giup em về vấn đề gà con..

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
boycrazy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/02/2012
Khu vực: Binh Duong
Tình trạng: Offline
Điểm: 495
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn boycrazy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: giup em về vấn đề gà con..
    Ngày đăng: 27/03/2013 lúc 9:10pm
gà con nuôi mới khoảng 2 tháng bằng cở bắp tay mà đả đánh nhau hư hết cả gà... ai có cách nào giải quyết thì giúp em với
Quay lên trên
vsmte_719 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/12/2011
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 946
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vsmte_719 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 1:13pm
gà con tầm này nó phân đàn cũng là điều bt,chẳng còn cách nào khác là phải nhốt riêng ra...hoặc là bác cho đánh tới lúc có con chạy...nhưng như thế hỏng hết gà...
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 1:31pm
kệ đi bác ơi nó phân đàn kệ nó, ko hỏng dc đâu. con nào gấu nhất thì duyệt vào hàng tài năng trẻ Big grin
Quay lên trên
congtuto4 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2013
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 356
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn congtuto4 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 2:48pm
tách ra 

Quay lên trên
bigboy83vy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/09/2012
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bigboy83vy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 3:02pm
Mình đi chơi có 1 ngày ko để ý mà chúng nó phân đàn đánh nhau bao nhiêu con trống sau này nát cánh nát lưng chết hết, còn mỗi mấy con mái, gà con tầm này trống nó máu đánh nhau, chớm phân đàn tách luôn được là cái tốt nhất
Quay lên trên
boycrazy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/02/2012
Khu vực: Binh Duong
Điểm: 495
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn boycrazy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 8:06pm
chắc củng chỉ còn cách tách đàn thôi.. bầy đc mỗi 2 con gà trống mà đánh nhau nát hết cả cánh và lưng
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 8:23pm
tưởng bác nuôi nhiều chứ 2 con thì tách ra
Quay lên trên
Gà Đòn Hà Nội Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: Hoàng Mai - HN
Điểm: 1811
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Đòn Hà Nội Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 8:34pm
tách vài hôm rồi lại thả cùng là 0k !
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/03/2013 lúc 11:02pm
Ga nha bac mau that 2 thang da phan dan, trac tai dan lam hot girl nen chung no mau som.
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2013 lúc 2:17am
thả 1 con gà to hơn vào
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
Gà Đòn Hà Nội Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: Hoàng Mai - HN
Điểm: 1811
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Đòn Hà Nội Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2013 lúc 8:09pm
Ban đầu được viết bởi binhst binhst viết:

thả 1 con gà to hơn vào

chuẩn cách này cũng 0k đấy !
Quay lên trên
timelessnotime Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2012
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 207
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn timelessnotime Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/04/2013 lúc 10:08am
Thẻ 1 con trống to hơn vào là 2 anh em nó ko đánh nhau mà còn lăm lẹ tính 2 chọi 1 con trống kia lun đó.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/04/2013 lúc 10:16am
kệ thôi bác ak. tách ra thì mất thời gian và diện tích lám,cho nó đá thoải mái đi
Quay lên trên
minhhuyendh86 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Xúc phạm thành viên khác vô cớ.

Gia nhập: 13/03/2013
Khu vực: Minh Huyến
Điểm: 2709
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhhuyendh86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/04/2013 lúc 9:18pm
Đúng đấy bác cứ kệ nó. giỏi lắm đánh được vài tiếng nữa là không sao cả. chứ bây giờ tách ra sợ chết độ ăn uống không ra sao mai nó không lớn đúng trạng đâu.
Quay lên trên
beyouhanoi169 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 19/10/2011
Khu vực: đông anh-Hà Nội
Điểm: 1409
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beyouhanoi169 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/04/2013 lúc 10:07pm
úi zời gà e kệ nó cho đánh thế là đánh tới chết luôn kìa....nay con này đánh mai lại con khác bác thả con to hơn vào k thì chấp nhận tách ra thôi
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Saigon
Điểm: 1581
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2013 lúc 3:43pm
nếu bạn để gà phân đàn tự nhiên thì sẽ có lợi là chọn lọc được con tốt nhất, là con chiến thắng sau cùng, tuy nhiên , nếu là dòng gà dữ thì sau cuộc chiến con nào cũng sẽ bị thương, chủ yếu là hỏng cánh
nếu có điều kiện , bạn nên tách riêng từng con
nếu không thể nuôi riêng từng con mà lại không muốn hỏng gà thì phải chịu khó cho đánh nhau 1 lúc, tách riêng , bôi thuốc, 1,2 hôm sau cho đánh tiếp, con nào yếu hơn sẽ chạy, gà nhà mình làm theo cách này, mỗi ngày chiến 1 lần , sau 3 ngày là phân cao thấp
Quay lên trên
choivithich Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 194
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choivithich Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2013 lúc 12:03am
Ai chà...nghe chừng khó giải nhỉ...gà hay đồng nghĩa với gan lỳ cứ đánh mãi đến chết hay hỏng lưng hỏng cánh thì tội lắm. Ai có cách gì hay thì cho tí kinh nghiệm nào. Mềnh cũng đang thích nuôi gà con đây, học hỏi thêm các bác nhé!
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2013 lúc 12:18am
tách ra chứ sao.trước mình cũng nuôi gà con.có 1 con to quản ko con nào dám đánh nhau.sau này thịt thì bắt đầu mấy cu câu phân đàn.đánh cả ngày cả đêm mà ko chạy.thế mà về sau chả con nào chết.ăn uống ầm ầm Laughing
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
tia_chop_do Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Sơn La
Điểm: 42
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia_chop_do Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2013 lúc 4:27pm
Bác ơi! Phải tách đàn thôi, e đợt trc cũng thế có ng khuyên kệ nó cho đánh nhau e cũng nghe theo thế là chết toi 3 con gà đấy Bác ạ. Bác chú ý tách rồi vẫn phải chăm cho chúng nó theo chuẩn nhé.
Quay lên trên
xemphim_102 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/04/2013
Khu vực: Gia Lâm -Hà Nội
Điểm: 59
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xemphim_102 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/06/2013 lúc 9:31pm
Gà phân đàn dễ mà. Đây là kinh nghiệm của mình (thành công hàng chục đàn rùi) Đầu tiên các con trống táng lung tung, bạn rất dễ dàng tìm được 1 cặp nhanh phân cao thấp, những em còn lại tách riêng ra bôi thuốc ngoài da cho cả đàn. Hôm sau bạn thả 1 em vào đàn thế là 2 em kia lao vào táng đảm bảo phải chạy cứ thế sẽ có 1 đại ca được tạo ra. Nhược điểm là không bít được con nào mới là tốt nhất chờ khi lớn xem đòn lối vây. Chúc thành công

Người sửa: xemphim_102 - 02/06/2013 lúc 9:32pm
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.516 giây.