở mỏ): ra đá vần với gà phu sau lần vần 1 hồ ko ra gì thì lần 2 vần với gà phu nhỏ hơn đã vọt cót vào xong.

2. Gà thứ 2 ô bông: sau khi gửi clip về gà số 1 thì thống nhất chuyển thêm anh thêm 1.0tr và đổi cho con này. Gà căng về nhà vần 1 trận chân cẳng tệ hơn và sau khi vần 1 hồ về mắt trắng nháo nhác tìm nồi.

Em có phản ánh với anh và rồi xóa liên lạc anh vì thực sự thất vọng và chỉ biết trách mình nhưng thấy hàng ngày a vẫn lên đây chém và bán gà thì thấy mình phải có trách nhiệm nói ra lời này để anh em ở đây có cái nhìn khách quan hơn và cân nhắc khi mua gà.

Thực sự xin lỗi nếu làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của anh. Có điều là cây ngay ko sợ chết đứng dù em có nói không đúng. Hi vọng dòng gà anh giờ đã tốt hơn xưa.

Em là Tân - Hải Phòng chắc anh cũng không còn nhớ.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 11:49am
Vì bận sau Covid19 phải đi làm bù...
Lại có nhiều ae đang chơi gà trên này bảo mình đừng chấp bọn kền kền với linh cẩu rảnh rỗi chuyên ăn xác thối rữa cho đỡ mệt.
Và vì đang bị đau tay nên chả muốn làm gì trừ lo cái đau của mình.

* Tuy nhiên cũng phải nói vài lời như sau với 3 đối tượng.

- Chú nguyen_tan và những thể loại giống chú: Lúc đầu a đánh giá chú kiểu anh hùng vào bênh gà của hunggada vì bị a chê - (cuối cùng lại là gà của anh cho tặng nên chú mất phương hướng mà nói càn)
Nói kiểu bực nói cho bõ ghét thì k sao vì thực ra mùa này gà tơ a đầy, cũng k bao giờ bán đắt nên đưa chú 1 vài con chơi cũng chắc xót gì và nuôi mùa nóng miền Nam này vất vả lắm (mới tiễn 3 em siêu rẻ cho ae quanh nhà). Ngoài ra vì a đã ở hp khá lâu nên dù sao cũng có chút tình. Nên a nhịn chú cho qua chuyện thôi - Tuy nhiên chú đã làm quá lại là người ngoa ngoắt kiểu như: Con gái ô ý xinh đẹp khỏe mạnh lắm đấy lấy làm vợ thì cũng tốt, cơ mà băn khoăn nỗi nó từng làm đĩ thôi thì có gì mà phải ngại cơ chứ...???

Chú đừng tưởng lâu rồi thì a quên: Với lại a chưa bao giờ bán cho thằng nào mới tập chơi con gà tơ 2,5 củ cả và cũng chỉ có bọn não ngắn với ngông thì mới mua thế thôi.

Con gà a bán chú đúng mùa rét ấy cũng khoảng 4-5 năm rồi, a đã hỏi rét vậy nuôi đc k? Gà đã có ăn độ cỏ, chú bảo nuôi đc, e cũng bận đi làm nên gửi trại của sư kê nuôi.

Sau đó ít lâu chú alo báo rằng: Gà cho vần với gà phu 6 hồ chả đá đc lại rút gân muốn trả lại. A nghĩ thôi rồi nó tập chơi nên chỉ có thằng ngu mới đi mua gà về vần tới 6 hồ với gà phu...??? Rồi A nói thôi chú gửi về cho e trai ở HD nó cũng chơi gà nên bảo là thằng này k biết chơi rồi, nhìn con gà khô xác mất lực lại đi ỉa. Nó nuôi mãi vì thích gà né lồng rồi sau đó mang tặng cho gđ thằng bạn rồi béo tốt thì lẩu 1 bữa chống rét thôi. Sau đó a gửi hình con gà tơ 10 tháng đỏ au mắt trắng, chú ok luôn rồi sau đó k thấy hồi âm nên nghĩ chắc ổn nên a cũng quên luôn, bởi đã quen các kiểu đá hậu rồi?

ĐÂY LÀ MẨU ĐỐI THOẠI CÁCH ĐÂY 4 NĂM CỦA AE TÔI VỀ CON GÀ BÁN CHO CHÚ nguyen _tan NGƯỜI HẢI PHÒNG:(Chú ý ngày tháng năm để nguyên k cắt cúp nhé)
Tóm lại: Giống như mình cố gắng cư xử tử tế nhưng lỡ vớ phải 1con mụ mặc váy thích chơi gà các bác ạ...

(Chưa thèm nói đến chuyện chú láu cá: Gà bì soi lồng giấu nhẹm, đến khi chú gửi gà lên ô tô rồi và gà đổi cũng đang trên đường tới nhà chú thì chú mới nói abc này nọ...
Chỉ có thằng khờ mới tin lời chú bị đặt, gà vọt cót vv mà lại đi soi lồng toe toét chân, gà vào nồi nhà a chứ vào nồi nhà chú đâu mà hót véo von vậy? Nghĩ lại sự tử tế khi cho qua con gà bọ soi lồng mà ruột)

- Với đối tượng linh cẩu kền kền cũng chẳng cần tử tế nhẹ nhàng với chúng nó làm gì, cứ ngửi mùi xác thối là mò đến ăn hôi, cho a hỏi mấy chú rằng: A đã lấy que hương hay đồng nào trên bàn thờ nhà các chú để làm củi hoặc xây nhà vệ sinh chưa mà vào khóc lóc rên rỉ như cha chết thế?.
Óc bò cũng k ngu đến thế, nên học mãi cũng k sáng ra: Nó comment ngoa ngoắt vậy mà gọi nó là dũng cảm ư, tụi mới tập chơi gà cũng giống như trẻ con khóc giãy đành đạch đòi quà mẹ ngay và luôn chứ còn để đến giờ mới tố chắc...??? Phần lớn Các thể loại tập chơi gà mà ngoa ngoắt vậy mà bị như nó tố thì k chịu để yên đến hôm nay mới nhả ngọc phun châu báu vậy đâu mà nó phải lồng lộn lên từ đời nảo đời nào rồi chứ nhịn tới 4-5 năm là 1 câu chuyện cổ tích khó tin????

Với các chú cũng tiểu nhân chờ đục nước béo cò này, cái thể loại vỗ ngực cho rằng mình tử tế nhất quả đất như các chú thường sống cũng chẳng ra gì: Các chú chắc còn cay câu tếu a viết trong bài " Xem xong vỗ đít đi ra là bất lịch sự" ư?
Các chú nói gì chả quan trọng khi bỏ ra 3,5 củ ư???, Các cụ dạy rồi chó sủa kệ nó cứ đi thôi. Cũng may lại dạo này con a nó yếu bụng đi ngoài nên mồm miệng các chú có uênh oang khoác lác nói gì thì a cũng chả thèm để quan tâm bằng cái lỗ...đít con anh đâu.

À cái ông sư kê thích gà xám yêu màu hồng và ghét sự giả dối kia ơi, nhớ lại hồi xưa chú muốn sở hữu 1con như xám thần của a, nhưng nói đến tiền thì rụt vòi vào ngay rồi vài hôm sau khoe rằng: Có người ae tốt đẹp nào đó nó tặng 1con xám rồi nhé đẹp lung linh như thủy tinh nên k bắt gà a nữa. Rồi từ đó của đến nay cũng 3-4 năm k thấy khoe thêm 1con nào ae chiến hữu chơi gà tặng nữa nhể? À mà con xám kia chắc cũng đầy nồi vì sau đó chả thấy khoe có chiến tích gì là sao sao???
Ở đời cũng chả có thằng nào ngu si đến mức để vợ con bụng đói đi nuôi gà XÁM rồi đem cho tặng thể loại quen ất ơ ở mạng đâu. Nên nói như "Thị Nở - trong VLOOK 1977" ở trường hợp này quá đúng rằng k làm mà muốn có ăn chỉ ăn K....ứt thôi.

(Cũng may sau đó con gà của mình ra TB chơi ăn đc 1 cái thì phun lông rồi rét quá ốm chết có ae ở gdvn này biết rõ nhé...)

Ối chồi ôi xem kìa: Cái vị siêu sư kê yêu màu xám thích màu hồng ghét sự giả dối cũng đi bắt gà mạng về đúc kìa kìa, chắc bấy lâu nay cũng ra 1 đống gà thịt nuốt có trôi hết không mà sao có thấy khoe khoang được con nào ra hồn từ CON MÁI SIÊU GỐC ấy đâu, chủ nhân cũ chắc hơn con gà mấy tuổi nên chắc cũng đúc ra cả đống loại Thần kê Lông voi nên bán tống táng rồi gọi là chia sẻ mái gốc cho oách chăng??? Các cụ dạy mụ già ế gặp cướp cũng k sai...

- Cuối cùng với chú hunggada a cũng nhắn nhủ đôi lời: Gà cho tặng chú còn nghĩ ngợi đối xử với người cho tặng như vậy thì chú chả bao giờ có nổi con gà ra hồn để chơi đâu, cùng đợt này có 1 người nữa hình như tên là Lợi ở Nha Trang tặng chú 1con mái chân vàng và nhờ a gửi chung 1 thùng, rồi lâu lâu sau đó chú cũng kêu ca với a rằng: Tặng con gà mái mà chán quá nó abc đủ thứ, chắc gà bỏ mới đem cho, nói kiểu như là gà chả ra gì mới cho tặng chú :" Một miếng khi đói bằng 1 gói khi no" chắc chú k thuộc, còn a luôn dạy bảo người thân của mình hãy mang ơn họ suốt đời...khi ai nâng đỡ mình lúc gặp khó khăn.

Chả nhẽ nói ra lại thành lặt vặt năm ngoái a đi ctac lên GL nhắn tin cho chú rồi lên tới nơi alo mỏi mồm, nhắn tin mỏi tay chú k thèm bắt nhời a đã lờ mờ chán chơi rồi, nay chú hỏi a con mái đó nọ kia, dù a rỗi hơi cũng chả thèm bắt nhời thì chú cũng tự hiểu... Chơi món gà đi đá độ nó cũng giống như Tào Tháo nói: Đã tin thì mới dùng k tin thì không dùng, chú băn khoăn hỏi kiểu đó khác gì nhỏ toẹt vào mặt nhau. Nên thịt cả lò nó đi cho lành như mấy tay sư kê óc bò tư vấn cho chú đó cũng đc, rồi hỏi họ chia sẻ chú sẽ có cả gà thần kê để mà đúc mà chơi mà kiếm tiền thoải mái.

- Lộn ruột các bác ạ đến cho biếu tặng đóng hộp, cho ăn, gửi xe mất cả giấc ngủ còn bị nghi với ngờ chối tỉ như vậy thì ai thích làm điều tử tế nữa nhỉ???

( Nhân tiện ô gửi mấy mấy nhời đến vài thằng khôn lỏi cùng quê chú nữa: Nhờ tôi mua gà rẻ, rồi lại nhờ tôi làm chỗ trung chuyển để tăng uy tín buôn bán gà với mấy thằng tập chơi gà ở Nha Trang thì nên quên đi, từ bấy đến nay cũng 4-5 năm rồi chắc mua lung tung cũng có cả đống gà thịt về xơi và buôn bán nhỉ, loại tham từng quả trứng trở đi thì có mà tớ đi guốc trong bụng tụi các chú rồi...Sau này dù quay ra nói xấu a chả ý nghĩa gì vì cả lũ nó cũng lặn mất mũi sủi mất tăm rồi chú ạ...)

- Cuối cùng cũng nói lời cảm ơn ae đã quan tâm và ủng hộ mình, nói thật mình cũng muốn nhịn cho lành và không thích nói những lời cay đắng đâu. Giả dụ chỉ mình chú mua gà ở HP kia nói thì thôi đã đành vì xót tiền còn dễ hiểu, lũ ngợm chả quen gì cũng lao vào vào comment như những vị siêu nhân siêu anh hùng rơm có cái giọng tử tế nhất cõi đời này, nên cực chẳng đã mà em phải k nói khó nghe vậy...

(Cuối cùng chả thèm vào bài viết này nữa và nhắn những siêu sư kê, thần sư kê linh cẩu kền kền rỗi hơibđừng vào bài viết của tôi xem bài...vì vào rồi vỗ đít đi ra rồi đi chém gió vu vơ ở đủ các diễn đàn gà trên fb, dù học hỏi cũng k phải là ít từ mới tập chơi gà như mình...kk)

Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi nguyen_tan nguyen_tan viết:

Em xin lỗi @nh Vũ trước nhưng nhìn anh Comment và quảng cáo gà trên đây thì đúng là võ mồm lên ngôi. Em không định nói lời này nhưng thấy anh khoe và bán gà trên đây có vẻ oách nhưng thực tế không vậy nên em nghĩ cần nói ra. Có thể là trường hợp của em là hi hữu khi mua gà của anh nhưng 2 con gà tơ mua của anh mới mở mỏ mắt trắng dã, dòng tốt nhưng ra đá tệ hơn gà phu và kém gan vô cùng.

1. Gà thứ nhất ô chân vàng xương (2.5tr mới mở mỏ): ra đá vần với gà phu sau lần vần 1 hồ ko ra gì thì lần 2 vần với gà phu nhỏ hơn đã vọt cót vào xong.

2. Gà thứ 2 ô bông: sau khi gửi clip về gà số 1 thì thống nhất chuyển thêm anh thêm 1.0tr và đổi cho con này. Gà căng về nhà vần 1 trận chân cẳng tệ hơn và sau khi vần 1 hồ về mắt trắng nháo nhác tìm nồi.

Em có phản ánh với anh và rồi xóa liên lạc anh vì thực sự thất vọng và chỉ biết trách mình nhưng thấy hàng ngày a vẫn lên đây chém và bán gà thì thấy mình phải có trách nhiệm nói ra lời này để anh em ở đây có cái nhìn khách quan hơn và cân nhắc khi mua gà.

Thực sự xin lỗi nếu làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của anh. Có điều là cây ngay ko sợ chết đứng dù em có nói không đúng. Hi vọng dòng gà anh giờ đã tốt hơn xưa.

Giờ mới biết ah. Chơi gà đừng bao giờ tin những thằng lúc nào cũng kinh kê, linh kê.
Cách đây khoảng 5 năm ku em trong Trải Dài BH- Đồng Nai cũng nhận nuôi 2-3( con xám vôi-buom, con ô bông cụt đuôi) con nghe quảng cáo hay nhất nhì ở nhà mà vào xổ chưa thắng tăng con nào, rồi cũng vào nồi, con bô thì hình như gửi trả. 2 ông anh tên Nh,Ph cũng ăn thịt lừa mấy con trống đúc mái đúc toàn ra gà chạy ngang. Hai ông anh này thì dân chơi có điều kiện coi như tin nhầm éo thèm nói. Mấy lần ngồi nhậu nghe kể cũng thấy chán mà ko muốn ồn ào. Mấy lần tính vào chửi cho chừa nhưng nghĩ cũng éo liên quan mình nên thôi. Xin lỗi chú Hùng nhé. Chủ đề của chú mà anh lại làm loạn.
[>:D<] [>:D<] [:">>]

Ban đầu được viết bởi Thần_Kê_Lông_Voi Thần_Kê_Lông_Voi viết:

@anhvu

Thế thì đừng võ mồm nữa anh ạ.

Xin chào sư kê. anh không đáng để tôi mất tg đâu. chỉ là anh cứ thích võ mồm nên tôi muốn xem a nói được nhưng có làm được hay không. Tôi không sống nhờ bán gà nên đã chẳng thèm đôi co hay bắt đền anh cả năm qua đâu. Lương tâm thôi. Đã đưa ra đề xuất rồi lại nhặng lên thế thì chịu rồi. 

Chúc anh luôn may mắn. 

xin lỗi chủ topic và mọi người nếu đã làm phiền và gây rối diễn đàn

Hoan nghênh bác này
3tr5 không to củng không nhỏ. kiếm ra tiền đc thì thấy ít. chưa kiếm ra tiền thì thấy nhiều.
cứ phải vào thẳng đây mà nói cho ae thấy cho mấy ông mới tập chơi biết mà tránh. chứ cỡ cha này chỉ lừa dân mới chơi rồi đổ lổi cho họ là mới chơi k biết nuôi chứ tuổi gì lừa đc dân chơi lâu năm.
không khéo cả đời còn chưa ôm đc con gà ra xới đá mà tả trên trời dưới biển gà ăn 5 cái kết vs chả 6 cái kết.
Mấy cha văn vẻ trên này tả dòng tả cảnh thì ae cẩn thận nha.
tiện cho e hỏi bác Jon gì đó trước lâu cách đây mấy năm bác có bắt của e con mái gốc phải k nhỉ. lâu e k nhớ e chỉ nhớ mang máng 1 bác ở trong nam bắt thôi

Có những xác xuất không tránh đc và còn duyên của người chơi gà nữa.

Mình nhớ không nhầm đợt ae bắt gà mình đúng dịp rét thì phải và bạn ở phía cầu Bính???

Rất tiếc con sau đó ae đã không phản hồi con sau để mình có trách nhiệm.

Chém thì vẫn lên chứ vì chủ yếu với chú hunggada vì chú hay zalo hỏi và đó là bình thường.
Cảm ơn bạn đã comment phản hồi, tuy nhiên chuyện này cũng quá lâu rồi nhưng ae có yêu cầu gì thì giờ mình vẫn lắng nghe để khắc phục vấn đề bạn đề xuất để bạn vui vẻ.

Người sửa: @nh Vũ - 14/09/2020 lúc 6:57pm
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 12:06pm
Tiện chia sẻ Mái xám trên đây chú hunggada đang khoe con cái nó, vì có nhiều ae hỏi mình đại ý xa gần là dòng gà a bán cho Hunggada à.
Mình trả lời câu chuyện như sau: Ngày lâu rồi chú hunggada có hỏi đại ý: A ơi có mái xám không bán em 1 cặp cho nhà đủ màu vì e chưa có.
Mình bảo nhà a đợt này không đúc xám, nhưng có cụ sư kê già có con mái xám gốc rất đẹp, ô ấy quý a nên xin cho 1 cặp.
Rồi mình gửi tặng chú ấy 1 trống 1 mái về chú nuôi thì trống chết giờ còn con mái này.

Chốt lại:

- Dòng gà mái chú hunggada đang đúc không phải dòng gà nhà mình. Tuy nhiên đó là dòng của sư kê kia cũng ngót 80 tuổi rồi nên ae tự đánh giá chất lượng.

- Gà tặng chú ấy chứ k bán mua.

Nói vậy để ae hiểu kỹ kẻo thấy mình vào bênh gà lại nghĩ abc thiên vị....

* Chú ấy băn khoăn nên mới zalo với mình hôm khoe con gà lông 2 chạy ngang:

Chú hunggada cũng thông cảm nhé, a định việc ai người đó hiểu nhưng nhiều ae lại k biết nên nghĩ xa và nhầm....

Người sửa: @nh Vũ - 04/05/2020 lúc 12:26pm
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 1:38pm
Ko sao anh
Cái con chạy ngang kia thì chắc nhìu lí do
Chứ em xác nhận lại con mái anh tặng em ra con đá hơi bị ghê luôn

Đang lấn cấn vụ chạy ngang nên cần kiểm lại tí thôi
Sẽ có kết quả trong năm nay vì nhà đang có 2 con tơ dòng đấy

Còn cái phốt bên trên của anh bạn kia thì em ko biết hehe :D

Người sửa: hunggada - 04/05/2020 lúc 1:39pm

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 7:27pm

Ko sao anh
Cái con chạy ngang kia thì chắc nhìu lí do
Chứ em xác nhận lại con mái anh tặng em ra con đá hơi bị ghê luôn

Đang lấn cấn vụ chạy ngang nên cần kiểm lại tí thôi
Sẽ có kết quả trong năm nay vì nhà đang có 2 con tơ dòng đấy

Còn cái phốt bên trên của anh bạn kia thì em ko biết hehe :D

Trên đời chẳng ai gà cho biếu tặng còn bảo hành trọn đời như vậy đâu chú nhể đã thế phải đi xin để biếu...🤣
Con mái ấy chú tự xử nếu k muốn trả lại cụ sư kê già...

Còn ae đã comment vào bài chú là cũng có ý tứ gì rồi. Lại còn có vẻ ngầm kêu gọi ae khác rất lịch thiệp đề phòng có vẻ là cảnh báo chú đấy...🤣
Chuyện đã lâu nếu đúng mình thiệt tí chẳng hề gì, đợt ấy khá rét vì cùng đợt này a có gửi ra Quảng trị 1con cho 1 ae mới tập chơi.
Sau 1 tuần cậu ấy cũng alo to giọng a bán gà vớ vẩn đá với gà phu còn k nổi rồi gửi clip cho a xem, đúng thật đá trên nền sân trơn trượt và ướt lại cứng như xi măng nên gà thần mới đá nổi. Đã vậy gà Nam nắng ấm chú ấy nhốt trong kho rét mướt thấu xương và khoe rằng ytam chỗ e nhốt rộng mênh mông....🤣
Nên bất đắc dĩ a gửi clip quay trc khi khảo chân thôi chân đòn rất sát thủ. Chú ấy cũng im im nhưng trong lòng chắc là thất vọng lắm, k có đk nuôi nên gà đi ỉa suýt chết và chú ấy tặng con gà đó cho 1 sư kê cũng trong dd này về chữa trị mục đích làm phu. Sau vào tay sư kê kia chữa khỏi để làm phu thì cáp gà chiến nào đều hạ gà chiến đó...thế nên đang kiếp phu thành gà chiến sau đó ăn 1 2 độ gì đó cũng kha khá thì nghỉ hưu vì tgian trị bệnh và nằm nhà kho rét buốt mỏi gân khá lâu (Sau này chú ấy alo giãi bày abc rồi kể chuyện a mới biết). Chuyện này bác tubachai HN cũng biết và kể với mình.

Sau thời điểm cũng bán 1con mới xổ đc 1 mặt ra Thiệu Yên TH cho 1 chú mới tập chơi vì bị mua gà hớ trên dd với giá mềm. Về chú xổ lần đầu cũng ổn, đối thủ xin bê, nhưng sau đó nước nuôi kém và tuần cho vần xổ 1 lần, nên sau đó cũng alo báo gà a bán đểu và k đạt đá đấm kiểu gì toàn té ngã....nói kiểu như: Vĩnh biệt gà anh - E đưa cho ô sư kê gần nhà làm phu rồi.
Thời gian sau sư kê kia nuôi làm phu nhưng chân đòn tốt lại bê đi đá độ lại ăn đc 2 cái gì đó thì chú ấy lại alo hỏi bắt gà giúp sư kê kia....
Sư kê này đc hưởng lộc vì chưa bao giờ có con nào mình gửi ra mà thua hết, đến tận bây giờ gần nhất gửi 2con thì 1con ae trong đội bê đi đá sớm nên ăn hoặc huề gì đó về dưỡng nó chết. Con còn lại khi vần ỷ tài thì bị động cần vẹo cổ tiếc để đúc mái, rồi ngứa nghề vác đi đá bị mù 2 mắt vẫn ăn gà ngta....( A có thể cho chú số đt để kiểm chứng)
Túm lại nước nuôi gà rất quan trọng, mới chơi thì gà thần tài cũng khó nói lắm.
Ngoài ra đúc gà lâu mới biết, chả có dòng gà nào bách chiến bách thắng cả, và tất cả con gà bị đau đều chạy ngang hết tùy nước nuôi và thời điểm đá trong chu kỳ sức khỏe con gà đó. (Duy nhất có Xám Thần 21 độ là khỏe và ăn độ khi đang sắp thay lông đó là cực hiếm).

Một lần gửi 1con đúc công tướng tuyệt vời cho 1ae thân thiết ra TB, 1 mùa đúc chả đc con nào chơi ra gì chú ấy có vẻ k vui về con đúc đó nên tặng cho ô bạn thì mùa sau nó ra con hay tuyệt vời nên hí hửng báo tin mình mới biết nỗi ấm ức bấy lâu.... Thế nên đúc gà là 1 trò chơi trời cho mới đc. Nên đọc comment ở Zalo chú gửi a thì người biết chơi sẽ hiểu chú k bao giờ có đc dòng gà riêng và hay đâu. Đúc vậy lúc đc lúc k, tuy nhiên biết vậy nhưng a k trả lời vì hiểu rằng chú chỉ chơi vui vui giải trí đến vậy thì có gà bê đá ăn cỏ cũng là niềm vui rồi đừng ham hố bập sâu vào vì chú k có đk như ngta. Nhưng muốn tiến bộ hơn thì k đc tiếc. Khi đúc con gà hay thì nên đưa cho sư kê có đủ đk họ nuôi và chơi giúp mới biết con gà mình nó đang đứng ở tầm nào.

Buồn buồn sự đời nên comment vậy thôi, chứ a xác định đến lúc nào đó nên sớm bỏ món này thôi chú ạ. Vì rận mạt mò gà nó đốt ngứa lắm mà thật quỷ quái nó cứ rúc vào những chỗ hiểm mà chích mới lạ....

Tin nhắn của 1 sư kê già chơi gà đã lâu rồi

Người sửa: @nh Vũ - 05/05/2020 lúc 8:00am
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: 0977771028
Điểm: 6952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 7:48pm

Lâu rồi ko vào diễn đàn nay vào lại thấy bạn này nói cũng giống chủ đề mình muốn chia sẻ với ae chơi gà miền
Tớ ko benh ai bỏ ai nhưng con gà giống như bạn nói ngoài yếu tố tông dòng nó còn phụ thuộc vao vài yếu tố khác nữa như :
   Gà chuyển ra chưa hợp thời tiệt nên gà chưa hồi phục kịp (có thể bạn thấy gà ăn gáy sung căng nhưng nó cung cần có 1 thời gian nhất định để thích nghi)
    Gà chuyển ra gặp thời tiết giá rét ngoài bắc thì mình giám cam đoan đa số gà gửi ra vần kỳ đầu tiên sẽ ko thể đạt tối đa phong độ được, phải kỳ sau và kỳ sau nữa bạn à
     Môi trường nuôi (trong nam đất đai rộng rãi nên gà được quần thả liên tục khi ra ngoài bắc nhiều bạn vì ko có đất rộng lại đi làm cả ngày nên gà chỉ nhốt nuôi 1 chỗ đến kỳ vân thì gà ko thoát chân dược... Còn nhiều lý do khách quan nữa mình hi vọng mọi người tìm hiểu kỹ hơn. Bản thân mình cũng gửi gà cho ae khá nhiều nên đây cũng là tâm tư của mình, khi gửi 1 Kon gà đi là bọn mình gửi đi 1 niềm hi vọng nên thật lòng mình cũng rất muốn gà ra tới tay các bạn suôn sẻ và có thành tựu... Hi vọng tất cả chúng ta hãy cùng nhau hài hoà trong đam mê, thế nó mới vui vẻ thoả mãn các bạn à!
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2020 lúc 7:50pm
(Rep anh @)

Em đang làm đúng như trên luôn
2 con tơ dòng đấy em gửi 1 tay chơi giá lúa thôi còn 1 con em giữ
Năm nay sẽ có kêt quả

Còn chuyện mấy ông bên trên chắc do đk này kia ko phải chuyện mình nên em cũng ko phân tích gì thêm

Người sửa: hunggada - 04/05/2020 lúc 7:52pm

0946 30 4577
Quay lên trên
nguyen_tan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyen_tan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2020 lúc 11:09am
Hello anh - Gadoninhthuan

Cảm ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm và em cũng chỉ mong mọi người chơi với nhau chung 1 diễn đàn (kể cả là mối quan hệ mua - bán) thì cũng đều vui vẻ với đam mê của mình.

Anh với em thì cũng hiểu nhau nhiều rồi. Với vị trí một người đi mua gà qua Mạng và với một người lạ thì chỉ dựa vào Niềm tin là chính. 1 con gà chuyển ra có thể đòn lối không ưng ý thì cũng thường xẩy ra nhưng vần với gà phu 1-2 hồ mà nháo nhác tìm xoong thì không thể chấp nhận được. Vật chất đánh đổi thì không nói nhưng niềm tin, niềm hi vọng lại đổi lại bằng nỗi thất vọng thì mới là vấn đề. Cảm giác mua một con gà mang đi khoe, đi vần lại bỏ chạy thì thật là mất mặt. Người bán có thể đổi lỗi do người mua không biết nuôi, ko biết chăm nhưng nói thật đá với gà phu 1-2 hồ mà chạy thì chẳng hiểu là có phải lái buôn nhập cả mớ gà về bán hên xui không. 

P/s: Xin lỗi chủ topic vì mình comment vào trang này. Mình với bạn không quen mà đi ngang qua thấy sư kê  @ comment vậy nên thấy nực cười. 

Nhìn lại thì diễn đàn này cũng chỉ có Mr. @ chăm chỉ khoe gà. Hi vọng là chri mình tớ đen đủi

Xin lỗi các bạn lần nữa nếu đã làm phiền.

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2020 lúc 1:08pm

Cảm ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm và em cũng chỉ mong mọi người chơi với nhau chung 1 diễn đàn (kể cả là mối quan hệ mua - bán) thì cũng đều vui vẻ với đam mê của mình.

Anh với em thì cũng hiểu nhau nhiều rồi. Với vị trí một người đi mua gà qua Mạng và với một người lạ thì chỉ dựa vào Niềm tin là chính. 1 con gà chuyển ra có thể đòn lối không ưng ý thì cũng thường xẩy ra nhưng vần với gà phu 1-2 hồ mà nháo nhác tìm xoong thì không thể chấp nhận được. Vật chất đánh đổi thì không nói nhưng niềm tin, niềm hi vọng lại đổi lại bằng nỗi thất vọng thì mới là vấn đề. Cảm giác mua một con gà mang đi khoe, đi vần lại bỏ chạy thì thật là mất mặt. Người bán có thể đổi lỗi do người mua không biết nuôi, ko biết chăm nhưng nói thật đá với gà phu 1-2 hồ mà chạy thì chẳng hiểu là có phải lái buôn nhập cả mớ gà về bán hên xui không. 

P/s: Xin lỗi chủ topic vì mình comment vào trang này. Mình với bạn không quen mà đi ngang qua thấy sư kê  @ comment vậy nên thấy nực cười. 

Nhìn lại thì diễn đàn này cũng chỉ có Mr. @ chăm chỉ khoe gà. Hi vọng là chri mình tớ đen đủi

Chơi gà và bán gà nó thế thôi
Tớ chấp nhận điều tiếng thiên hạ vì nói chung thiên hạ là nghiệt khẩu. Có những người bắt gà tớ ăn 5-7 độ k bgio họ khoe, nhưng chỉ lỡ con gà bị sao là om sòm làng nước.
Chưa nói gần đây có con gà ngta nuốt không của tôi giá 5 củ k bán tin tưởng đưa cho tháng sau hỏi lại thì nói chết tôi đành ngậm ngùi.

Nói thật tớ cũng chỉ nhớ láng máng cậu là 1 người mới chơi gà, tôi cũng nói về đk ae đủ để nuôi k rồi? Có con gà tơ mà đi khoe om sòm thì thất vọng là đúng thôi. Đến chiến kê 2 lần vẩn xổ đến lần 3 cũng xấu hổ bán cho tôi đang làm phu đây.

Khoe là bình thường ai k thích thì xin đừng vào xem vậy thôi. Gà tôi khoe nhiều con ae hỏi bắt còn k bán đó, ô có gà mớ mà tốt thì cũng đưa lên mà bán đi cho ae đc nhờ, tôi là người đầu tiên đi mua về chơi đấy.

Cái gì cũng có học phí, chưa biết đóng học phí là bình thường, xưa tôi cũng từng làm hỏng nhiều gà đến giờ mới hiểu.

Giờ ae chắc có nguồn gà hay tốt đẹp chiến kê lung linh bách thắng thì khoe đi cho ae mở mang tầm mắt, chả gì thì câu chuyên kia cũng xảy ra lâu rồi mà giờ moi móc lên ở mục của người ta thì để bụng cũng kinh hồn đó.
Giá như hào hiệp giải quyết từ ngày đó thì giờ đỡ rác diễn đàn.

Chờ ae khoe gà cho mọi người chiêm ngưỡng đỡ phải đôi co gõ mỏi tay.

Quay lên trên
minhngocgli Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/02/2010
Khu vực: miền trung
Điểm: 143
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhngocgli Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2020 lúc 1:51pm

Con gà nó giá trị ở cái đòn, lối. Vậy mà nhiều ông bán gà trên mạng up có mấy cái ảnh rồi khoe con vua, cháu chúa, mẹ tổ, bố sao đeo kín người, đòn lối toàn bom tấn, nhưng clip thì không có. Thực ra có rất nhiều ae mới chơi nên dính chưởng. Nói thật, gà chưa mở mỏ nhưng lúc choai choai phân đàn chủ gà biết được 80% con gà nó thế nào rồi. Hồi mới vào đây tôi cũng dính gần chục con mua kiểu này, sau cạch. Giờ Clip phải tối thiểu 5 phút, ảnh phải có đủ các góc, chân vảy … mới xuống tiền.

Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2020 lúc 4:26pm

Chơi gà và bán gà nó thế thôi
Tớ chấp nhận điều tiếng thiên hạ vì nói chung thiên hạ là nghiệt khẩu. Có những người bắt gà tớ ăn 5-7 độ k bgio họ khoe, nhưng chỉ lỡ con gà bị sao là om sòm làng nước.
Chưa nói gần đây có con gà ngta nuốt không của tôi giá 5 củ k bán tin tưởng đưa cho tháng sau hỏi lại thì nói chết tôi đành ngậm ngùi.

Nói thật tớ cũng chỉ nhớ láng máng cậu là 1 người mới chơi gà, tôi cũng nói về đk ae đủ để nuôi k rồi? Có con gà tơ mà đi khoe om sòm thì thất vọng là đúng thôi. Đến chiến kê 2 lần vẩn xổ đến lần 3 cũng xấu hổ bán cho tôi đang làm phu đây.

Khoe là bình thường ai k thích thì xin đừng vào xem vậy thôi. Gà tôi khoe nhiều con ae hỏi bắt còn k bán đó, ô có gà mớ mà tốt thì cũng đưa lên mà bán đi cho ae đc nhờ, tôi là người đầu tiên đi mua về chơi đấy.

Cái gì cũng có học phí, chưa biết đóng học phí là bình thường, xưa tôi cũng từng làm hỏng nhiều gà đến giờ mới hiểu.

Giờ ae chắc có nguồn gà hay tốt đẹp chiến kê lung linh bách thắng thì khoe đi cho ae mở mang tầm mắt, chả gì thì câu chuyên kia cũng xảy ra lâu rồi mà giờ moi móc lên ở mục của người ta thì để bụng cũng kinh hồn đó.
Giá như hào hiệp giải quyết từ ngày đó thì giờ đỡ rác diễn đàn.

Chờ ae khoe gà cho mọi người chiêm ngưỡng đỡ phải đôi co gõ mỏi tay.

"Tớ chấp nhận điều tiếng thiên hạ vì nói chung thiên hạ là nghiệt khẩu"..câu này của bác hay.thấm đẫm thời gian và trải nghiệm.
Big hug
khá là cay đắng cuộc đời.

Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2020 lúc 7:40pm
Chào bác, thâm niên bác tham gia dd trước e cũng đến nửa chục nên kinh nghiệm trải đời về gà ngóe nó k tầm thường, nên may thay bác k phải mua 1con gà nào của em ạ.

Cổ nhân nói( Ko phải em ạ) rằng:

Lần 1 bị ngta lừa thì bạn là người thật thà.
Lần 2 bị ngta ta lừa thì bạn là người tốt
Lần thứ 3 mà bị ngta lừa thì bạn là kẻ đáng thương và ngu ngốc.
Vậy bác bị gần chục lần thì không biết xếp bác ở hạng nào nữa. Một người " thông minh" như bác mà cũng vào khuyên nhủ đời hay chỉ rình chờ bất thình lình xuất hiện để chém gió cho thỏa mãn hỉ nộ ái ố?

Nói về đúc gà thì biết ngay bác chỉ là kẻ nghe hơi nồi chõ vì biết đến 80% khi phân đàn thì người đúc gà đã giàu sụ và k phải bán gà làm gì.

Và như vậy vô tình bác khẳng định chả có dòng nào vô địch và tuyệt đối cả, khác gì bác chửi vào mặt mấy ô vỗ ngực về dòng gà siêu kê của họ.

Nhưng vấn đề e muốn nói là bác đếch biết đúc gà thì đừng huýt sáo thành gió: Khi gà chíp chíp choai choai mà nói đã biết tới 80% đó là những thằng lừa đảo vì sao: Những con khi bé nó cần to vai dày mình đặc đó là những con gà mình gáo nó sớm vào cốt từ bé nên nó nện những con mình dài cần mảnh k trượt phát nào, ồ nó hay quá phải k? Nhưng khi càng lớn cái bọn lớn muộn kia vào cốt nó lại trường mình dài dóng nó mới thể hiện tố chất của nó đến tận khi trổ mã tập gáy nó vẫn ganh đua nhau. ( Giống như mấy thằng sửu nhi cấp 2 dậy thì sớm bắt nạt bọn còi còi đó, dục tốc bất đạt sau đếch nhớn nữa mà cái tụi nhớn sau nó cứ từ từ phổng phao rồi quay lại tẩn cho nhừ đòn khi vào cấp 3 vậy)
Đấy là chưa nói tới đầy con gà bản năng của nó biết rằng thấp bé nhẹ cân nó k hề tham gia đá lộn và tích cực ăn, tích cực dưỡng sức đến 1 lúc nào đó nó còn đập chết cả con đúc kìa. (Đó chính là con trai của con ôm đấm 4 độ sau bị thua chạy kiệu đó, vì tôi là thằng khâu 7-8 mũi trên đầu con đó)
Lại nữa những con hung hăng nhất trong lũ phân đàn ấy 10con thì may đc 1con ra hồn vì khi đá lộn quá nhiều sau k chết thì lớn còi dí dị đá đấm đc với ai?

Thử hỏi tham gia dd hơn chục năm rồi mà bác đóng góp đc bài nào cho dd phát triển k? Hay chỉ giọng mô phật thí chủ từ bi chỉ chọc thủng bị thóc cho gà choai choai tập gáy nó tưởng hay ho gáy o o ò theo?
(Còn xem clip 5-10ph mà biết đc chân đòn gà á? Lầm to...Tuy nhiên có con gà tôi cho người mua xem có 5 giây thôi nhưng khi về Điện Biên ăn 5 cái kết, cái thứ 6 sắp thay lông thì đá huề vì đối thủ xin ngổ. Nói vậy k phải ý gà tôi hay đâu mà vì bác sui dại ngta xem clip để bắt gà mà đoán đc thì tài thánh. Gần chỗ tôi có thằng làm hẳn nghề CA khi xổ gà với con gà mơ hơn, gà rất dở của nó rồi quay clip để bán chục, vài chục củ thì nó hô hào: Trời, chịu sao thấu, đòn to, sát thủ, bla bla...vv tôi chả thèm làm việc đó, đôi khi tôi vần lỡ hào hứng khen gà mình thì tôi lại bỏ mà gửi clip khác dở hơn cho ae xem, nên có ae chê tôi cũng chịu, nhưng đó là sự thật vì 2clip vẫn còn gà cũng mới thôi).

* Còn với chú Tân HP hãy tìm các thông tin trao đổi từ xưa gửi lại cho tôi nếu đúng thì:
1. Tôi đang có 1 con 8 tháng vần đc 1 lần cho gà chiến bắn chân 15ph(có clip 11phut), nhưng 15 ngày nữa vần tiếp quay tử tế gửi chú xem ưng ok?
2. Trả lại tôi 2con gà đó - tôi gửi lại xiền..... Đùa thôi vì lẽ ra điều đó phải làm từ khi đó.
3. Nên làm 1 bài viết xin lỗi ae diễn đàn vì đã có tội giấu diếm bao năm chuyện mua gà "đểu" của tôi.... Lẽ ra phải cảnh báo từ lâu lắm rồi chứ rình rập úp sọt nhau trong bài viết của chú hunggada này thì cũng k hiểu để làm gì...

Tóm lại: Vấn đề số 1 tôi làm đc, và chú muốn con gà xổ bao hồ thì cứ nói để tôi quay clip cho. Tôi sống ở HP rất lâu đó, nên biết chất chơi thứ thiệt của người HP...(từng xem chọi Trâu Đồ sơn, đi mua hàng bãi chợ Sắt, uống rượu cỏ Quán Toan, Nhậu đêm ở ĐH Hàng Hải, trường Y, khêu ốc bến xe Niệm Nghĩa, ăn sáng cháo lòng ở Lạch Chay, uống trà gần bờ sông Tí Con, mua chim mua chó ở chợ Hàng...vv tiếc là chưa đc xem đá gà) Vì thế tôi hiểu người HP và ít gặp người nào ý tứ kiểu như chú.
Giờ xe chở gà ra bắc tôi vẫn tin tưởng xe HP nhất đó...

Chờ tin và sau comment này mình cũng k vào bài chú hunggada đôi co vớ vẩn nữa. Bởi đó là ứng xử rất mất lịch sự và đôi khi làm cụt hứng khoe gà của chú ấy.

Ban đầu được viết bởi minhngocgli minhngocgli viết:

<p ="Msonormal">Con gà nó giá trị ở cái đòn, lối. Vậy mà nhiều ông bán gà
trên mạng up có mấy cái ảnh rồi khoe con vua, cháu chúa, mẹ tổ, bố sao đeo kín
người, đòn lối toàn bom tấn, nhưng clip thì không có. Thực ra có rất nhiều ae mới
chơi nên dính chưởng. Nói thật, gà chưa mở mỏ nhưng lúc choai choai phân đàn chủ
gà biết được 80% con gà nó thế nào rồi. Hồi mới vào đây tôi cũng dính gần chục
con mua kiểu này, sau cạch. Giờ Clip phải tối thiểu 5 phút, ảnh phải có đủ các
góc, chân vảy … mới xuống tiền.

Quay lên trên
Trọng Hồng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2015
Khu vực: Thái bình
Điểm: 175
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trọng Hồng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2020 lúc 9:33pm
Haha... mình chơi dòng nhà bác @ Vũ cũng đc 5 năm rồi, tông dòng ko bao giờ phải băn khoăn cả😁😁😁
Quay lên trên
chjpxjnhtq Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2016
Khu vực: tuyen quang
Điểm: 90
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chjpxjnhtq Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2020 lúc 10:47pm
chia buồn cùng bác em gà em thì đứng cho cha tấn mà không chạy thi thoảng được chân thôi của đi thay người
Quay lên trên
nguyen_tan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyen_tan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2020 lúc 9:09am

Chào bác, thâm niên bác tham gia dd trước e cũng đến nửa chục nên kinh nghiệm trải đời về gà ngóe nó k tầm thường, nên may thay bác k phải mua 1con gà nào của em ạ.

Cổ nhân nói( Ko phải em ạ) rằng:

Lần 1 bị ngta lừa thì bạn là người thật thà.
Lần 2 bị ngta ta lừa thì bạn là người tốt
Lần thứ 3 mà bị ngta lừa thì bạn là kẻ đáng thương và ngu ngốc.
Vậy bác bị gần chục lần thì không biết xếp bác ở hạng nào nữa. Một người " thông minh" như bác mà cũng vào khuyên nhủ đời hay chỉ rình chờ bất thình lình xuất hiện để chém gió cho thỏa mãn hỉ nộ ái ố?

Nói về đúc gà thì biết ngay bác chỉ là kẻ nghe hơi nồi chõ vì biết đến 80% khi phân đàn thì người đúc gà đã giàu sụ và k phải bán gà làm gì.

Và như vậy vô tình bác khẳng định chả có dòng nào vô địch và tuyệt đối cả, khác gì bác chửi vào mặt mấy ô vỗ ngực về dòng gà siêu kê của họ.

Nhưng vấn đề e muốn nói là bác đếch biết đúc gà thì đừng huýt sáo thành gió: Khi gà chíp chíp choai choai mà nói đã biết tới 80% đó là những thằng lừa đảo vì sao: Những con khi bé nó cần to vai dày mình đặc đó là những con gà mình gáo nó sớm vào cốt từ bé nên nó nện những con mình dài cần mảnh k trượt phát nào, ồ nó hay quá phải k? Nhưng khi càng lớn cái bọn lớn muộn kia vào cốt nó lại trường mình dài dóng nó mới thể hiện tố chất của nó đến tận khi trổ mã tập gáy nó vẫn ganh đua nhau. ( Giống như mấy thằng sửu nhi cấp 2 dậy thì sớm bắt nạt bọn còi còi đó, dục tốc bất đạt sau đếch nhớn nữa mà cái tụi nhớn sau nó cứ từ từ phổng phao rồi quay lại tẩn cho nhừ đòn khi vào cấp 3 vậy)
Đấy là chưa nói tới đầy con gà bản năng của nó biết rằng thấp bé nhẹ cân nó k hề tham gia đá lộn và tích cực ăn, tích cực dưỡng sức đến 1 lúc nào đó nó còn đập chết cả con đúc kìa. (Đó chính là con trai của con ôm đấm 4 độ sau bị thua chạy kiệu đó, vì tôi là thằng khâu 7-8 mũi trên đầu con đó)
Lại nữa những con hung hăng nhất trong lũ phân đàn ấy 10con thì may đc 1con ra hồn vì khi đá lộn quá nhiều sau k chết thì lớn còi dí dị đá đấm đc với ai?

Thử hỏi tham gia dd hơn chục năm rồi mà bác đóng góp đc bài nào cho dd phát triển k? Hay chỉ giọng mô phật thí chủ từ bi chỉ chọc thủng bị thóc cho gà choai choai tập gáy nó tưởng hay ho gáy o o ò theo?
(Còn xem clip 5-10ph mà biết đc chân đòn gà á? Lầm to...Tuy nhiên có con gà tôi cho người mua xem có 5 giây thôi nhưng khi về Điện Biên ăn 5 cái kết, cái thứ 6 sắp thay lông thì đá huề vì đối thủ xin ngổ. Nói vậy k phải ý gà tôi hay đâu mà vì bác sui dại ngta xem clip để bắt gà mà đoán đc thì tài thánh. Gần chỗ tôi có thằng làm hẳn nghề CA khi xổ gà với con gà mơ hơn, gà rất dở của nó rồi quay clip để bán chục, vài chục củ thì nó hô hào: Trời, chịu sao thấu, đòn to, sát thủ, bla bla...vv tôi chả thèm làm việc đó, đôi khi tôi vần lỡ hào hứng khen gà mình thì tôi lại bỏ mà gửi clip khác dở hơn cho ae xem, nên có ae chê tôi cũng chịu, nhưng đó là sự thật vì 2clip vẫn còn gà cũng mới thôi).

* Còn với chú Tân HP hãy tìm các thông tin trao đổi từ xưa gửi lại cho tôi nếu đúng thì:
1. Tôi đang có 1 con 8 tháng vần đc 1 lần cho gà chiến bắn chân 15ph(có clip 11phut), nhưng 15 ngày nữa vần tiếp quay tử tế gửi chú xem ưng ok?
2. Trả lại tôi 2con gà đó - tôi gửi lại xiền..... Đùa thôi vì lẽ ra điều đó phải làm từ khi đó.
3. Nên làm 1 bài viết xin lỗi ae diễn đàn vì đã có tội giấu diếm bao năm chuyện mua gà "đểu" của tôi.... Lẽ ra phải cảnh báo từ lâu lắm rồi chứ rình rập úp sọt nhau trong bài viết của chú hunggada này thì cũng k hiểu để làm gì...

Tóm lại: Vấn đề số 1 tôi làm đc, và chú muốn con gà xổ bao hồ thì cứ nói để tôi quay clip cho. Tôi sống ở HP rất lâu đó, nên biết chất chơi thứ thiệt của người HP...(từng xem chọi Trâu Đồ sơn, đi mua hàng bãi chợ Sắt, uống rượu cỏ Quán Toan, Nhậu đêm ở ĐH Hàng Hải, trường Y, khêu ốc bến xe Niệm Nghĩa, ăn sáng cháo lòng ở Lạch Chay, uống trà gần bờ sông Tí Con, mua chim mua chó ở chợ Hàng...vv tiếc là chưa đc xem đá gà) Vì thế tôi hiểu người HP và ít gặp người nào ý tứ kiểu như chú.
Giờ xe chở gà ra bắc tôi vẫn tin tưởng xe HP nhất đó...

Chờ tin và sau comment này mình cũng k vào bài chú hunggada đôi co vớ vẩn nữa. Bởi đó là ứng xử rất mất lịch sự và đôi khi làm cụt hứng khoe gà của chú ấy.

Ban đầu được viết bởi minhngocgli minhngocgli viết:

<p ="Msonormal">Con gà nó giá trị ở cái đòn, lối. Vậy mà nhiều ông bán gà
trên mạng up có mấy cái ảnh rồi khoe con vua, cháu chúa, mẹ tổ, bố sao đeo kín
người, đòn lối toàn bom tấn, nhưng clip thì không có. Thực ra có rất nhiều ae mới
chơi nên dính chưởng. Nói thật, gà chưa mở mỏ nhưng lúc choai choai phân đàn chủ
gà biết được 80% con gà nó thế nào rồi. Hồi mới vào đây tôi cũng dính gần chục
con mua kiểu này, sau cạch. Giờ Clip phải tối thiểu 5 phút, ảnh phải có đủ các
góc, chân vảy … mới xuống tiền.

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.