Cho gà ăn thạch sùng

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chiptk4 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/05/2013
Khu vực: Nam Định
Tình trạng: Offline
Điểm: 1274
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chiptk4 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/08/2013 lúc 4:24pm
mình thì chả biết nhưng 1 lần bắt có 1 con cho gà ăn mà tự nhiên lại thấy chân co co đi k đc chuẩn hơi tập tễnh mãi mới hết. . nhiều con ăn vào bị tê chân hay nhiều cái linh tinh thì phải mình k rõ cái này
Người Tình rất dễ kiếm và người Bạn rất dễ giữ!
Cái khó là kiếm được người Bạn và giữ được người Tình!
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 11:02am
Cho gà an Thach sung thi can ngam qua voi ruou cho dam bao.
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:00pm
Ban đầu được viết bởi Thạch Sùng Thạch Sùng viết:

i zaaaaaaaaaa bác đười ươi vui vẻ bẻ hết mánh của em,, ai cũng biết bắt thì em bán cho ai .....có tô cháo bác .....haizzzzzzzzzzzz.... chúc anh em thực tập theo cách  của đuoiuoivuive thành công tốt đẹp.

nếu không thành công cứ ồla cho em, phục vụ tại gia, giá ....mềm 
4000đ/1 chú 

0938.175.242
4000đ/con chắc phải đi buôn thạch sùng quas, ngày bắt 25 con là đủ tiền ăn Big grin
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:26pm
Ban đầu được viết bởi chantrang_namsach chantrang_namsach viết:

Ban đầu được viết bởi anhdabiet88 anhdabiet88 viết:

Ban đầu được viết bởi chantrang_namsach chantrang_namsach viết:

cho gà ăn thạch sùng có tác dụng với gà bị hen hay có đờm bên trong cổ họng đó cho ăn 3 - 4 con là khỏi ngay
vậy mà có người bảo cho ăn vào bị hen nên mình đang phân vân 
đội mình vẫn cho gà ăn khi bị bệnh này mà yên tâm đi.khỏi ngay nhưng mà người ăn thì coi chừng quang tèo đấy (một cuc phân nhỏ rơi vào nồi thức ăn có thể giết chết cả nhà đây)đó là đối với thạch sùng còn thằn lằn mình k biết nhé
Phân thạch sùng không độc như bạn nghĩ. có bài thuốc dân gian chữa hen cho người là nuốt sống thạch sùng(chưa thử)Surprise
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
chumeo_di_hia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/04/2017
Khu vực: HN
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chumeo_di_hia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2017 lúc 9:23pm
Thằng bạn em bảo: ông nó là thầy lang, ông nó bảo nước dãi thạch sùng rất là độc, người ăn phải là đi luôn.

Bây h thấy các sư kê cho gà ăn thạch sùng, và gg thấy có báo viết nuốt thạch sùng sống để chữa bệnh làm em hoang mang quá.
Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2017 lúc 6:29pm
Sợ ko có cho gà ăn thôi. 1 tuần cho ăn 2,3 con. Vừa bổ sung đạm mà lại dẻo lông
Quay lên trên
ljght01 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/02/2017
Khu vực: gia lai
Điểm: 173
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ljght01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2017 lúc 10:08pm
Tổng kết là: Ăn thạch sùng bổ nhưng ko béo, trị hen thì tùy con có con hết con ko, nhanh lớn thì cũng tùy con, có con nhanh con chậm, độc thì có độc nhưng là với người thôi, gà nó cân dc hết, nhưng ngày 8 con e đảm bảo gà ko chịu nổi 3 ngày là lên đĩa, có bị jen hay ko thì xin thưa là ko bị hen. Ở e nhiều thạch sùng lắm và e đã kiểm chứng hết, tốt nhất vẫn là cho ăn rắn, nhưng nó thuộc vào hàng hiếm rồi. Lươn thì ăn sống tốt nhưng gà lắm đờm mà béo. Bác nào bảo trị hen dc thì e xin nói là e có 3 con gà mái hen ngày nào cũng 2 con thạch sùng nhưng chỉ đẻ tốt chứ hen thì ko hết nha. Thôi mời các bác giải tán qua bài khác nào :)
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.