Gà ăn nhiêu nhưng bị sút kg và chết

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thientran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/12/2013
Khu vực: 084
Tình trạng: Offline
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thientran Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà ăn nhiêu nhưng bị sút kg và chết
    Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 9:56am
Anh em cho hỏi về 1 bệnh lạ, gà ăn uống bình thường, không có dấu hiệu khò khè, nhưng bị rút và sút kg, kể cả ga lớn trên 2kg cũng bị chết, ko biết bị bệnh gj và cách chữa ra sao !Worried
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 12:08pm
Chân khô, mặt quắt, da tái thiếu máu??? một thời gian dài mới chết bệnh dịch ko bùng phát mà lai rai âm thầm và tư từ  tuy nhiên kết quả cuối cùng là 90% các em chết. còn sống thì cũng còn mỗi bộ xương 
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 1:12pm
Nhiều khả năng bị marek bạn ạ. Hi vọng là không phải nếu không thì khó có khả năng khỏi. Bạn nên tiêm vacxin cho gà con ngay khi mới nở để phòng (trước 10 ngày tuổi). 
Quay lên trên
thientran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thientran Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 3:18pm
Bệnh Marek thì gà bỏ ăn, còn bệnh này ga ăn no diều, chỉ rút kg và chết,
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 3:27pm
Khi bị bệnh marek, gà vẫn ăn khỏe như bình thường, chỉ có điều cứ kiệt lực dần rồi chết.
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 8:43pm
Ban đầu được viết bởi chân xanh móng trâu chân xanh móng trâu viết:

Khi bị bệnh marek, gà vẫn ăn khỏe như bình thường, chỉ có điều cứ kiệt lực dần rồi chết.
Chuẩn đấy chú.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 9:31pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Chuẩn đấy chú.
.

Mình nhớ k nhầm thì có 1 loại bệnh cũng biểu hiện giống Marek đấy, hình như bệnh nhiễm khuẩn máu thì phải, do nuôi bẩn và bị côn trùng đốt truyền sang.
Nhưng bệnh Marek phổ biến hơn, gọi tóm tắt nó là bệnh ung thư nội tạng nên gần như mắc là toi, mà tỉ lệ trống bị nhiễm nhiều hơn gà mái.
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 9:43pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Chuẩn đấy chú.
.

Mình nhớ k nhầm thì có 1 loại bệnh cũng biểu hiện giống Marek đấy, hình như bệnh nhiễm khuẩn máu thì phải, do nuôi bẩn và bị côn trùng đốt truyền sang.
Nhưng bệnh Marek phổ biến hơn, gọi tóm tắt nó là bệnh ung thư nội tạng nên gần như mắc là toi, mà tỉ lệ trống bị nhiễm nhiều hơn gà mái.
NÓ cũng không phân biệt trống mái đâu, bị Marek thì tốt nhất là chôn nó nhanh thôi. Em đã mang gà sang tận Đại học nông nghiệp Hà Nội thuê bác sỹ thú y chữa mà cũng bó tay.com đấy.Big grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 10:37pm
Bác tu3chai nhệt tình với gà thế chắc từ giờ chả con nào dám chết nữa đâu, bệnh k kiêng con nào nhưng nếu do nguồn ngoại lai lây là do bọn côn trùng truyền nhiễm mầm bệnh, gà mái nó mau kín lông nên giảm đc khá nhiều loại bệnh so với gà trống nhé....

Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 10:45pm

Bác tu3chai nhệt tình với gà thế chắc từ giờ chả con nào dám chết nữa đâu, bệnh k kiêng con nào nhưng nếu do nguồn ngoại lai lây là do bọn côn trùng truyền nhiễm mầm bệnh, gà mái nó mau kín lông nên giảm đc khá nhiều loại bệnh so với gà trống nhé....

Vầng anh, lên mùa lạnh gà troogns bọn em cũng kg dám dọn lông nhiều như ở trong đấy đâu. Còn gà ngoài này mà cứ bệnh mang đi khám nghiệm không mất tiền mà lại được bài thuốc phòng ngừa. Bên Hưng Yên người ta còn mang cả gà Đông Tảo bị bệnh đến cho bác sỹ mổ khám nghiệm tử thi luôn cơ bác à...Big grinBig grinBig grin. Hôm rồi chú ChienKeLocHa còn bị bệnh cho gà ăn cà chua chết liền 1 lúc 4 con gà, 3 trống đúc và 1 mái. Chắc do cà chua bị thuốc sâu chưa rửa sạch. Bệnh này mới khó đỡ bác này...Big grinBig grinBig grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2016 lúc 11:59pm
Chết bỏ mịa, ngày mai trước khi cho gà ăn cà chua mình phải xơi trước bọn nó 1 miếng cho yên tâm....
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2016 lúc 12:06am

Chết bỏ mịa, ngày mai trước khi cho gà ăn cà chua mình phải xơi trước bọn nó 1 miếng cho yên tâm....
Ông ý đang tiếc hùi hụi bác kìa. Thấy trời nóng thì cho gà ăn chua cho mát, ăn buổi trưa mà sáng hôm sau nó lăn quay ra 4 con liền. Những con không được ăn thì thoát chết...Laughing Thôi bác đừng có thử cho nó lành, thma ăn là die đấyBig grinBig grinBig grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2016 lúc 10:40am
Bạn ra tiệm thuốc thú y mua vitamin.C + B-Complex cho uống thường xuyên theo liều lượng và đặc biệt mua kháng thể K.T.G về tiêm theo liều lượng . Tiệm dưới da ức của gà ... mũi đầu và mũi thứ hai cách nhau mười hôm còn cách mũi sau cứ 2 tháng tiêm một lần .... thuốc có thể dùng cho cả gà đi đá ... Gà đi đá thì tiệm cách 10 đi đá nhé .
Quay lên trên
thientran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thientran Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2016 lúc 11:47am
chữa vậy có qua khỏi ko bác, tỷ lệ sống ko bác !
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.