Gà ỉa phần xanh, phân trắng loãng

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
aptechttq Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/12/2013
Khu vực: Ha nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 6
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aptechttq Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà ỉa phần xanh, phân trắng loãng
    Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 5:01pm
Gà nhà em bị đi ỉa phân xanh phân trắng loãng, người nó cứ cù dù + xù lông lên,có ăn ít và không ăn, Bác sĩ nào có bài thuốc đặc trị xin chỉ giáo cho em với khẩn cấp lắm rồi các bác ạ. Em mua thuốc ở Hiệu thuốc thú y về cho nó uống thì chả thấy thuyên giảm gì cả các ạ. và đã có e em gà chiến đã  ra đi hix... :(( 
Em cảm ơn các bác nhiều ạ!
Quay lên trên
fghk12 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 29/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 49
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fghk12 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 6:37pm
Ra hieu thuốc mua teta cho no uong
Quay lên trên
aptechttq Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aptechttq Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 7:08pm
Chỉ cần uống teta là khỏi à bác(Teta cho người phải không ạ). liều lượng thế nào ạ? tks bác
Quay lên trên
nguyenthanhkhanh91 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1:Viết bài không dấu

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhkhanh91 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 7:12pm
teta có 2 loại 1 loại 250 1 loại 500 dùng loại nào. Liều lượng tn? đã giúp ng ta thì giúp cho hết chứ nói cụt ngủn như thế kia ai chả nói đc. 
Quay lên trên
cabop Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/06/2011
Khu vực: hanoi
Điểm: 680
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cabop Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 9:53pm
cách đây 1 tháng con mơ 3 kg của mình cũng bị như vậy , cho uống thuốc thú y ko khỏi , rổi cho uống thuốc Thái Lan cũng ko khỏi , đầu xù lên 2 cánh ủ dũ , mào thâm , người khô đét , phải bơm nước cháo lên tục , cổ thì khò khè , mình nghĩ coi như nó khó có thể qua khỏi được  , càng nhìn càng chán . Và mình quyết định dùng thuốc đã chữa cho  bốn chân con nhà mình trước đây  là : tiêm 1 ống Gentamicin 40 mg , 1 ống becomnec  và pha nước điện giải+vitaminC cho uống liên tục . Và điều kỳ diệu đã đến sau 12 tiếng chú gà mơ của mình đã gáy và mình cho ăn cơm chộn với men vi tiêu hoá của pháp và chú gà đã ăn hết 1 chén con cơm . ( lưu ý khi chữa cho gà vào bồ và thăp bóng đèn sợi đốt 25W , nước điện giải+vitaminc cho vào gáo để gà uống liên tục cả ngày lẫn đêm, uống khi nào khoẻ thì thôi ) mem tiêu hoá của Pháp loại ống nhựa 6500 đồng/ống cho mõi ngày 1 ống cho uống 3 ngày liền . Và chú gà mơ của mình giờ đă khoẻ và đă vần hơi chở lại . Trên đây là kinh nghiệm của mình đã chữa , chúc bạn thành công !

Người sửa: cabop - 17/12/2013 lúc 10:00pm
Quay lên trên
vsmte_719 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/12/2011
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 946
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vsmte_719 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 10:10pm
Bác cho uốg hết cả lọ teta cũng chẳng khỏi đâu...e chữa gà ỉa phân xanh,trắng,vàng cũng nhìu oy,bệnh còn tùy,có khi nó ghép vài bệnh với nhau,e cũng chữa theo nhiều kiểu oy...gà bác nó ăn vẫn tiêu chứ ạh...
bác ra hiệu thuốc mua gói ămbi xanh,nó đặc trị bệnh rất rất tốt,về cho uống,bác cho uống kèm thêm vitamin c và tiêm kèm thuốc bổ bcomlech,c...hoặc bác có thể mua vỉ thuốc viêm ôn thanh...là thuốc nam dạng viên đóng thành vỉ,loại này chữa bệnh nhẹ hơn...nhưng bác vẫn tiêm kèm thuốc bổ bác nhé...ngày trc e còn chữa bằng cách cho uống thuốc viêm ôn thannh và tiêm kèm lọ gentatilo...vẫn khỏi bt bác nhé...nhìn gà bị ốm e cũg thấy tội lắm...chúk gà bác mau khỏe...
Quay lên trên
aptechttq Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aptechttq Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 10:50am
Ban đầu được viết bởi cabop cabop viết:

cách đây 1 tháng con mơ 3 kg của mình cũng bị như vậy , cho uống thuốc thú y ko khỏi , rổi cho uống thuốc Thái Lan cũng ko khỏi , đầu xù lên 2 cánh ủ dũ , mào thâm , người khô đét , phải bơm nước cháo lên tục , cổ thì khò khè , mình nghĩ coi như nó khó có thể qua khỏi được  , càng nhìn càng chán . Và mình quyết định dùng thuốc đã chữa cho  bốn chân con nhà mình trước đây  là : tiêm 1 ống Gentamicin 40 mg , 1 ống becomnec  và pha nước điện giải+vitaminC cho uống liên tục . Và điều kỳ diệu đã đến sau 12 tiếng chú gà mơ của mình đã gáy và mình cho ăn cơm chộn với men vi tiêu hoá của pháp và chú gà đã ăn hết 1 chén con cơm . ( lưu ý khi chữa cho gà vào bồ và thăp bóng đèn sợi đốt 25W , nước điện giải+vitaminc cho vào gáo để gà uống liên tục cả ngày lẫn đêm, uống khi nào khoẻ thì thôi ) mem tiêu hoá của Pháp loại ống nhựa 6500 đồng/ống cho mõi ngày 1 ống cho uống 3 ngày liền . Và chú gà mơ của mình giờ đă khoẻ và đă vần hơi chở lại . Trên đây là kinh nghiệm của mình đã chữa , chúc bạn thành công !
em  cảm ơn bác  đã e sẽ theo cách nào và thử xem sao, mong cho nó khỏi sơm bác ợ chứ nó ốm mình cũng lộn hết cả lòng mề lên. hix 
Quay lên trên
aptechttq Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aptechttq Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 10:54am
Ban đầu được viết bởi vsmte_719 vsmte_719 viết:

Bác cho uốg hết cả lọ teta cũng chẳng khỏi đâu...e chữa gà ỉa phân xanh,trắng,vàng cũng nhìu oy,bệnh còn tùy,có khi nó ghép vài bệnh với nhau,e cũng chữa theo nhiều kiểu oy...gà bác nó ăn vẫn tiêu chứ ạh...
bác ra hiệu thuốc mua gói ămbi xanh,nó đặc trị bệnh rất rất tốt,về cho uống,bác cho uống kèm thêm vitamin c và tiêm kèm thuốc bổ bcomlech,c...hoặc bác có thể mua vỉ thuốc viêm ôn thanh...là thuốc nam dạng viên đóng thành vỉ,loại này chữa bệnh nhẹ hơn...nhưng bác vẫn tiêm kèm thuốc bổ bác nhé...ngày trc e còn chữa bằng cách cho uống thuốc viêm ôn thannh và tiêm kèm lọ gentatilo...vẫn khỏi bt bác nhé...nhìn gà bị ốm e cũg thấy tội lắm...chúk gà bác mau khỏe...
 Em Cảm ơn bác nhiều e cũng sẽ thử cách của bác xem ntn. bị 2 hôm rồi cũng đang sốt hết cả ruột bác ạ ! 
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2016 lúc 8:51am
kinh nghiệm chữa gà là thử thuốc bạn ạ, nhiều khi kết hợp bệnh vs nhau, chữa khó.
Đúng là sư kê dần dần cũng trở thành bs thú y.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2016 lúc 6:46pm
Em dự đoán con này sẽ chết, chủ kê đừng mắng em nhá.
Quay lên trên
anhduoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: binh duong
Điểm: 255
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhduoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2016 lúc 8:00pm
chủ đề ỉa phân kiểu này m thấy hỏi hòai . trả lời rồi thì chịu khó tìm. đi lên hỏi hoài. m thấy những câu hỏi này nên lọai bỏ. đã trả lời nhiều lần r mà hỏi lang man hòai
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.