gà biếng ăn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tíata0101 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2013
Khu vực: seoul
Tình trạng: Offline
Điểm: 260
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tíata0101 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà biếng ăn
    Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 11:43am
chú gà tơ nhà e đc 2,5kg rồi,đang phun lông.cách đây 1 tuần e nó bị cảm và đã đc chữa khỏi bệnh,nhưng từ đấy trở đi nó lại sinh ra chứng lười ăn,trước kia mỗi lần cho ăn nó ăn rất khỏe,căng 1 bầu diều,giờ thì cho ăn nó chỉ ăn 1 mấy hạt rồi thôi.nhưng thả ra ngoài thì nó lại bt,gáy và đuổi mái,nhưng vẫn ăn ít.gà k có hiện tượng đi ỉa hay khò khè gì cả.e đã cho uống b1+bcomplex,ăn cơm nóng nhưng k thấy tiến triển gì cả.các bác pro chỉ giúp cho e cách chữa thế nào ạ!thank!
còn 1 thắc mắc nữa e muốn hỏi,khi nhốt vào chuồng e thấy nó đi xiêu vẹo như say rượu,nhưng khi thả ra ngoài đc 1 lúc nó lại đi đứng bt,như vậy là nó bị bệnh gì ạ?

Người sửa: tíata0101 - 12/09/2013 lúc 7:57pm
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 12:25pm
để nó đói thì khắc ăn
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
Chọi dưa Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2011
Khu vực: I Rắc
Điểm: 3150
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chọi dưa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 3:43pm
Bạn đã cho uống thuốc kích thích ăn uống như B1 rồi, nhưng có cho nó ăn theo giờ giấc (sáng, chiều) chưa? nếu đã dùng thuốc và cho ăn đúng cách thì bạn thử cho nó vận động xem như chạy lồng ......(có thể thời gian chữa bệnh nó ít vận động nên nhác ăn), với lại gà đến thời kỳ te te gáy và ham mái thì cũng ăn ít đi nhiều. Cứ từ từ nó sẽ ăn nhiều thôi, không sao đâu bạn àh Clown
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2013 lúc 4:44pm
pediasua BA, dành cho trẻ biếng ăn Laughing --> biết đâu có tác dụng 
gà và đam mê
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/09/2013 lúc 7:18am
Ban đầu được viết bởi Chọi dưa Chọi dưa viết:

Bạn đã cho uống thuốc kích thích ăn uống như B1 rồi, nhưng có cho nó ăn theo giờ giấc (sáng, chiều) chưa? nếu đã dùng thuốc và cho ăn đúng cách thì bạn thử cho nó vận động xem như chạy lồng ......(có thể thời gian chữa bệnh nó ít vận động nên nhác ăn), với lại gà đến thời kỳ te te gáy và ham mái thì cũng ăn ít đi nhiều. Cứ từ từ nó sẽ ăn nhiều thôi, không sao đâu bạn àh Clown

Làm theo bac này di em. 
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/09/2013 lúc 7:27am
Ban đầu được viết bởi fighter123 fighter123 viết:

Ban đầu được viết bởi Chọi dưa Chọi dưa viết:

Làm theo bac này di em. 
nếu bạn chưa tẩy giun có thể tẩy giun cho em nó,gà đã gáy căng có thể em nó đang căng gà nên ăn uống ít.Bạn có thể cho em nó đụng chân (bịt cựa thật dày tránh sát phạt) chắc em nó sẽ ăn khỏe.
Nếu bạn muốn thành công, đừng sợ thất bại.Đấu trường là một võ đài vô hình luôn nghiệt ngã ...kết thúc tồn tại hai kết quả đối lập
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2016 lúc 4:12pm
gà ít vận động ấy mà, cho ăn theo bữa ngày 2 bữa thóc, mình sáng thường cho ăn sớm 6h, trưa ăn tý rau, thịt cải thiện tối bữa thóc.....thử xem có thèm ăn ko
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2016 lúc 8:18pm
Thế còn ý sau " siêu vẹo như say rượu" ko bác nào trả lời giúp bạn ý à Big grin
Quay lên trên
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 10:40am
Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Có thể là gà ...né lồng chăng Winking
Quay lên trên
thường@thôi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2015
Khu vực: nam định
Điểm: 138
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thường@thôi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 1:35pm
gà mới ốm dậy đi dặt dẹo là b.thường mà cứ chăm cho nó khoẻ nên là khắc hết bác ak
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 7:33pm
Ban đầu được viết bởi betapchoi betapchoi viết:

Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Có thể là gà ...né lồng chăng Winking
Đc thế lại tuyệt hay bác ah Happy
Quay lên trên
gachoina Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2015
Khu vực: Việt Nam
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 9:37pm
chắc là sung gà nên ít ăn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.