Khóa chủ đềgà ghim rộng để đúc mái có ổn ko nhỉ?

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ga_hp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2012
Khu vực: hai phong
Tình trạng: Offline
Điểm: 320
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà ghim rộng để đúc mái có ổn ko nhỉ?
    Ngày đăng: 10/09/2012 lúc 5:44pm
Theo các bác gà ghim rộng để đúc mái có ảnh hưởng j ko? Sau này con nó co bị như vậy ko nhi?
Quay lên trên
tiachanvang87 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2011
Khu vực: phuc yen-vp
Điểm: 2368
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/09/2012 lúc 5:46pm
cái này bác thử đúc đi thì bít.e cũng chưa bít.có 1 con thì bán mất rồi :D. mà chả hiểu sao ghim rộng thì lại ko bền.chắc là cứ đồn nhau thế thôi.chứ cũng có con này con kia nhỉ.
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/09/2012 lúc 7:10pm
Ban đầu được viết bởi ga_hp ga_hp viết:

Theo các bác gà ghim rộng để đúc mái có ảnh hưởng j ko? Sau này con nó co bị như vậy ko nhi?

Chân thành khuyên bạn, hãy kiếm con trống thật tốt bằng cách mắt thấy nó đá thế nào( nếu xem được trận đá độ càng tốt) chứ đừng nghe ngoài chợ Nó đồn : " Gà này ăn 3 đô, hay 5 độ, gà con nó ra chiến lắm, ra trường thắng oanh liệt lắm..." đại loại là như thế. Mình là mình phải thấy tận mắt trước khi chọn trống đúc, nếu ưng ý thì không tiếc tiền để được con trống như ý. Gà trống đúc hay ít người mang ra bán lắm, chỉ có loại PHỞ thì đầy nhan nhản ngoài chợ.
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/09/2012 lúc 8:53pm
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Chân thành khuyên bạn, hãy kiếm con trống thật tốt bằng cách mắt thấy nó đá thế nào( nếu xem được trận đá độ càng tốt) chứ đừng nghe ngoài chợ Nó đồn : " Gà này ăn 3 đô, hay 5 độ, gà con nó ra chiến lắm, ra trường thắng oanh liệt lắm..." đại loại là như thế. Mình là mình phải thấy tận mắt trước khi chọn trống đúc, nếu ưng ý thì không tiếc tiền để được con trống như ý. Gà trống đúc hay ít người mang ra bán lắm, chỉ có loại PHỞ thì đầy nhan nhản ngoài chợ.
Thumbs up
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/09/2012 lúc 8:56pm

Gà ghim rộng trong giới hạn cho phép thì ok , rộng như gà mái thì không nên bạn à ! Riêng mình thì chọn trống đúc ít khi mình bỏ qua đặc điểm này nên thường chọn những em ghim khít mới đúc vì vậy gà mình ra con ghim thường rất khít ! Big grin
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
ga_hp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2012
Khu vực: hai phong
Điểm: 320
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/09/2012 lúc 11:00pm
Hôm nay e mới kiểm tra mấy con gà tơ nhà e khoang 1,5kg một con, con nào ghim cũng cho vừa một ngón tay út. Ko biết khi gáy ghim nó có rộng ra ko nhi? E lo quá
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/09/2012 lúc 7:36am

Hôm nay e mới kiểm tra mấy con gà tơ nhà e khoang 1,5kg một con, con nào ghim cũng cho vừa một ngón tay út. Ko biết khi gáy ghim nó có rộng ra ko nhi? E lo quá
Thường thì nó sẽ khoảng cách giữa 2 xương ghim sẽ nhỏ dần lại 1 tý cho đến khi trưởng thành !
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/09/2012 lúc 8:47am
thường thì các sư kê già hay nói là gà ghim rộng chứng tỏ ruột to,vần, đá nhanh mệt, hay thở vì trống hơi..
- tuy nhiên,chúng ta có thể khắc phục bằng cách vần nhiều hơn những chú gà có ghim bình thường trước khi ra đá, kiểu như cái gì yếu thì nên kỹ ấy.
- còn gà đúc thì theo mình gà bạn cứ ăn trận, chân hay, hợp lối với gà mái là ok, k phải suy nghĩ gì cả.
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/09/2012 lúc 10:08am
Thoải mái đi.Smug
Quay lên trên
sonke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 133
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/09/2012 lúc 10:26am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Chuẩn !đừng nghe Tây nó đồnLaughing
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.