gà vần bị rách da đầu

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Tình trạng: Offline
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà vần bị rách da đầu
    Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 12:45pm
gà em vần bị rách da đầu  đã khỏi nhưngb da rất mỏng vần lại dể bị rách lại lắm có cach nao cho da chổ đó dày hơn dc ko ah xin cảm ơn ae
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 12:57pm
lấy củ nâu dã nát rồi bôi lên vết thương và khu vực xung quanh.
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 1:24pm
cái này tuy tưởng đơn giản nhưng khá phức tạp nếu là gà tốt thì cố vớt vát chữa chỉnh mà chơi tiếp bàng cách phải cắt bỏ hết chỗ da mỏng đi khâu hai mép vết rách lưu ý là chỗ da phải  dầy bình thường chứ ko thể để tự nhiên lành lại hay khâu vá chỗ da mỏng được , việc làm này có thể sẽ làm cho con gà bị co thắt dúm da cổ hầu và da quanh mắt lên một chút nhưng theo thời gian nó sẽ tự căng da bình thường lại và quan trọng là phải biết kiên trì chờ đợi chứ ko nóng vội đá lại ngay như cắt tai tích được nếu ko lại bị bật rách ra sau khi bị cắn mổ vào và cũng ko nên cắt tháo rút bỏ chỉ khâu ra sau vài ngày khô vết thương nhé cứ để kệ để phòng vết ko có chỉ rằng giữ sẽ làm đầu con gà có vết sẹo rộng , trên đây là cách khắc phục như vậy còn nếu gà ko hay thì thịt bỏ 
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 2:34pm
Nói chung rất mất thời gian và dễ bị rách lại. Ra tiệm thuốc tây mua tuyp thuốc tàu có tên con én về bôi cho da nó dai hơn.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 7:35pm
Cảm ơn các bác gà em ăn 2cái cỏ rồi thay lông sắp xong cho thư chan lại thấy đánh rât tôt như da đầu rể bị rách lại lắm
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 7:37pm
Cảm ơn các bác gà em ăn 2cái cỏ rồi thay lông sắp xong cho thư chan lại thấy đánh rât tôt như da đầu rể bị rách lại lắm
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2015 lúc 8:48pm
Ban đầu được viết bởi doanlehung doanlehung viết:

như bạn nói thì chắc cũng bị lâu rồi thì phải nếu như vậy nên làm ngay từ sớm và nuôi thay lông mất vài tháng khi đó con gà sẽ phát triển sinh thêm da thịt thì sẽ ko bị tình trạng căng co dúm kéo vùng đầu mạt như lúc khâu mà bào đảm đến 95% là ngon lành cành đào luôn
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 6:31am
Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Ban đầu được viết bởi doanlehung doanlehung viết:

như bạn nói thì chắc cũng bị lâu rồi thì phải nếu như vậy nên làm ngay từ sớm và nuôi thay lông mất vài tháng khi đó con gà sẽ phát triển sinh thêm da thịt thì sẽ ko bị tình trạng căng co dúm kéo vùng đầu mạt như lúc khâu mà bào đảm đến 95% là ngon lành cành đào luôn
cảm ơn bác hi vọng se dc như chúng ta mong muốn bác cho em hỏi luôn gà di ra phân sống dùng men tiêu hóa cung ko khỏi thì chữa thế nào dc ah
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.