Hỏi ý kiến anh em...

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 1970
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quy_le Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Hỏi ý kiến anh em...
    Ngày đăng: 09/03/2018 lúc 11:35am
Hiện người nhà e đang có 3 sào đất bỏ không ở ngoại thành Hà Nội, ( cách 30km) e thấy phí quá mà không biết làm gì.
E đã từng được vào thăm các trại gà trong nam và trước đây thường xuyên thửa gà trong đó ra chơi. Ngoài Bắc thì e thấy tuy anh e chơi nhiều, cũng rất nhiều dòng gà hay nhưng gần như chỉ ỉm hàng , thửa hàng hoặc nuôi quy mô gia đình, rất ít hoặc chưa có ( e chưa biết trại nào cả).
Đột nhiên e nghĩ ra tại sao không biến cái khu đất đấy thành 1 trại gà chọi mini uy tín và sân thi đấu vần vỗ gà cho anh e đến giao lưu cuối tuần ( không cờ bạc vì e ko có ý định mở sới ạ).
Mục đích vừa để phục vụ niềm đam mê của mình, vừa cũng có thể cung cấp chiến kê cho anh em, vừa là nơi giao lưu giảm stress cho anh e cuối tuần, cung cấp dịch vụ chăm sóc nuôi nhốt cho những anh em có cùng đam mê mà không có thời gian chuồng trại và điều kiện nuôi.
Ý tuởng của e là vậy anh e xem và tư vấn có nên thực hiện hay không? Và nên làm như thế nào để e thêm động lực ạ
Vốn tự có
- 2 e mái mang lên mang xuống ( mang lên mé dọc tốt, mang xuống thông vỉa chui luồn đáng hốc nách biết đánh mu lưng) 2 e này cùng 1 gốc.( Đã kiểm nghiệm con có 4 con được đi hội so tài 3 ăn 1 bại)
- 1 em mái dòng hầu kiềng ( chưa kiểm nghiệm được con)
- 1 em mái dòng quấn mé 2 mang ( chưa kiểm nghiệm con nhưng con trống cùng đàn đã ăn 2 cái )
- 12 e mái tuổi 4-5 tháng là con của mấy e mái trên lọc lại những con to khoẻ đẹp nhất + 3 e mái nhánh được anh e cho tặng
Tất cả mái nguồn gốc rõ ràng mà mình giao lưu cùng a e và nuôi từ nhỏ nắm rõ nguồn gốc chứ không đi mua mái
- trống đúc thì có hiện tại có 2 cựu chiến binh đều có 3* trở lên gốc thửa từ Nha Trang ra. Trống đúc thì e nghĩ không cần nhiều quá vì có thể luân chuyển đổi mượn anh e được để tránh đúc cận huyết.
AE VỚI VỐN TỰ CÓ NHƯ VẬY E CÓ NÊN THỰC HIỆN Ý TƯỞNG CỦA MÌNH HAY KHÔNG
ps: vốn $ có khoảng 70tr có thể cố lên 100tr để xây dựng trại nữa ạ

Người sửa: quy_le - 09/03/2018 lúc 1:00pm
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/03/2018 lúc 2:09pm
3 Sào đất là hơn 1000m2 với số tiền đó thì cúng khó có thể mở trại được, vì gà nuôi chăm thì đơn giản lắm nhưng xây chuồng trại và tường rào không đã là cả một vấn đề cần lưu tâm, nhất là AE của bạn ko có ai đủ mạnh để bảo kê khu đất đó, trộm cắp giờ nhiều, gà lắm mà tường, chuồng sơ sài chỉ một đêm là tay trăng ngay. mà kinh doanh thì phải làm lớn, từ 120 đến 150 trở lên, bạn nên tham khảo xem khu đất họ có cho chăn thả ko, chứ gần khu dân cư quá họ ko muốn mình nuôi thì hpieenf hàng xóm lắm. trân trọng!
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quy_le Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/03/2018 lúc 3:07pm
Về vấn đề an ninh thì đảm bảo ạ, xung quanh toàn họ hàng hang hốc à,ở quê mà anh.còn về chồng trại tường e tính xây bằng gạch ba banh quây thép b40 ạ.
-tiên đây e muốn nhờ bác nào kỹ sư xây dụng( nếu có) tính khối lượng khoảng đầu tư cơ sở vật chất khoảng bao nhiêu thì hòm hòm ạ nếu e dự định xây thế này và dùng vật liệu gạch ba banh ( đất vuông vắn 1 chiều 30 với 1 chiều 35-36m)
+Tường bao cao 1m8 full xung quanh
+1 nhà ngủ trông coi + bếp + wc khoảng 30m2 ( cái này không cần to)
+2 chuồng đúc mỗi chuồng 30m2 mái tôn tường xây cao 50cm còn lại quây b40 đến mái( để đón ánh nắng cho gà phơi nắng cho khoẻ gà)
+ 1 nhà ấp và úm gà con 25m2 cao 2,8m lợp mái tôn xây kín gió
+ 3 chuồng 50m2 xây và dùng b40 như chuồng đúc ( 1 nhốt loại 2-4 tháng, 1 nhốt loại 4-6 tháng, 1 e định nhốt loại gà loại gà hỏng và gà thịt riêng biệt)
+ Sân chơi e định quây bằng lưới riêng biệt ở cửa mỗi chuồng bằng b40 rộng khoảng 20m2 cao 2m
+ 1 sới xây bằng gạch có mái che ( tổng cả chỗ ngồi uống nước lẫn sới không tường bao khoảng 20m2)
+ Chuồng nhốt gà chiến tầm 25 cái xây 2 tầng cho tiết kiệm diện tích ( khởi điểm e nghĩ tầm thế sau thiếu xây thêm)
Nếu e dự định xây như vậy ước tính cần tối thiểu bao nhiêu đạn để làm ạ ( dùng tất cả loại vật liệu rẻ nhất) nhờ các bác nào biết ước tính hộ e vụ này để e tính toán ạ

Quay lên trên
luudinhvan2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/02/2017
Khu vực: hungyen
Điểm: 429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luudinhvan2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/03/2018 lúc 8:03pm
Hay đấy,theo mình bạn nên hỏi những thợ xây nhà họ tính hộ là ra ngay
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2008
Khu vực: Qui Nhơn
Điểm: 307
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/03/2018 lúc 9:27pm
ý tưởng rất hay đây cũng là ước muốn của khá nhiều ae trên này, chúc bạn sẽ thành công
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/03/2018 lúc 9:22pm
Ý tưởng hay đấy, cái này bác phãi dẫn người có tâm huyết đến tậm cơ sở trại thì mới ra thiết kế hợp lý cho bác được.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
gachoicunghay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/02/2017
Khu vực: phú yên
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gachoicunghay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2018 lúc 10:15am
canh bạc đó anh ơi ..em hồi trước cũng vậy rồi thất bại Surprise giờ đứt vốn éo dám nữa ...nó khó với phức tạp hơn em nghĩ rất nhiều dù e đã tham khảo rất nhiều 
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2018 lúc 4:36am
Ban đầu được viết bởi gachoicunghay gachoicunghay viết:

canh bạc đó anh ơi ..em hồi trước cũng vậy rồi thất bại Surprise giờ đứt vốn éo dám nữa ...nó khó với phức tạp hơn em nghĩ rất nhiều dù e đã tham khảo rất nhiều 
chuẩn
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quy_le Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2018 lúc 5:33am
Ban đầu được viết bởi gachoicunghay gachoicunghay viết:

hơi căng nhỉ
Quay lên trên
xamthantn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/10/2016
Khu vực: hcm
Điểm: 314
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamthantn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/03/2018 lúc 7:48pm
Cu làm trước thỏa dam mê sau kinh doanh Them cung co ti tien
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.