Giúp mình với.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vuongvo1102 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/08/2013
Khu vực: Hải Dương
Tình trạng: Offline
Điểm: 72
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuongvo1102 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Giúp mình với.
    Ngày đăng: 25/02/2015 lúc 12:14pm
Mình có con gà dạo truớc vần hơi xong về vẫn bình thuờng.
Hôm sau thì nó bị đi ỉa rất nặng tuởng chết nhưng mình vẫn cứu đc nhưng bjo khỏi đi ỉa thì bị đau chân hay sao đấy,tự dưng đi tập tễnh như kiểu mất gân.
AE ai bít cách nào chữa gà mách mình với.
Cảm ơn mọi nguời.
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2015 lúc 4:05pm
Dạo này còn đỡ rồi chứ tầm 1 tháng trước rất nhiều gà bị đi ỉa mất nước làm gà khô dộc tụt kg nhanh , trường hợp này phải nuôi nơi khô ráo , ko cho ăn mồi mà chỉ ăn cơm nóng nếu chậm tiêu thì ăn vừa tầm chờ tiêu hết mới cho ăn tiếp và nhất là ko cho uống nước như trước mà phải cho uống nước bù điện giải chống mất nước của người pha đúng hướng dẫn uống hàng ngày , vì gà mất nước nhiều quá là mất gân cốt luôn , lúc mới bị thường nó uống rất nhiều nước
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2015 lúc 4:45pm
Gà bạn có bị tụt kg k nếu tụt quá sờ lườn như con dao thì nên bỏ vì có nuôi lại đc nao đi đá cũng k có lực và đứng sâu hồ đc
Quay lên trên
vuongvo1102 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/08/2013
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 72
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuongvo1102 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2015 lúc 6:58pm
Thank mn góp ý kiến giúp em.Quả thật là nó cũng tụt kg kha khá>
Em cũng cho  ăn cơm nóng thường xuyên lên bjo  nó cũng có tí thịt và đỏ lên rồi.Có 1 bác mách em 1 cách em đang thực hiện hy vọng sẽ thành công.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2015 lúc 9:29pm
Ban đầu được viết bởi vuongvo1102 vuongvo1102 viết:

Em cũng cho  ăn cơm nóng thường xuyên lên bjo  nó cũng có tí thịt và đỏ lên rồi.Có 1 bác mách em 1 cách em đang thực hiện hy vọng sẽ thành công.

cách gì bí truyền thì nói ra luôn bác ơi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2015 lúc 9:34pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ban đầu được viết bởi vuongvo1102 vuongvo1102 viết:

cách gì bí truyền thì nói ra luôn bác ơi

Lấy cái bơm cắm vào 1 cái lỗ rồi ra sức bơm chú à....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2015 lúc 12:57am
Cho uống tilosin dạng bột. Fa loãng vs nước dùng silanh bơm vào họng cho nó liều lượng mình ko nhớ rõ hình như 1ml 5kg thì phải. Có hướng dẫn sử dụng. Mình chữa chữa con nào lâu nhất 3 ngày
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.703 giây.