Cách cấp cứu gà

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
obama Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/08/2014
Khu vực: Hải Dương
Tình trạng: Offline
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn obama Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách cấp cứu gà
    Ngày đăng: 29/12/2014 lúc 9:55pm
Ca này có lẽ em đã hại chết 1 chiến kê. Con gà sáng vẫn ăn no, gáy căng. Buổi chiều em nhìn thấy gà tím tái, chưa kịp đi mua thuốc, thấy ỉa phân trắng, có triệu chứng khò khè, vươn cổ thở. Khoảng 20 phút sau khi e phát hiện thấy thì nó thở khò khè mạnh hơn, cảm giác tắc thở. Em nghĩ có đờm kéo lên cổ khó thở nên bắt ra cho nước vỗ đờm ra nhưng thấy ít đờm, cho lông gà vào ngoáy thì vẫn thấy khó thở được. Em cho uống 1 ít nước thôi, nhét cho 02 miếng cơm nhỏ mong nuốt hết đờm. Vừa ăn cơm xong, em kiểm tra cơm đã xuôi hết thì con gà nghẹo cổ và lăn ra giãy dụa như cắt tiết chết trong sự bất lực của em. Xin các sư kê chỉ giùm về loại bệnh và cách xử lý để anh em cùng rút kinh nghiệm. Mang con gà đi chôn và đắng cả lòng.Sad
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2014 lúc 10:09pm
gà bạn k phải chết do nghẹn cơm đâu
theo mình gà bạn bị lạnh quá viêm phổi cấp rồi
mào tím khò khè miệng vạch ra đờm rất nhiều cứ vươn cổ đòi thở
>> lần sau còn bị như vậy bạn mua thuốc tiloxin dạng ống tiêm về tiêm là ok
chúc bạn nuôi những chiến kê khỏe mạnh
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
sinhvienBK Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/08/2014
Khu vực: Linh Đàm_Hà Nội
Điểm: 45
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sinhvienBK Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/12/2014 lúc 10:14pm
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

kinh nghiệm quý,e chưa gặp trường hợp nào như này cả
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 2:56am
Gà bị vậy trc tiên cho vào thùng nào kín hay chuồng kín jó thêm cái bóng điện cho gà ấm, lấy tí gừng ( ít thôi) nhá nát cho ăn r cho uống tí nc ấm, mua thuốc genta vs tilosin ( bjo có loại kết hợp r) về cho uống, chỉ cho gà ăn cơm nóng + gừng và cho.ăn ít ko dc ăn.no gà ko tiêu dc.
Mjh từng bị đã chữa dc = cách này nhưng khi hồi fục gà rất yếu,nuôi lại mất tgian fết, bổ sung cả thuốc bổ như bcomplex fa nc cho uống
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
dangngoctra Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/07/2011
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 1825
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dangngoctra Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 8:21am
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

Bác này nói chuẩn này
Quay lên trên
obama Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn obama Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 8:41am
Em cũng nghĩ gà bị phổi à. Cảm ơn các bác đã trợ giúp. Mong các anh em cùng rút kinh nghiệm để không thấy buồn một cách thiếu hiểu biết như em!
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 11:14am
Sau khi con đó chết các con khác có vấn đề gì không bạn, mình không ngh đơn thuần là bênh phổi, phổi không chết nhanh như thế, bạn nên chôn con gà đó trong hố vôi, hoặc cẩn thận hơn thì hỏa thiêu đi 
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 12:17pm
Ban đầu được viết bởi obama obama viết:

Ca này có lẽ em đã hại chết 1 chiến kê. Con gà sáng vẫn ăn no, gáy căng. Buổi chiều em nhìn thấy gà tím tái, chưa kịp đi mua thuốc, thấy ỉa phân trắng, có triệu chứng khò khè, vươn cổ thở. Khoảng 20 phút sau khi e phát hiện thấy thì nó thở khò khè mạnh hơn, cảm giác tắc thở. Em nghĩ có đờm kéo lên cổ khó thở nên bắt ra cho nước vỗ đờm ra nhưng thấy ít đờm, cho lông gà vào ngoáy thì vẫn thấy khó thở được. Em cho uống 1 ít nước thôi, nhét cho 02 miếng cơm nhỏ mong nuốt hết đờm. Vừa ăn cơm xong, em kiểm tra cơm đã xuôi hết thì con gà nghẹo cổ và lăn ra giãy dụa như cắt tiết chết trong sự bất lực của em. Xin các sư kê chỉ giùm về loại bệnh và cách xử lý để anh em cùng rút kinh nghiệm. Mang con gà đi chôn và đắng cả lòng.Sad

con này mổ ra tim sưng rất to
Quay lên trên
obama Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn obama Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 1:01pm
Các con khác vẫn bình thường các bác à. Em cũng chưa chắc lắm vì nguyên nhân. Sót em nó quá nên chôn đi cũng không muốn mổ tử thi xem thế nào. Bác Jonathantruong bảo tim sưng to tức là em nó bị làm sao thế? Em không hiểu.
Quay lên trên
gaxamsat Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/08/2013
Khu vực: Hanoi
Điểm: 45
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gaxamsat Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2014 lúc 1:38pm
Nếu mổ ra tim sưng to thì bị Tụ Huyết Trùng, bệnh này gà chết rất nhanh.
Quay lên trên
_hacnho_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: Ninh binh
Điểm: 2044
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _hacnho_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/12/2014 lúc 12:01am
THT rồi b.
Hãy sống như mình đang sống!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.578 giây.