Bác nào giỏi kinh kê cho em hỏi về độ này

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
anhphuc_hn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2012
Khu vực: Đông Anh-Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhphuc_hn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Bác nào giỏi kinh kê cho em hỏi về độ này
    Ngày đăng: 23/08/2021 lúc 7:17pm
đây là độ tam tài bạn nhé hai chân đều nhau mới tốt
Quay lên trên
Gaga123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/11/2019
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gaga123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2019 lúc 11:43am
Bạn ns độ đó là độ 3 àk. ***
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/10/2015 lúc 9:18pm
Ban đầu được viết bởi Ga_Ru Ga_Ru viết:

Độ như bạn nói thì con gà của bạn theo tôi chỉ mây ăn đc 2&3 độ gì đó là chả độ.
đang có con chưa trả bạn à
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/10/2015 lúc 7:25pm
Độ như bạn nói thì con gà của bạn theo tôi chỉ mây ăn đc 2&3 độ gì đó là chả độ.
Quay lên trên
gadonngoaio Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/10/2015
Khu vực: Ngoại ô HN
Điểm: 46
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonngoaio Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/10/2015 lúc 1:19pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Theo kinh nghiệm thì độ chữ phẩm đc giãi nghiã như sau
-gà có 1 hàng kẽm 1 hàng độ
-vảy độ đầu tiên hoặc thứ 2 chia đôi chụm đầu vào nhau cùng vảy kẽm.
-nghe nói gà có độ này may độ nhưng mình chưa thấy con nào.
Nhìn gà bạn chia đôi ở vảy thứ 3 thì ko phải độ chữ phẩm. Kinh nghiệm cho thấy gà bạn sẽ thua ở độ 3 hoặc mất mắt ở độ 3.
Vài lời chia sẻ có gì sai mong bỏ qua nhé
Cho mình hỏi: cách tính độ 1, 2,3...n là tính những trận đá sinh tử? con những trận vần sâu kiểu đá khoán 4-5 hồ để sát hạch thì có tính ko bác?
Quay lên trên
hienminhjun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/09/2015
Khu vực: hà nội
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hienminhjun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/10/2015 lúc 7:47pm
tks bác, con này của em còn không có hàng kẽm mà độ nhập hậu nữa cơ, haizz
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7020
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/10/2015 lúc 6:22pm
Theo kinh nghiệm thì độ chữ phẩm đc giãi nghiã như sau
-gà có 1 hàng kẽm 1 hàng độ
-vảy độ đầu tiên hoặc thứ 2 chia đôi chụm đầu vào nhau cùng vảy kẽm.
-nghe nói gà có độ này may độ nhưng mình chưa thấy con nào.
Nhìn gà bạn chia đôi ở vảy thứ 3 thì ko phải độ chữ phẩm. Kinh nghiệm cho thấy gà bạn sẽ thua ở độ 3 hoặc mất mắt ở độ 3.
Vài lời chia sẻ có gì sai mong bỏ qua nhé

Người sửa: jonathantruong - 05/10/2015 lúc 6:39pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/10/2015 lúc 6:00pm
Theo kinh kê nó là độ,chữ phẩm, là độ tốt, cứ yên tâm chơi đi
Quay lên trên
hienminhjun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/09/2015
Khu vực: hà nội
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hienminhjun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/10/2015 lúc 7:20pm
Em có con gà có độ như thế này ( vảy độ thứ 3 tính từ cựa lên chia làm 2), biết là đòn lối là quan trọng nhưng em vẫn muốn biết nó là loại độ gì và bác nào đã có kinh nghiệm hay nghe nói về gà có cái độ này thì chỉ giáo cho em biết để mở mang đầu óc. Xem ảnh trên mạng thì nó khá giống với cái người ta gọi là chữ phẩm hay tam trái gì đó. Mong được các bác chỉ giáo vì con gà này của em em lăn tăn mỗi cái vảy độ này thôi. Một số bạn bè nói độ này bị chia độ thứ 3 khả năng trả độ cao ( mê tín) hoang mang style :))Big grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.