màu chân hoa lý

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2015
Khu vực: Hưng Yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: màu chân hoa lý
    Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 12:33pm
các sư kê cho em hỏi chút ạ : màu chân hoa lý là màu như nào ạ? em nghe lạ quá, tìm google thì toàn là màu xanh không mà người ta vẫn gọi là hoa lý. bác nào đi qua cho em xin chút thông tin ạ. em cảm ơn
Quay lên trên
thiencuong275 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2013
Khu vực: ha tay
Điểm: 103
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiencuong275 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 12:59pm
Màu chân hoa lý hay còn gọi là chân xanh hoa lý.màu giống màu của hoa thiên lý thôi,nhiều người thích màu chân này
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 1:11pm
Ban đầu được viết bởi thiencuong275 thiencuong275 viết:

Màu chân hoa lý hay còn gọi là chân xanh hoa lý.màu giống màu của hoa thiên lý thôi,nhiều người thích màu chân này
chân màu trắng pha xanh có được gọi là chân hoa lý ko ạ
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7258
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 8:27pm
Màu xanh lơ thì mới gọi là thiên lý, thực ra hiểu là màu hoa thiên lý là k chuẩn đâu vì: Thiên thanh là mầu trời khi nó xanh thẳm, cũng mầu trời xanh ấy nó xa tít tắp sẽ mờ nhạt đi trong mây thì thành màu xanh lơ, ngta gọi là màu thiên lý....

Tuy nhiên hoa thiên lý khi nó non xanh cũng có màu xanh trắng nhạt hơi giống màu trời nên ngta gọi là hoa thiên lý, nhưng thực tế hoa thiên lý xanh lục còn mầu trời thiên lý là xanh lơ, hoặc lam nhạt.

Túm lại gọi xanh cây mà là thiên lý là k chuẩn lắm. Mầu chân gà đen nếu có điểm thường là mầu xanh lơ hiếm khi thấy xanh lục, mầu lơ ấy chính là mầu thiên lý, đúng với ngũ hành tương sinh...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 8:41pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Màu xanh lơ thì mới gọi là thiên lý, thực ra hiểu là màu hoa thiên lý là k chuẩn đâu vì: Thiên thanh là mầu trời khi nó xanh thẳm, cũng mầu trời xanh ấy nó xa tít tắp sẽ mờ nhạt đi trong mây thì thành màu xanh lơ, ngta gọi là màu thiên lý....

Tuy nhiên hoa thiên lý khi nó non xanh cũng có màu xanh trắng nhạt hơi giống màu trời nên ngta gọi là hoa thiên lý, nhưng thực tế hoa thiên lý xanh lục còn mầu trời thiên lý là xanh lơ, hoặc lam nhạt.

Túm lại gọi xanh cây mà là thiên lý là k chuẩn lắm. Mầu chân gà đen nếu có điểm thường là mầu xanh lơ hiếm khi thấy xanh lục, mầu lơ ấy chính là mầu thiên lý, đúng với ngũ hành tương sinh...
cảm ơn bác rất nhiều. bác nhìn giúp em màu chân này là màu thiên lý đúng ko ạ.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7258
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:24pm
Chính xác, mình vừa bị chết 1 mái chân thiên lý điểm mực...vì phơi nắng quên mất...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:25pm

Chính xác, mình vừa bị chết 1 mái chân thiên lý điểm mực...vì phơi nắng quên mất...
Sao lại phí phạm vậy bác, người ăn không hết kẻ lần không ra.Big grin
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:29pm

hjx vậy thì em thấy màu xanh da đá và màu thiên lý giống nhau. con mái em vừa bắt này là màu da đá giống màu thiên lý. ảnh đây ạ 
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:36pm
Ban đầu được viết bởi ngocduong2602 ngocduong2602 viết:

hjx vậy thì em thấy màu xanh da đá và màu thiên lý giống nhau. con mái em vừa bắt này là màu da đá giống màu thiên lý. ảnh đây ạ 
Đây là con Ô mặt Quỷ của bạn, mầu chân khác mầu chân kia
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:43pm
hj hj. e chỉ thấy màu đậm hơn và nhạt hơn. nói chung là cứ thấy na ná nhau. con mái đó là chân màu da đá phải không bác?
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:46pm

hj hj. e chỉ thấy màu đậm hơn và nhạt hơn. nói chung là cứ thấy na ná nhau. con mái đó là chân màu da đá phải không bác?
Chuẩn đấy, nó là mầu xanh da đá
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 9:47pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Chuẩn đấy, nó là mầu xanh da đá
thank bác Big hug
Quay lên trên
anhduoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: binh duong
Điểm: 255
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhduoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 11:26pm
thằng ông nội này hỏi j mà lên đây lập cả chục topic hỏi. hỏi mấy câu tào lao ko. biến đi
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2015 lúc 11:46pm
Ban đầu được viết bởi anhduoc anhduoc viết:

thằng ông nội này hỏi j mà lên đây lập cả chục topic hỏi. hỏi mấy câu tào lao ko. biến đi
ông nội tra trên google không có nên ông mới phải hỏi ở đây cháu ơi. hô hô
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2015 lúc 6:51am
http://s1370.photobucket.com/user/truong90nb/media/Picture%20103_zps4jpjb7cc.jpg. -

Cùng chụp bằng IP4, thế nào mình chụp chân em nó như này, bác ý chụp lại nhìn khác hoàn toàn Surprise
Ngoài đời chân em nó còn mỏng hơn... Whew!

Người sửa: Giáp Vy Đao - 23/12/2015 lúc 6:51am
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2015 lúc 10:05am
Gà chân xanh thường có các kiểu màu quen gọi như xanh sẫm nhiều người nhiều nơi ví gọi là xanh lá , xanh da đá là màu xanh hơi pha chút xám đen tựa màu đá mà người ta ví , còn xanh hoa lí là màu xanh nhìn phân biệt rõ nhất khác lạ với màu xanh da đá nhưng người ko tinh ý thì hay lầm lẫn là xanh lá nhưng màu xanh hoa lí thì màu nhạt hơn xanh lá nhìn trông bóng mỡ màu hơn ko khô cằn như xanh lá bởi vì đa phần gà chân xanh hoa lí là chân ướt thô tục ko khô chân như xanh lá và để ý cũng thật trùng hợp thấy có đến tầm khoảng 70% là gà bịp con lúc bé lớn nên là gà tía và đa phần là tía mật mang màu hoa lí còn lại ko thấy ở gà mây cú , ít hơn ở ô ,chuối ,xám ,và ngũ sắc thì cũng thấy có xanh hoa lí ,hẹn với anh em khi có dịp mình sẽ pos bài chia sẻ các màu chân cách gọi và thường gà loại màu mã nào thì hay có và hay mang màu chân nào còn những màu nào thì ít thì ko có ở những màu mã như vậy ... hệ hệ hệ...
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2015 lúc 11:58am
Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Gà chân xanh thường có các kiểu màu quen gọi như xanh sẫm nhiều người nhiều nơi ví gọi là xanh lá , xanh da đá là màu xanh hơi pha chút xám đen tựa màu đá mà người ta ví , còn xanh hoa lí là màu xanh nhìn phân biệt rõ nhất khác lạ với màu xanh da đá nhưng người ko tinh ý thì hay lầm lẫn là xanh lá nhưng màu xanh hoa lí thì màu nhạt hơn xanh lá nhìn trông bóng mỡ màu hơn ko khô cằn như xanh lá bởi vì đa phần gà chân xanh hoa lí là chân ướt thô tục ko khô chân như xanh lá và để ý cũng thật trùng hợp thấy có đến tầm khoảng 70% là gà bịp con lúc bé lớn nên là gà tía và đa phần là tía mật mang màu hoa lí còn lại ko thấy ở gà mây cú , ít hơn ở ô ,chuối ,xám ,và ngũ sắc thì cũng thấy có xanh hoa lí ,hẹn với anh em khi có dịp mình sẽ pos bài chia sẻ các màu chân cách gọi và thường gà loại màu mã nào thì hay có và hay mang màu chân nào còn những màu nào thì ít thì ko có ở những màu mã như vậy ... hệ hệ hệ...
 em ủng hộ bác 2 tay 2 chân . 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.250 giây.