GÀ CẮN NGƯỜI

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
dryou7x Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/09/2013
Khu vực: nông thôn
Tình trạng: Offline
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dryou7x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: GÀ CẮN NGƯỜI
    Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 7:13am
các bác có kinh nghiệm cho em hỏi Gà cắn người, cứ mỗi lần bắt ra khỏi bội là nó cắn mình rách hết tay có cách nào làm giảm nó ko cắn nửa ko

Quay lên trên
nguyenthanhkhanh91 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1:Viết bài không dấu

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhkhanh91 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 9:21am
mỗi lần như thế bác vả cho vài phát vả nhiều lần là đỡ nhưng no vẫn cắn ng khác đấy :))
Quay lên trên
quảtrứng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Khu vực: hà nội
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quảtrứng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 11:11am
anh cứ kiếm 1con bằng trạng cho 2con fang nhau là hết ngay
Quay lên trên
BIN TO Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2013
Khu vực: hung yen
Điểm: 473
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BIN TO Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 11:30am
chắc là lâu không được đánh nhau lên nó vậy . cũng như người nghiện thuốc cũng vậy thôi. lâu không được hút là nó vật.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 11:33am
cái này khó lắm. trc mh cũng nuôi 1 đàn gà như thế. con nào xũng cắn người. mặc dù cho ăn cáo rất nhiều mà vẫn ko dc.hichic
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 12:21pm
Ban đầu được viết bởi nguyenthanhkhanh91 nguyenthanhkhanh91 viết:

mỗi lần như thế bác vả cho vài phát vả nhiều lần là đỡ nhưng no vẫn cắn ng khác đấy :))
vả o giải quyếtđược gì mà làm nó sợ người khi đi đánh đông người o có lợi ,đấy là con gà nó căng quá kiếm cho nó một em cho nó đánh là đỡ thôi
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/10/2013 lúc 10:39pm
Ko biết bác thế nào chứ gà e trước hay cắn chủ lắm. Mấy lần em bóp cổ toan giết rồi nhưng nghĩ lại thôi. Nó sợ e mất thời gian. Sau đó e kiếm cách làm lành với nó, ôm ấp vuốt ve đủ kiểu, đợt ấy nó thi thoảng vẫn mổ. Còn bây giờ thì hết hẳn. Mỗi chiều đi làm về bao h cũng gáy ầm cả lên xong chạy sùng sục trong lồng ấy
Quay lên trên
quảtrứng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Khu vực: hà nội
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quảtrứng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 6:26pm
Ban đầu được viết bởi hải còi hải còi viết:

Ko biết bác thế nào chứ gà e trước hay cắn chủ lắm. Mấy lần em bóp cổ toan giết rồi nhưng nghĩ lại thôi. Nó sợ e mất thời gian. Sau đó e kiếm cách làm lành với nó, ôm ấp vuốt ve đủ kiểu, đợt ấy nó thi thoảng vẫn mổ. Còn bây giờ thì hết hẳn. Mỗi chiều đi làm về bao h cũng gáy ầm cả lên xong chạy sùng sục trong lồng ấy
ặcặc bác này ác quá.tức thi đánh chứ đánh xog lại thương.bởi đấy là bản năng của nó. Khôg tri đc thì đeo bao tay áo dài vao cho ló cắn
Quay lên trên
minhtri Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2012
Khu vực: đồng nai
Điểm: 1062
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhtri Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 7:48pm
Ban đầu được viết bởi dryou7x dryou7x viết:

các bác có kinh nghiệm cho em hỏi Gà cắn người, cứ mỗi lần bắt ra khỏi bội là nó cắn mình rách hết tay có cách nào làm giảm nó ko cắn nửa ko

ở mình gọi đây là gà phản chủ hic
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 8:01pm
vã làm gì cho mệt, bản tính nó vậy, không cắn chủ thì cắn người khác.
hiện con bịp nhà mình, bt nó rất hiền, khi gặp gà là là nó tức điên lên, đôi khi cắn luôn cả mình ấy chứ.
Quay lên trên
quoccuong1405 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 20/09/2012
Khu vực: Buôn Ma Thuột
Điểm: 510
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quoccuong1405 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 8:22pm
ôm ấp,vuốt ve nó.nên vuốt lưng gà trước khi bắt sẽ giảm dần tính đánh người.gà e trước thả ra còn chạy thẳng vào nha đánh người,e bóp cổ tát mấy cái sợ được vài hôm lại đâu vào đấy.từ khi chuyển qua vuốt ve,ôm ấp e nó đã gần hết tính hung hăng,lâu lâu vãn còn ngứa mỏ xíBig grin
Quay lên trên
Lachanh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1:bán gà sai quy định

Gia nhập: 19/08/2013
Khu vực: Nam dinh
Điểm: 858
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Lachanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 8:40pm
Gà đánh người tốt nhất vào xoong. Nhà mà có trẻ con nữa thì thôi rồi.
Quay lên trên
nguoihanoi1883 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/05/2013
Khu vực: Ba Vì_HàNội
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguoihanoi1883 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 8:52pm
" chó có dữ cũng ko bao giờ cắn chủ " nếu bác đối xử tốt với nó với con gà của bác như vậy bác nên để em nó gần bác nhiều chịu khó ôm ấp vuốt ve nó chăm chút 1 tí chắc sẽ khắc phục dc tính khí cục cằn của nó
Còn Tiền-Còn Bạn-Còn Huynh Đệ
Hết Mồi-Hết Rượu-Hết Anh Em..!
Quay lên trên
anhphuc_hn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2012
Khu vực: Đông Anh-Hà Nội
Điểm: 577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhphuc_hn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2013 lúc 9:31pm
Gà cắn người mình gặp nhiều rồi, khi bắt bạn ôm lấy 2 bên cánh của nó tránh để nó mổ bạn hãy vuốt ve om bóp cho em nó đồng thời vần đúng kì không để gà căng quá là nó sẽ hết mổ người thôi...Big grin
Quay lên trên
halong57 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/08/2013
Khu vực: Hà Giang
Điểm: 237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn halong57 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/10/2013 lúc 12:30am
ghét nhất loại gà  này cứ thò vào bắt nó là nó mổ
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/10/2013 lúc 12:43pm
Mình có con gà ta ,Khi cho nó ăn nó cũng mổ tay. May là mấy ngày nữa thịt rồi !
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/10/2013 lúc 10:04am
Ban đầu được viết bởi binhst binhst viết:

Ban đầu được viết bởi nguyenthanhkhanh91 nguyenthanhkhanh91 viết:

vả o giải quyếtđược gì mà làm nó sợ người khi đi đánh đông người o có lợi ,đấy là con gà nó căng quá kiếm cho nó một em cho nó đánh là đỡ thôi
Chuẩn không cần chỉnh, chỉnh sai luôn Love struck
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/10/2013 lúc 10:26am
Nói chung nó căng thì cắn người thôi , khi bắt tinh ý một tí thì nó không cắn được lúc đầu tay phải nhử xuống dưới rồi bất ngờ vòng tay lên trên đầu nó chụp xuống còn tay trái luồn xuống lườn  nó, lúc này tay phải ấn đầu nó xuống nách và kẹp lại rồi vuốt lưng nó như vậy là ok. Lưu ý động tác nhanh dứt khoát và chính xác tất nhiên đôi khi nó vẫn cắn được nhưng với anh em mê gà chuyện đó là chuyện nhỏ Love struck
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 1.188 giây.