Lạm Bàn về cựa Rung Rinh

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Tình trạng: Offline
Điểm: 561
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vantiep1185 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Lạm Bàn về cựa Rung Rinh
    Ngày đăng: 22/01/2013 lúc 8:15pm
Nhân dịp mình được một sư kê chơi gà trên 40 năm tặng cho gà mái gốc dòng cựa rung rinh hôm nay mình xin bàn về dòng gà này mong ae trên diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm về cựa rung rinh
Cựa gà có nhiều dạng, trong đó có cựa hay, cựa dở, và có tên gọi khác nhau. Dù là gà đòn, cựa ngắn, nhưng gặp cựa tốt, vẫn là lợi khí sắc bén, hữu hiệu, hỗ trợ cho việc đấu chọi thành công. Còn gà cựa thì cặp cựa tốt hỗ trợ đắc lực cho việc đấu chọi của gà
Hôm nay mình xin bàn về cựa Rung Rinh hay con gọi là cựa giầy( theo quan điểm cá nhân)

Đặc điểm Cựa giầy: cựa không cứng mà vừa mềm vừa rung rinh như không dính chặt vào gân cốt, có thể sau mỗi lần đá có thể lột 1 lần cựa như thay mỏ,cựa này đâm tương đối độc có thể đâm xé hoặc thối thịt địch

Gà này cựa ra tương đối chậm nhưng khi đã ra dài thì phải biết cách quấn cựa ko thì sẽ bị gãy.Ai có thể chia sẻ kinh nghiệm về dòng gà này và cách quấn cựa loại này ko?

Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug

Quay lên trên
phamthiemtb Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/01/2013
Khu vực: thaibinh
Điểm: 110
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phamthiemtb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2013 lúc 8:20pm
không biết gì nhưng vẫn vào tham khảo
Quay lên trên
sorrymylove16_2008 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/10/2012
Khu vực: phú xuyên_HN
Điểm: 641
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sorrymylove16_2008 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2013 lúc 8:22pm
m có con gà ô chân trắng cựa đen cườm 2 mang đánh mu lưng . cựa dài quá cho đúc mái mà vẫn bị gẫy cựa

Quay lên trên
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Điểm: 561
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vantiep1185 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2013 lúc 8:24pm
Ban đầu được viết bởi sorrymylove16_2008 sorrymylove16_2008 viết:

m có con gà ô chân trắng cựa đen cườm 2 mang đánh mu lưng . cựa dài quá cho đúc mái mà vẫn bị gẫy cựa

Mình thấy sư kê đó nói quấn cựa như bình thường sau đó quấn xung quanh gốc cựa là ko bị gãy
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2013 lúc 8:27pm
mình thích cựa to,thẳng và cứng nhưng quan trọng là phải biết dùng cựa ko thì cũng chỉ để oai thôi
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2013 lúc 9:17pm
Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: HHàTháiBình
Điểm: 3006
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tungthaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/01/2013 lúc 7:56pm
cái loại cựa này e chưa gặp bao giờ
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ntt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/01/2013 lúc 8:00pm
Cựa sừng con chẳng ăn ai , nữa là cựa gió :)Happy
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2013 lúc 10:05pm
Sách gà chọi. Trang bao nhiêu ko nhớ. Chỉ biết trong sách nó ghi như thế. =)) sách còn bẢo con nào ban đêm nó gáy mà cổ họng phát sáng thì là thần kê. Nhưng hỏi mấy bác cụ kê thì bảo ngày trước ngủ mê gặp loại đó nhiều lắm :)
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2010
Khu vực: Thanh Hoá
Điểm: 1772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2013 lúc 10:17pm
Đã chơi nhiều gà cựa rung rinh rrồi sờ vào nghiêng bên nào cũng được , đặc điểm cựa này 10 con hầu như gãy khoảng 8 con , cựa gãy hoặc thay lớp sừng ngoài  rất nhanh , Loại này toàn gà lối chơi tốt cả chỉ chê mỗi cái cựa thôi ...
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2013 lúc 10:18pm
hix gà mà họng phat sáng hix phản khoa học quá Big grin nhưng trong kinh kê có viết vậy gọi là gà ngậm ngọc. lại còn gà gáy 7 tiếng hix em chơi gà từ bé đến giờ chưa thấy con nào gáy quá 4 tiếng.Big grin
Quay lên trên
ga_thit_vn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga_thit_vn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/11/2013 lúc 6:30pm
seach google tìm ra ngay cái Pic này.
Hôm qua mở mỏ giao chân đươc 2 phút đá 1 em giẫy đành đạch . Đang mừng thì thấy chân rớm máu , mẹ kiếp gẫy mất cái cựa , chắc là chốt đúng cựa vào con kia .
Lần đầu nuôi gà cái loại cựa này nên chưa có kinh nghiệm . Giờ em nó chân đang tập tễnh rồi .
Ai nuôi loại này vần nhớ phải bịt cựa vào cho chắc ăn .
Quay lên trên
van lam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: hưng yên
Điểm: 153
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn van lam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/11/2013 lúc 7:59pm
 Chưa gặp loại này bao giờ
Quay lên trên
chucbacninh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/09/2011
Khu vực: bac ninh
Điểm: 1346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chucbacninh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/11/2013 lúc 8:46pm
cựa rung ring người gọi là cựa nhung cái cựa này khi đá phải làm cựa kỹ ko là dễ gẫy lắm 
chiến kê 0912.666.788
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/11/2013 lúc 11:43pm
Gà cựa lung lay thì chân đánh + lối năng thường hay, tin cựa, nếu có con quái quỷ hơn thì còn có đòn gọi là "xóa nợ", cực kỳ độc chân. Nhưng gà có cựa như thế thường ăn đc ít độ, ko đc bền độ.
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 8:34am
cựa nào thì cựa mau hay chậm thì sphair vỡ đầu cựa nhịn thì mới cứng dc.
thích nhất loại vấu cựa to thẳng.
một thằng cầm dao chắc chắn hơn là thằng cầm dao lỏng chuôi
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 9:54am
Cựa đấy thì bỏ, giống kiểu cựa sáp, đúng là quấn cựa mà ko quấn gốc thì dễ gãy
Lũy tre thấp thoáng đàng xa
Mấy mươi bước nữa về qua cổng làng
Trong lòng bỗng thấy xốn xang
Quê hương hai tiếng nặng mang suốt đời
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 11:12am
Hay hay không thì không biết nhưng tỉ lệ gẫy cựa là phần nhiều. Một con gà bị gãy cựa trong lúc tập luyện hay thi đấu thì sẽ thế nào? chắc nhiều anh em chơi đã trải qua>> chán ơi là chán
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
mrvumamam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/06/2012
Khu vực: QUANG NAM
Điểm: 7
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mrvumamam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 1:34pm
ngay ở mình có một e cựa rung rinh ăn liên tiếp 8đai,lâu nhất chỉ có 6 hồ,mau thì chưa tới 2 hồ thôi,thường xuyên gãy cựa rồi nhú ra lại một ít,qua độ thứ 8 thì gãy cả 2 cựa,đến độ thứ 9 thì thua,điều này hơi khó hiểu mong anh em chơi rồi đóng góp thêm cho ý kiến
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 6:54am
Mình đang sở hữu 1 em? Nghe nói ngãy cựa mà ngại quá nhỉ? 
Mr: Thắng
Đời thay đổi Khi chúng ta thay đổi.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.531 giây.