Bến đá gà nòi

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
khinhaydam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 26/04/2014
Khu vực: Bình Dương
Tình trạng: Offline
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khinhaydam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Bến đá gà nòi
    Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 8:46pm
Mấy anh cho em hỏi,em có con gà kèo đè 2 bên mé sỏ ngang thì nên tránh cáp với gà nào ạ. Với lại cho em hỏi thêm đòn góc cổ và đòn hốc nách thì đòn nào nguy hiểm hơn ạ.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 9:04pm
Ban đầu được viết bởi khinhaydam khinhaydam viết:

Mấy anh cho em hỏi,em có con gà kèo đè 2 bên mé sỏ ngang thì nên tránh cáp với gà nào ạ. Với lại cho em hỏi thêm đòn góc cổ và đòn hốc nách thì đòn nào nguy hiểm hơn ạ.

Khả năng thua bến chui luồn thông vỉa, gà trụ cứng và dựng cần, ôm đấm, chạy xe buông tát. Đòn thì chỗ nào cũng đau tuỳ thuộc độ mạnh hay hiểm thôi. Vd cùng số lựơng đòn và độ mạnh thì đánh vỉa nguy hiểm hơn góc vì ảnh hửơng nôi tạng và là chỗ ko làu đc chạy bất kỳ lúc nào, đá góc thì phải sâu chúc mới có kết quả kiểu như xình cần, lỏng nẻo mất thăng bằng, thả vòi...

Người sửa: jonathantruong - 01/03/2016 lúc 9:27pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 9:12pm
Ngoài ra nên né thêm những thằng cao hơn mình nhìu, cao hơn 1 tí xoay nhanh hơn cột đá được nó chứ cao hơn nhiều ganh cần không lại.
Quay lên trên
khinhaydam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khinhaydam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 9:31pm
Em xem clip thấy có nhiều con vào vỉa nhưng con thì đá gốc cần, cn thì hốc nách mu lưng gì đó, vậy gà vỉa có mấy loại vậy mấy anh hay em gà quá nên nhìn nhầm?
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 10:18pm
Gà cưa đè quấn mé hai mang về lối thì ngại nhất là gà chui vỉa đầu đi sát đất vì khi đó gà mình gần như ko có điểm tựa để cưa đặc biệt đá hay bị trượt qua vai , gà lùi tát vì gà mình là gà đánh cận chiến cứ hễ sấn vào là bị ăn đòn trước , gà chạy xe chạy vanh gà mình ko phát huy được lối còn thích nhất là gà đơn lối dựng dọc cứng đầu trên vì sẽ bị gà mình đè cần đánh mé được mà gà đơn lối dựng đầu thì luôn tìm cách ngoi ngóc lên nhưng lại bị đè xuống nên rất nhanh mất lực.... còn về đòn thì sợ nhất là những con nào chân dọc nó bắn nhanh mạnh vào cần cổ mình vì gà mình thế mạnh xuay chuyển lối là ở cần cổ mà cần cổ gãy thì coi như nguy hiểm thấy trước mắt ,còn đòn bị đánh vào cần cổ hốc nách đều nguy hiểm cả nhưng vớ phải gà gan đòn chịu tải tốt cần cổ to chắc kiềng dầy thì cũng ko quá đáng ngại , tuy vậy thực tế chơi gà thấy lối cưa đè quấn mé hai mang vẫn được nhiều anh em săn lùng và yêu thích nhất trong các loại lối
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 10:55pm
Nói chung cưa đè quấn mé gặp dong dựng thích dọc là gần như bắt sống con dong dựng. Phải để ý con trụ cứng dong dựng ko xuống đầu vì cưa thì hay đặt trên vai và khi con kia cứng bến thì xảy ra 3 kịch bản như sau:
1, cưa mà gác cao thì con kia sẽ quay ngựơc cắn ta gọ là xà neo nhưng nó ko đá mà cứ mổ và 100% là mổ vào mí trên mắt hoặc đúng con mắt vài lần sẽ mù hay nhem ngay.
2, cưa gác cao mà chân đi kém sẽ trựơt thì ăn no đòn dọc của con trụ dong dựng. Loại này ra dọc ít khi đá 1 phải vài cái thiện xạ của nó.
3, cưa nhưng bạn diễn cứ đứng và xoay theo cái đầu vắt thì đương nhiên phải đá với tầm cao là vai hoặc tảng là nhiều sẽ rất mệt.
100% con nào cưa cũng phải há miệng thở vì nghẹt hầu khó thở và cằng vắt lên cao thì càng nghẹt. Vă 100% gà cưa thưa đòn khi đối thủ ko hạ vai hoặc nhừơng mang, rất mải lối xay lúa mà ko giã gạo cũng khó trắng lắm.

Người sửa: jonathantruong - 01/03/2016 lúc 10:59pm
Quay lên trên
thiencuong275 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2013
Khu vực: ha tay
Điểm: 103
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn thiencuong275 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 11:13pm

Bạn có nhìn thấy dc gà người ta đòn lối ra sao ko mà tránh :))
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 11:20pm
Ban đầu được viết bởi thiencuong275 thiencuong275 viết:

Ko nhìn bóng đc vẫn tránh đc mà. Xem nó đá rồi thì đừng cáp với nó nữa
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 11:59pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi thiencuong275 thiencuong275 viết:

Ko nhìn bóng đc vẫn tránh đc mà. Xem nó đá rồi thì đừng cáp với nó nữa

Big grinBig hug
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
khinhaydam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khinhaydam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2016 lúc 12:36am
Cám ơn mấy anh, còn 1 vấn đề nữa cho em hỏi luôn giả sử nếu sau này em muốn cản trống dòng cưa đè này thì theo mấy anh nên chọn mái như thế nào để hợp trống ạ. Hiện tại e chỉ có 2 mái nhuwng chỉ kết riêng 1 em chuyên đầu mặt. Nếu cản với mái này thì tỷ lệ cưa đè có cao ko ạ. Mới chơi dc 2 năm nên độ lì của mái em chưa kiểm tra dc, chỉ thích cái cách chăm con quá khôn của em nó thôi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2016 lúc 7:08am
Trống mái ghép vậy là đc, sẽ ra nhiều con như ý bạn...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Lặng Lẽ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/12/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Lặng Lẽ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2016 lúc 7:45am
Gép vậy là được ban ạ
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: 0977771028
Điểm: 6952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2016 lúc 7:50am
khi trước mình có xem 1 trận gà lịch sử  thì mình thấy con ô tía mồng trích :ra dọc nó bóp vào gốc cổ thì người ta nhảy hiphop mấy nhịp mới ấy lại thăng bằng ,vô trong nó đập mu lưng or vào vỉa nó phăng vào hốc nách thì người ta nằm xấp .phụ thuộc vào sự xuất sắc của chân đá từng con gà nửa bác à
Quay lên trên
BMM_CV Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Ben xe
Điểm: 480
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn BMM_CV Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2016 lúc 8:01am
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Nói chung cưa đè quấn mé gặp dong dựng thích dọc là gần như bắt sống con dong dựng. Phải để ý con trụ cứng dong dựng ko xuống đầu vì cưa thì hay đặt trên vai và khi con kia cứng bến thì xảy ra 3 kịch bản như sau:
1, cưa mà gác cao thì con kia sẽ quay ngựơc cắn ta gọ là xà neo nhưng nó ko đá mà cứ mổ và 100% là mổ vào mí trên mắt hoặc đúng con mắt vài lần sẽ mù hay nhem ngay.
2, cưa gác cao mà chân đi kém sẽ trựơt thì ăn no đòn dọc của con trụ dong dựng. Loại này ra dọc ít khi đá 1 phải vài cái thiện xạ của nó.
3, cưa nhưng bạn diễn cứ đứng và xoay theo cái đầu vắt thì đương nhiên phải đá với tầm cao là vai hoặc tảng là nhiều sẽ rất mệt.
100% con nào cưa cũng phải há miệng thở vì nghẹt hầu khó thở và cằng vắt lên cao thì càng nghẹt. Vă 100% gà cưa thưa đòn khi đối thủ ko hạ vai hoặc nhừơng mang, rất mải lối xay lúa mà ko giã gạo cũng khó trắng lắm.
Bạn Trường nói chuẩn quá, mình bổ sung thêm là gà cưa đè 2 mang cũng sợ gà đội hầu. Gà đội hầu bị đè nó dựng thượng lên không xà neo và cũng không cho đối phương đánh mé khi đối phương cưa trượt nó chí mé hoặc hầu dé mé đánh luôn như vậy gà cưa mất lối và thua. Gặp con dong dựng biết đá mé tốt thì càng thua nhanh

Người sửa: BMM_CV - 02/03/2016 lúc 8:03am
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2016 lúc 8:16am
Ban đầu được viết bởi gadonninhthuan gadonninhthuan viết:

khi trước mình có xem 1 trận gà lịch sử  thì mình thấy con ô tía mồng trích :ra dọc nó bóp vào gốc cổ thì người ta nhảy hiphop mấy nhịp mới ấy lại thăng bằng ,vô trong nó đập mu lưng or vào vỉa nó phăng vào hốc nách thì người ta nằm xấp .phụ thuộc vào sự xuất sắc của chân đá từng con gà nửa bác à
Nghe chú nói con gà này anh thấy quen quenBig grin
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.