CÁCH PHỐI GÀ THEO TRẠNG CÂN

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
GadonCanTho Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/11/2013
Khu vực: Miền Tây
Tình trạng: Offline
Điểm: 16
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GadonCanTho Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: CÁCH PHỐI GÀ THEO TRẠNG CÂN
    Ngày đăng: 05/01/2014 lúc 6:39am
CHO MÌNH HỎI CÁC SƯ KÊ CÓ KINH NGHIỆM GHÉP (PHỐI) GÀ? MÌNH CÓ 4 CÂU HỞI THẮC MẮC? 
  1. GÀ TRỐNG 3KG GHÉP VỚI MÁI 2,5KG SẼ RA CON TRẠNG CÂN NHƯ THẾ NÀO?
  2. GÀ MÁI 3KG GHÉP VỚI TRỐNG 2,5KG SẼ RA CON TRẠNG CÂN NHƯ THẾ NÀO?
  3. GÀ TRỐNG 3KG GHÉP VỚI MÁI 3KG SẼ RA CON TRẠNG CÂN NHƯ THẾ NÀO?
  4. TỶ LỆ TRẠNG CÂN CỦA GÀ CON PHỤ THUỘC VÀO GÀ TRỐNG HAY GÀ MÁI, GIỮA BỐ MẸ VÀ CON CHÊNH LỆCH NHAU CÓ THỂ BAO NHIÊU KG?
LƯU Ý: TÍNH THEO SỐ CON ĐA SỐ, KHÔNG TÍNH ĐỘT BIẾN GEN,  Klinefelter, Turner.HIHIConfused
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/01/2014 lúc 6:52am
- Khó đó bác
- Em có con gà mái ô khi ở nhà em, và kể cả mẹ của nó...khi nở ra con leo nheo như gà kiến, nuôi rất lâu to, và ra con khoảng ,2,7kg là hết đát lông 01. nhưng con mái nhánh cho ông chú ra con bây giờ mới ra lông gà chiến mà con nào cũng 2,9kg khủng luôn
- E nghỉ là "Chế độ nuôi là góp phần làm cho con gà "To và Cao thêm"
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
GadonCanTho Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GadonCanTho Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2014 lúc 8:38pm
thanks bác DAOKE25101981 đã trả lời.mình muốn xin thêm một vài ý kiến của vài bác nữa,ai nuôi gà có kinh nghiệm tra lời giùm mình ???
Quay lên trên
duytonarc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: Hà Nam
Điểm: 2106
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duytonarc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2014 lúc 6:23am
Tông dòng là thứ cần thiết cho trạng cân nhưng chế độ chăm sóc cũng giúp đàn gà cải thiện đáng kể về thể hình. Theo e thì con mái quyết định đến trạng cân đàn con nhiều hơn
Em có dàn mái đúc toàn từ 2,5kg trở lên đúc lứa nào con ra chiến cũng trạng 3,0kg trở lên bơi vì khung gà mẹ rất to trong khi các con bố có trạng cân rất khác nhau
Kiến trúc sư không bao giờ chết đói
Mà chỉ đói đến lúc chết!
0979665830
Quay lên trên
nghia_mobile Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/08/2012
Điểm: 965
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nghia_mobile Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2014 lúc 7:06am
mình thường chọn con bố lúc lông 1 trạng bao nhiêu và gà  mái ra con thế nào nhà có con mái 1k5 đúc con trống 3k7 lông 3 nhưng lông 1 3k2 ra con con to nhất là 2k8 con bé 2k5 và 1 con mái 2k6 đúc với con trống lông 4 3k2 lông 1 2k7 ra con con to nhất 3k con nhỏ nhất 2k6 nói chung là cũng tùy cách nuôi và dòng giống của cả bố và mẹ
Quay lên trên
manhhoepx Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: ha noi
Điểm: 46
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhhoepx Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2014 lúc 11:39pm
ca này khó quá
Quay lên trên
GadonCanTho Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GadonCanTho Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2014 lúc 5:29pm
thanks các bạn đã trả lời cho mình
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2014 lúc 6:55pm
Chào bạn
Mình có xem 1 tài liệu nói về trạng gà trên mạng, mình up lại cho bạn tham khảo nhé.
(Thanks A Q.Thanh ở Đồng Tháp đã chia sẻ công thức này)
X: Chạng Gà Bố
Y: Chạng Gà Mẹ
Z: Chạng Gà Con trung bình
Z1: Chạng Gà Con (Trống)
Z2: Chạng Gà Con (Mái)
Công thức tính Chạng Gà con :
Z = Y + Y(X-Y)/3000
Z1 = Z + (X-Z)/2
Z2 = Z - (Z-Y)/2

VD: Chạng Gà Bố là 1.100g, Chạng Gà Mẹ là 800g thì Gà con trung bình sẽ có Chạng là 880g. Gà Trống con sẽ có Chạng là 990g, Gà Mái con sẽ có Chạng là 840g.
Ngoài ra, còn có những trường hợp Gà bị đẽn do bẩm sinh, còi do bị giành thức ăn hoặc chế độ dinh dưỡng thiếu thốn, ko phù hợp, ko đủ chất mà Gà ko thể đạt được Chạng tiêu chuẩn của nó.

Quay lên trên
thang_chan_nhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: mong cai
Điểm: 787
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thang_chan_nhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/02/2014 lúc 9:31pm
Rất hăy đó bác
Quay lên trên
1donhetga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/02/2013
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 238
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 1donhetga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2014 lúc 6:21pm
quan trọng là nó theo gen bố hay gen mẹ bạn phải để ý 1 đến 2 lứa xem gen nào trội hơn
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2014 lúc 10:14pm
chưa nghe nói phối giống kiểu này bào giờ, chỉ thấy anh em nói chọn bố hoặc mẹ to để bù đắp cho con cho bố hoặc mẹ nhỏ về xương thôi chứ phối giống đoán được con ra bnhieeu cân thì khó quá ( đó là nói đoán chính xác gà chiến ) chứ còn gà nhà nuôi bt hạng cân nào chủ gà lúc nào cũng nắm được rồi, chúc bạn thành công Hạnh phúc
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
hạnh93 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/01/2014
Khu vực: Hưng yên
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hạnh93 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/02/2014 lúc 10:15am
cái này phụ thuộc tông dòng mà b / còn phụ thuộc trống mái ở thời kì nào / sống trong chế độ dinh dưỡng ra sao Whew!ông anh xóm e có con mái 1kg5 đẻ lứa đầu đúc với trống 3kg lông 2 mà ra con toàn 3kg cao to / sang lông 2 toàn 3,5kg Big hug
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.250 giây.