Thời tiết này có nên om chườm cho gà ?

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Tình trạng: Offline
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Thời tiết này có nên om chườm cho gà ?
    Ngày đăng: 20/09/2017 lúc 9:47pm
Ban đầu được viết bởi cau_cai_ga_choi cau_cai_ga_choi viết:

Mình om trời mưa toàn bị mốc gà

Do chuồng hay gà bị mốc rồi chứ mùa đông mưa fùn mjh vẫn om có lsao đâu,khỏe re,đỏ mận,chu yếu do cách làm
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2017 lúc 9:23pm
Mình om trời mưa toàn bị mốc gà
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 5:46pm
Mùa này mới phải om mạnh chứ mùa hè thì cứ phun chè xoa tay cũng dc 9 phần roài.
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 2:07pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

om xong lên nhốt gần bếp cho ấm và kín gió. có nắng hãy om chứ gà hay bị hắt xì, khò khè khi nhiễm lạnh.
nhà nuôi tới 10 con thì lấy đâu ra bếp mà nhốt bác chi nhôt kín gió là dc

Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 1:21pm
vẫn om bình thường chứ sao , khi om gà thì là phải om nước nấu với lá là nước nóng rồi chứ ai đi om nước lạnh đâu mà sợ ko khô được gà và lạnh chứ 
Quay lên trên
letung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/08/2015
Điểm: 14
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn letung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 1:20pm
Em cám ơn bác bác, vậy mà mấy hôm nay trời lạnh, em sợ gà lạnh nên ko ôm chườm gì cả.
Ah theo các bác nồi nước ôm chườm của em như vậy có được không,  có cần bổ sung thêm gì không ạ ?
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 11:14am
Ban đầu được viết bởi Giáp Vy Đao Giáp Vy Đao viết:

om xong lên nhốt gần bếp cho ấm và kín gió. có nắng hãy om chứ gà hay bị hắt xì, khò khè khi nhiễm lạnh.

Mùa này trời hanh khô chứ không có nắng đâu bác
Nhốt chỗ kín gió là đúng rồi, dịp tết vừa lạnh vừa mưa phùn nữa, chờ có nắng chắc không được om luôn ý
Vắt sạch nước chỉ om hơi xong xoa gà là gà cũng khô sau đó nhốt chỗ kín là Ok
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 11:06am

Mùa này trời hanh khô chứ không có nắng đâu bác
Nhốt chỗ kín gió là đúng rồi, dịp tết vừa lạnh vừa mưa phùn nữa, chờ có nắng chắc không được om luôn ý
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 11:02am
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 10:54am
Có chứ bác, gà vào chế độ rồi thì cứ om chườm mỗi ngày. Đi nghệ còn phải phơi chứ om chườm xong bác nhốt vào chuồng hoặc lấy máy sấy sấy qua cho gà là được mà
Quay lên trên
letung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/08/2015
Điểm: 14
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn letung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2015 lúc 10:47am
Các bác ở miền bắc cho em hỏi thời tiết như thế này có nên om chườm cho gà không ạ ?
Bình thường khi trời nắng ấm em thường hay nấu chè xanh + lá ngải và 1 củ nghệ rồi om chườm hàng ngày cho gà tơ, theo các bác làm như vậy có nên hay không ạ ?
Em mới học chơi gà nên mong được các bác chỉ giáo !
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.