Khóa chủ đềchữa phân xanh

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
rim05 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/08/2012
Khu vực: qt
Tình trạng: Offline
Điểm: 136
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: chữa phân xanh
    Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 6:50pm
Nhờ ae chỉ giúp gà bị phân xanh chữa thế nào 
Quay lên trên
damtoikhong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/09/2012
Khu vực: Phú Thọ
Điểm: 88
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 7:29pm
chào bạn, mình cũng chứa nhiều cho gà bị phân xanh.. đóng góp chút kinh nghiệm có gì chưa đủ anh em góp ý nhé..
 1: Gà bị nhẹ nếu phát hiện sớm. bạn chỉ cần nhốt gà nơi khô thoáng... cho ăn cơm nóng + vs kháng sinh tổng hợp T.T.S ở ngoài hiệu thuốc thú y bán khá sẵn. kèm theo 1 chút đường gulu và vitamin. ở ngoài tiệm ngta cũng bán sẵn. nhớ cho gà ăn làm nhiều bữa. hạn chế đồ ăn tanh.. thức ăn gà chưa ăn hết nhớ phải bỏ đi. 
2: Nếu gà bị phân xanh nặng. thường có biểu hiện ăn khó tiêu. gà nhợt nhạt mất gáy.bỏ ăn. thân nhiệt lạnh. trường hợp này gà đã bị khá nặng cần đòi hỏi bác phải công phu và chăm sóc thật tốt. thứ nhất cần cho gà nơi ấm.cho vào thùng nếu là mùa lạnh. đứng trên trấu.. ko cho gà bị gió. mua thuốc đặc trị phân xanh cho gà + đường gulucozo. thuốc đặc trị phân xanh ngta bán 50k 1 gói, e cũng ko nhớ tên thuốc bác ra ngoài đấy hỏi rõ và mua. nếu gà quá yếu có thể tiêm 1 vài mũi becamlex nhưng cái này hạn chế vì có 1 vài bác nói tiêm dễ mất gân em làm nhưng ko thấy sao, vì em tiêm dưới da ở gần gáy. nếu gà ko chịu ăn bác lấy nước cơm. lúc cơm sủi ấy.ngâm vs cám công nghiệp+ vs thuốc đã nêu trên.hòa loãng ra, rồi lấy xilanh cắt cái đầu dài dài đi, rồi bơm cho gà ăn.nhớ bơm thật nhẹ ko gà bị sặc. chú ý giữ ấm cho gà. vì gà bị phân xanh nên dùng thuốc kháng sinh khá nặng nên bác chú ý kết hợp thuốc bổ vào cho gà mau hồi phục....
 Trên đây là chút kinh nghiệm của em. có gì các bác đóng góp. chúc gà bác mau khỏe

Quay lên trên
rim05 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/08/2012
Khu vực: qt
Điểm: 136
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 7:55pm
cảm ơn bạn nhiều nhé
Quay lên trên
gasunau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1:không spam chủ đề

Gia nhập: 23/10/2012
Khu vực: mien trung
Điểm: 475
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 8:03pm
chỉ cần 3 mũi tylosin ko hết .đọc kinh thánh cho nó chuyển kiếp
Quay lên trên
damtoikhong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/09/2012
Khu vực: Phú Thọ
Điểm: 88
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 8:13pm
Ban đầu được viết bởi rim05 rim05 viết:

cảm ơn bạn nhiều nhé
 ko có chi. có nhiều các chữa đơn giản hơn mà. hì nhưng mình chữa cho gà thường chú ý đến phục hồi cho gà luôn
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 8:50pm
theo kinh nghiệm của mình,gà phân xanh phân trắng loại 1 nếu bị hàng loạt,cả đàn, to nhỏ lớn bé ,thì đa số tỉ lệ chết cao.còn 1 loại hay gặp đó là gà sau khi đánh về hay bị,lý do ở đay là trong đường ruột con gà luôn có 1 lượng vi khuẩn gây bệnh nhưng do con gà khỏe mạnh nên kháng lại được,khi con gà yếu sức là điều kiện thuận lợi để vk gây bệnh,nên gà sau đánh hay bị đi ngoài
cái này mỗi người có khái niệm chữa bệnh khác nhau ,nhưng làm thế nào để gà khỏi bệnh và ko mất gân là cả vấn đề
chúc bạn thành công
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
cam_pha_teen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/08/2012
Khu vực: Cẩm PhảQuagNinh
Điểm: 1496
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 9:56pm
Ban đầu được viết bởi TRINHND TRINHND viết:

theo kinh nghiệm của mình,gà phân xanh phân trắng loại 1 nếu bị hàng loạt,cả đàn, to nhỏ lớn bé ,thì đa số tỉ lệ chết cao.còn 1 loại hay gặp đó là gà sau khi đánh về hay bị,lý do ở đay là trong đường ruột con gà luôn có 1 lượng vi khuẩn gây bệnh nhưng do con gà khỏe mạnh nên kháng lại được,khi con gà yếu sức là điều kiện thuận lợi để vk gây bệnh,nên gà sau đánh hay bị đi ngoài
cái này mỗi người có khái niệm chữa bệnh khác nhau ,nhưng làm thế nào để gà khỏi bệnh và ko mất gân là cả vấn đề
chúc bạn thành công

BÁC BIẾT CÁCH CHỮA BÁC NÓI LUÔN CÁCH CHỮA CHO A E NGHE DI Happy
Quay lên trên
love1phat Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/08/2012
Khu vực: Quang ninh
Điểm: 244
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2012 lúc 12:33am
Theo mình cần mua me tiêu hóa của người cho uống. 1 gói chia làm 2 lần. Ngày uống 3 bữa.
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/04/2012
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1193
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2012 lúc 3:54pm
bạn ra hiệu thuốc người mua 02 lọ xitep bột + 02 ống nước cất + 01 xaranh và kim tiêm
ra hiệu thuốc thú y mua 01 gói điện giải
Cách dùng: bạn bẻ ống nước cất rút lấy 4cc và hòa vào lọ xitep bột rồi lắc đều cho tan => nếu gà bị nặng thì một lọ một ngày chia làm hai bữa tiêm hoặc uống đều được. Nếu bị nhẹ thì một lọ chia 2 ngày 4 bữa ( sau khi dùng số thuốc còn lại bạn phải bỏ vào tủ lạnh để bảo quản nhá)
thuốc điện giải bạn hòa với nước cho uống
còn chế độ ăn thì bạn chỉ cho ăn một chút cơm nống thôi nhá
Mình vẫn chữa như thế và đã khỏi nhiều rồi. Bạn tham khảo nhá.

Quay lên trên
thiennhailangtu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/01/2012
Khu vực: THÁP CHÀM PHỐ
Điểm: 1713
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2012 lúc 8:39pm
bio DOC 1 lọ 30k tiêm mỗi ngày 1 cc/ 1 lần, đút cơm nóng cho em nó, liên tục 3-4 ngày... phun khử trùng + rắc vôi,, tách riêng gà khỏe 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.