Khóa chủ đềcác bác cho em hỏi về chế độ gà chiến ạ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
KinhKongVN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2013
Khu vực: Bắc Cực
Tình trạng: Offline
Điểm: 1612
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: các bác cho em hỏi về chế độ gà chiến ạ
    Ngày đăng: 01/05/2013 lúc 11:44pm
 xin nhờ tất cả anh em  trên diễn đàn cho mình hỏi về quy trình gà bắt đầu  vào chế độ thì quy trình nuôi  vần vỗ ntn đến lúc ra trường được ạ 
 Cụ thể  là gà bắt đầu vào chế độ thì  cho nó ăn uống như thế nào , ngày ăn mấy bữa thức ăn ntn? 
 các kỳ vần và thời gian  cho chạy lồng   ntn ? 

Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/03/2013
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 779
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 11:49am

1 con gà bắt đầu vào chế độ cần qua các công đoạn sau.

Thư nhất: 3 trận đầu vần đòn: trận 1 vần 1 hồ, 2 vần 2 hồ, 3 vần 3 hồ. bạn cứ căn mỗi hồ nghỉ 5 ngày mà cho gà nghỉ giữa các trận.

Thứ 2: Vừa om bóp vừa vần hơi + đòn: Về om bóp thì mỗi ngày om 1 lần: sử dụng là bưởi, chẻ khô, ngải cứu. om liên tục trong khoảng 1 tháng. Trong 1 tháng này bạn kết hợp vần hơi, trận 1 vần 3 hồ hơi + 2 hồ đòn. cho nghỉ 15 ngày thôi vần lần 2( vì 5 hồ nhưng 3 hơi) : vần 6 hồ hơi 2 đòn, cho nghỉ 10 ngày trước khi chạy lồng...

Sau công đoạn 2 thì gà thực sự vào cốt và cứng cáp lăm rồi ta bắt đầu công đoạn 3.

tiến hành cho gà chạy lồng: Mỗi ngày cho chạy khoảng 2 tiếng, nhớ là cho chạy lúc sáng hửng nắng hoặc xế chiều. cho chạy khoảng 7 - 10 ngày, sau đó nghỉ 3 - 5 ngày là mang ra sới...

Đây là cách làm của mình, gà luôn cực kỳ sung khi mang đí, còn thắng hay thua còn phải do con gà...
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.313 giây.