SOS cứu con gà tẩy sán bằng hạt cau.

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: SOS cứu con gà tẩy sán bằng hạt cau.
    Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 7:49pm
sáng nay mang con gà ra tẩy sán cho đến tối nay hạt cau vẫn con ở diều ko tiêu. sán thì có ra mấy con giờ ko ăn uống ai biết cứu.
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 7:51pm
Hạt cau phải giã nhuyễn ra chu bạn. Ko chết đc đâu
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 7:55pm
Ban đầu được viết bởi Xipo Xipo viết:

Hạt cau phải giã nhuyễn ra chu bạn. Ko chết đc đâu
nhưng giờ hạt nó không tiêu ko biết thế nào nữa.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 8:06pm
từ từ rùi nó tiêu thôi. tẩy sán bằng hạt cau như anh xipo nói là phải dã nhuyển ra; mà dùng ít thôi.
mình thì dùng hạt bí đỏ; nhỏ hơn an toàn hơn.
nếu cần thì mua thuốc xổ sán cho gia cầm cũng được; nó chẳng nguy hại bao nhiêu đâu mà sợ
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ntt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 8:12pm
có mỗi túi thuốc tẩy giun 2k mà cũng tiếc haizzzzzzzzzzzz
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 8:15pm
Ban đầu được viết bởi Ntt Ntt viết:

không phải bạn ấy tiếc đâu; mà tại còn quan điểm gà chọi không cho uống thuốc thú y; k tiêm vì sợ ảnh hưởng đó mà.
mình thử rùi; gà mình nhỏ vắc xin; tiêm phòng từ nhỏ đến lớn chiến vẫn ok; nên đừng sợ dùng thuốc ảnh hưởng gà.
đừng lạm dụng thuốc là ok thôi
Quay lên trên
Đời Đổi Màu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2014
Khu vực: THÁI BÌNH
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đời Đổi Màu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 8:20pm
tẩy hạt cau là tốt nhất. nếu b tẩy thấy nó ra rồi thì nhét cơm cho nó. mai lại bình thường ngay
Quay lên trên
chienkedonmn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1 31/12/14 bán gà sai quy định

Gia nhập: 15/05/2014
Khu vực: Miền nam
Điểm: 663
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chienkedonmn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 11:05pm
hồi nhỏ k biết vẫn có thể die nha bạn giờ phải đổ nước đun sôi để nguội đầy diều cho giảm nồng độ cau ra 2 3ngay liền hy vong sẽ k chết mấy b cần lưu ý cau đừng quá già đặc tính mạnh sẻ ảnh hưởng sức khỏe gà cau non quá thì k đủ mạng để xổ ra giun sán k nên giả cau nhuyển đổ cho gà tốt nhất là cau mấy cụ ăn trầu k già k non 1phần tư trái đặc biệt lấy bánh tráng nhúng nước cuống lại cốt tránh cau tiếp xúc trực tiếp với phần trong của miệng gà nhét vào từ từ giun ra mà gà vẫn khỏe chúc các prô thành công nha hồi nhỏ mới chơi cũng hy sinh mấy em kết rồi mới rút được knghiệm đó
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 11:18pm
Ban đầu được viết bởi Đời Đổi Màu Đời Đổi Màu viết:

tẩy hạt cau là tốt nhất. nếu b tẩy thấy nó ra rồi thì nhét cơm cho nó. mai lại bình thường ngay
cho hỏi tốt nhất ở chỗ nào, tẩy hạt cau có tẩy được trứng sán ko bạn hay chỉ giết được sán thôi, cũng như người thôi bạn tẩy = thuốc hay hạt cau cái nào tốt hơn thì suy ra thôi
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 8:35am
Ban đầu được viết bởi Tíadế Tíadế viết:

cho hỏi tốt nhất ở chỗ nào, tẩy hạt cau có tẩy được trứng sán ko bạn hay chỉ giết được sán thôi, cũng như người thôi bạn tẩy = thuốc hay hạt cau cái nào tốt hơn thì suy ra thôi
thế hệ tiêu hóa của gia cầm và người giống nhau à bồ rồ mà suy ra được..mình chả biết nó tốt hơn ở chỗ nào, vì mình đếch phải dân khoa học chuyên ngành,ít học mà..mình chỉ thấy là, mua thuốc tẩy ở hiệu thuốc thú y về tẩy sán ra không hết bằng dùng hạt cau.. => cứ hạt cau mà dùng.cau già tách lấy hạt.cắt 1/4 hạt/1con gà chiến/lần tẩy.
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 8:37am
à quên.trường hợp của chủ thớt gà bị say hạt cau rồi..hòa nước đường cho uống nhé.nhét thêm cơm nóng.
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
minhtri Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2012
Khu vực: đồng nai
Điểm: 1062
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhtri Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 8:53am
Ban đầu được viết bởi Ntt Ntt viết:

không phải tiếc tiền đâu bạn...chỗ mình mấy ông lão làng cũng tẩy giun bằng hạt cau thôi..nói chung hạt cau hiệu quả cũng như thuốc ..nhưng nhiều người vẫn thích xài hạt cau vì là thuốc tự nhiên........ chủ top xài chưa đúng cách phải giả nhuyển ra mà tùy vào con gà khỏe hay ốm mà cho liều lượng ..trên 3kg thì tốt nhất 1 trái ..dưới 3 kg thì nửa trái.....và gà phải khỏe mạnh mới nên dùng ...
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 8:55am
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

à quên.trường hợp của chủ thớt gà bị say hạt cau rồi..hòa nước đường cho uống nhé.nhét thêm cơm nóng.
thiếu tí " nước đường hòa bột sắn " mới đúng bài
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 9:27am
Ồ cảm ơn tất cả anh em đã cho ý kiến. Hết hồn vì hẹn  2tuần nữa cho em nó đi kiếm thóc. Hôm qua em nó say tưởng chết luôn giờ nó đã ăn một chút thóc, thương nó cho ăn thử ít gạo thì ăn như chết đói. Tôi thấy tẩy bằng hạt cau mới ra cả sán dẹp lẫn sán tròn nhá. còn dùng thuốc thú y không thấy. Vì tẩy băng thuốc thú y mấy lần rồi.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7246
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 9:52am

hiii sếp nói gần đúng, trứng sán thì không thể tẩy được, vì mỗi 1 đốt con sán già là 1 quả trứng đó và dù muốn hay không nó vẫn rụng ra theo hậu môn gà và quay vòng khi gà xơi phải.....
- Thuốc thì tránh mua loại dởm hoặc quá date và dùng đúng liều, nói chung rất tốt nhưng nhớ bảo quản cũng phải tốt nó mới hiệu nghiệm, của Pháp thì 12 nghìn, dùng 1/4 viên / 3kg. Còn của ta thì gói bột 2-3 nghìn/1 gói... Mình tẩy con nào nhiễm nhiều ra nhiều nhiễm ít ra ít và thường bị tan ra trong ruột lẫn vào phân nên mọi người không nhìn thấy.Thời gian này cho nó uống nhiều nước hơn để nó thải lại giun sán dễ hơn.
- Hạt cau hạt bí thì nó ra cả con nên mình tưởng là hiệu quả hơn thuốc, thực tế như nhau thôi...

Tóm lại tẩy = 2 cách đều chẳng làm hại gà được, tuy nhiên đừng gần ngày đá quá và điịnh kỳ tẩy lại chứ không phải khỏi vĩnh viễn nếu để gà ăn bẩn...Big grin
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 9:55am
Lâu rồi ko tẩy sán bằng hạt cau. Quy trình nôm na thế này nhé.
Bạn tách vỏ cau già ra lấy 1/4-1/2 trái cau giã nhỏ ra. Sáng sớm ko cho gà ăn mà bạn hòa 1 ít nước đường cho gà uống trước 20p rồi nhét hạt cau giã nhuyễn cho gà là ok.
Biểu hiện sau khi uống hạt cau gà đi như say rượu nên nhốt gà vào để tới 3h là ga bình thường như cân đường hộp sữa. Lúc này gà khỏe bạn cho ăn com nóng cho gà nhanh hồi nhé.
P/s : cho gà uống nước đường đặc để dụ giun ra rồi ta tống hạt cau vào như đĩa phải vôi => giun ko bám vào ruột gà được bị gà ỉa ra. Nhớ nhiều nước đường để gà ỉa ra giun dễ dàng mà ko bị dính, dắt trên đít nhé
p/s 1: Quy trình như thế nhưng các bạn xem ký gà mà dùng cho đủ liều kẻo quá liều như thằng nghiện hút quá là hại gà nhé
P/s 2: Nhốt gà ra 1 khu đất trống theo dõi khi giun sán ra rồi thì di chuyển gà ra chỗ khác kẻo gà lại xơi lại thì như ko.
Chúc bạn làm tốt hơn tôi ngày đó, tẩy giun cho gà mà người say vì học đòi nhai trầu cho đỏ môi Laughing

Người sửa: Xipo - 10/07/2014 lúc 10:13am
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 10:06am

thế hệ tiêu hóa của gia cầm và người giống nhau à bồ rồ mà suy ra được..mình chả biết nó tốt hơn ở chỗ nào, vì mình đếch phải dân khoa học chuyên ngành,ít học mà..mình chỉ thấy là, mua thuốc tẩy ở hiệu thuốc thú y về tẩy sán ra không hết bằng dùng hạt cau.. => cứ hạt cau mà dùng.cau già tách lấy hạt.cắt 1/4 hạt/1con gà chiến/lần tẩy.
tất nhiên ko giống mình đang nói bạn suy luận thôi.thế cho mình hỏi thế gà bị đi ỉa phân xanh phân trắng ấy thiếu gì lá chữa sao dùng thuốc làm gì.cho mình hỏi sao bạn biết tẩy bằng hạt cau lại biết ra nhiều giun hơn thuốc, và thuốc tẩy giun của bạn là thuốc gì vậy,thuốc của bạn mua chắc chắn là thuốc tốt ko.cho tẩy bằng hạt cau chỉ cho giun say và bị đẩy ra ngoài chứ thực chất mình không thấy chết, bạn tẩy = hạt cau thì sau 1-2 tháng xem mổ gà ra xem có sán ko nhé.
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 11:48am

tất nhiên ko giống mình đang nói bạn suy luận thôi.thế cho mình hỏi thế gà bị đi ỉa phân xanh phân trắng ấy thiếu gì lá chữa sao dùng thuốc làm gì.cho mình hỏi sao bạn biết tẩy bằng hạt cau lại biết ra nhiều giun hơn thuốc, và thuốc tẩy giun của bạn là thuốc gì vậy,thuốc của bạn mua chắc chắn là thuốc tốt ko.cho tẩy bằng hạt cau chỉ cho giun say và bị đẩy ra ngoài chứ thực chất mình không thấy chết, bạn tẩy = hạt cau thì sau 1-2 tháng xem mổ gà ra xem có sán ko nhé.
lá gì chữ bệnh đi ỉa vậy bạn???
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 12:11pm
Ban đầu được viết bởi dinhvantuk4a dinhvantuk4a viết:

lá gì chữ bệnh đi ỉa vậy bạn???
bạn nên hỏi những ông tầm 6x là biết ngay chứ mình cũng dùng 1 lần nhưng hiệu quả ko cao = thuốc thế nên thôi.
mình thì biết lá này chữa được đi ỉa tốt là lá ngải cứu Laughing
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 12:22pm
tiêu chảy thì lấy đọt lá ổi về đâm giã ra nước rùi uống; nó có tác dụng làm giảm nhu động ruột; giảm tiêu chảy.
cái này hỏi bạn vô địch sinh đẻ là tốt nhất. hi. bác sĩ mà.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.