NHÌN CÁC ĐẶC ĐIỂM CỦA GÀ ĐOÁN ĐÒN VÀ LỐI ĐÁNH

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Tình trạng: Offline
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2012 lúc 7:55am
Ban đầu được viết bởi TRINHND TRINHND viết:

gà nói chung lối hay thì thường kém chịu còn lối bình thường tải tốt,chân lối là của con gà nhưng cái sợ hơn vẫn là nước nuôi của chủ gà,gà bạn hay đánh mãi không duổi dc người ta thì cũng thua,.....
"Nhất lực, nhì tài, tam đòn, tứ lối", điều bạn nói có thể gói gọn trong 8 chữ này nhưng mình ko đồng tình về khẳng định rằng gà lối hay thì kém chịu, còn gà lối dở thì tải tốt. Theo mình thì tông tử là 1 yếu tố hoàn toàn khác biệt với đòn lối và chẳng có liên quan gì đến đòn lối cả. Mang gà đi đánh ko ai có thể hi vọng mang gà về mà ko bị trầy da tróc vảy cả, đánh người thì cũng phải bị người đánh nhưng mình chỉ thấy rằng gà lối hay thường ít bị đòn hơn gà lối củ chuối mà thôi.Winking
Rất mong ý kiến chỉ bảo của bạn cũng như anh em về vấn đề này. Tks Smug
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2012
Khu vực: bắc giang
Điểm: 4526
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2012 lúc 8:03am
nói vậy cũng ko đúng,nếu gà tông tử ( xét về độ lì) mà đòn lối kém thì ăn đòn nhiều là chuyện bt...gà tông tử ở đây được hiểu là gà gan lì,chân hay lối khá...chứ chỉ hiểu gà tông tử là gà lì mà chân lối dở thì cũng ko ai chơi...vì chả ai bỏ tiền theo 1 con gà lì mà ko có chân...còn gà lối hay kém chịu cũng chưa chắc...vì nếu lối hay thường ít bị đòn..nói chung rất khó để bàn
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
Đ/C: Bắc Lý - Hiệp Hòa - BG
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 1497
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 30king Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2012 lúc 8:39am
Ban đầu được viết bởi anhhienbg anhhienbg viết:

nói vậy cũng ko đúng,nếu gà tông tử ( xét về độ lì) mà đòn lối kém thì ăn đòn nhiều là chuyện bt...gà tông tử ở đây được hiểu là gà gan lì,chân hay lối khá...chứ chỉ hiểu gà tông tử là gà lì mà chân lối dở thì cũng ko ai chơi...vì chả ai bỏ tiền theo 1 con gà lì mà ko có chân...còn gà lối hay kém chịu cũng chưa chắc...vì nếu lối hay thường ít bị đòn..nói chung rất khó để bàn

Chuyên gia nói phét.
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2012 lúc 6:02pm

Ý kiến của bạn khiến mình thấy mơ hồ quá. Chúng ta hiểu rằng tông tử (hay nhiều người gọi là tông dòng cũng vậy) là yếu tố chịu đòn, nhắc đến tông thì bạn chỉ có nói đến độ gan lì chứ mình chưa thấy ai nói rằng gà tông chắc chắn là gà lối hay, chân khá cả. Mình chứng kiến nhiều con gà tông nhưng siêu tiền dưới, lối ngu thôi rồi được cái tải đòn thì như bao cát.Smug
Anh em ra sới nhiều chắc hay nghe thấy cụm từ "thi tông" chứ, đó là khi gà cửa dưới chẳng còn cơ nào đánh lại gà cửa trên mà chỉ còn cứu cánh cuối cùng là hi vọng tông con gà cửa trên kém hơn, ngấm đủ đòn hoặc đánh chán rồi chạy. Love struck
Đúng là học cái gì cũng thấy ngỡ ngàng, nhiều cái tưởng chừng đơn giản nhưng khi phân tích ra lại thấy rất mơ hồ. Mong anh em chia sẻ thật nhiều để "càng chơi càng thấy mình ko ngu" nhé, chứ "càng chơi càng thấy mình ngu" thì ai lạc quan đến mấy cũng nản lắm.Winking
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2012 lúc 6:16pm
Ý của E là gà tông tử tất nhiên là gà lì rồi,cái này không cần nói ai chơi gà cũng biết...còn dòng thì phải nói đến lối đá của nó vi dụ như dòng chạy xe buông tát,dòng ôm đấm...thì kết hợp của 2 từ tông dòng nó là thế. Có thể cách nói của E nó không thể hiện được hết ý muốn nói 
  Còn nếu nhận xét là gà lối hay kém chịu thì cũng không hoàn toàn đúng,vì có thể mình bắt phải dòng gà lai tạo thôi ( ý của riêng E là thế,không biết mọi người sao)?
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2012 lúc 7:37pm
kiếm con nào nhân tự thới là biết mau chân hay không thôi
Quay lên trên
Ma_mai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: n.a
Điểm: 740
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ma_mai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2012 lúc 9:56am
Nhiều SUKE giỏi quá , gì cũng biết nhưng thực ra chẳng biết gì !Rolling on the floorRolling on the floorRolling on the floor
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 30king Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2012 lúc 10:16am
Ban đầu được viết bởi Ma_mai Ma_mai viết:

Nhiều SUKE giỏi quá , gì cũng biết nhưng thực ra chẳng biết gì !Rolling on the floorRolling on the floorRolling on the floor

Chuẩn,nhìn thấy vàng tưởng rằng đã chín,hoá ra quả vẫn còn non.Tưởng rằng mình đã biết rõ trình độ người ta,nhưng thực ra thì thì củng ko biệt cáy mô tê răng rửa chi mố.
Có tài thì vô xây dựng,thấy sai thì sửa chữa cho diễn đàn và cho anh e người ta biết mình sai ở đâu,tự coi mình tài rồi ngồi phán một câu nhưng lại không chứng minh được bản thân mình đúng thì cũng khó nói lắm ông anh ạ.E nói chân tình là tuổi e chơi gà chẳng bằng tuổi đi đái đêm của anh,nhưng thực tế e lên đây cũng như mọi người hiểu đến đâu góp ý đến đó,mong họ chỉ ra cái sai để mình tránh.Thị tài,hóm,thâm thì e cũng làm được,nhưng làm xong khó lòng mà chịu được.Thật lòng e xin lỗi anh mamai.
Quay lên trên
Ma_mai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ma_mai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2012 lúc 10:20am
mình động chạm đến nỗi buồn của bạn à ? mình chẳng biết nhiều về gà đâu nên chẳng bao giờ biết 1 mà dám nói 10 như những người khác !
Quay lên trên
namdinhpro Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/04/2012
Khu vực: Đất phở gia truyền
Điểm: 3029
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn namdinhpro Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2012 lúc 12:07pm

nhất tông nhì thế.nếu 1con gà lì đánh chết không chạy tải đòn vô đối thì sao?ý mình là nếu không biết tấn công thì hãy phòng thủ cho tốt vì ít nhất vẫn có kết quả hoà.còn bạn nói thế có vẻ hơi mơ hồ về vấn đề chọn tông dòng.đó là ngu kiến của mìng.
Quay lên trên
Tuấn Bom Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Tên cũ: Pørtgås D. Açe

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: Hà Đông
Điểm: 2609
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Bom Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2012 lúc 4:59pm
Lì không bằng đòn, Có lì đến đâu đi nữa đánh cho cũng phải chạy...hoặc không chạy thì nằm chết Rolling on the floor
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2012 lúc 5:06pm

A ơi,ở đây người ta chưa biết hay có thể là không biết người ta hỏi...Các cụ dạy rồi" không biết phải hỏi..." có thể chơi gà người biết 5 kẻ biết 10...CÓ khi người đặt câu hỏi rất ngớ ngẩn nhưng người trả lời câu hỏi cũng ngớ ngẩn không kém...Nhưng họ mạnh dạn dám hỏi và dám trả lời mặc dù người ta hiểu biết chưa bằng ai ( hiểu biết ko bằng ai mới phải hỏi) đủ thấy họ ham học hỏi tìm tòi...kiến thức của họ chỉ được 2/10 kiến thức của người khác nhưng họ muốn bổ sung vào những hạn chế còn yếu kém họ phải nói ra những gì họ biết và chưa biết để khắc phục kiến thức của họ...Không như những ai đó có vẻ hiểu biết nhưng không dám nói ra hoặc ngại nói ra vì sợ mất nghề...
   Có một sư kê dạy E 1 câu rằng " Chơi gà là phải có bạn,chứ chơi 1 mình thì có mà chơi với chó...mà con chó nó cũng có bạn có bè cơ mà..." E trích dẫn nguyên văn của ông sư kê đó,ở đây E không nói riêng ai nhé!
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
Ma_mai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ma_mai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2012 lúc 8:40am
bạn anhhien nói cũng hay đây , đúng là chơi gà phải có bạn , nhưng theo mình phải chọn bạn mà chơi ... con chó nó cũng có bạn cơ mà và con chó phải trung thành với chủ , nhưng con chó bạn nó mà bị bệnh dại nó cắn vào thì con chó cũng sẽ bị bệnh dại và lúc đó nó cắn luôn chủ nó và nó sẽ chết vì bị đánh chết trước khi bệnh giết nó ( chuyện chó má nói vui , ngoài lề ) Big grin !
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 30king Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2012 lúc 11:21am

mình động chạm đến nỗi buồn của bạn à ? mình chẳng biết nhiều về gà đâu nên chẳng bao giờ biết 1 mà dám nói 10 như những người khác !

Sao bạn biêt tôi hiểu một nói mười,hay phải chăng đây là bạn đoán mò.Nếu ko nêu được dẫn chứng chứng minh tôi hiểu 1 nói mười thì chứng tỏ bạn chỉ nói phét,ko biết còn tỏ vẻ nguy hiểm,biết rồi giỏi rồi sao không chia sẻ cho anh em đi.Sao phải để thằng ngu như tôi và mấy anh em khác phải nói ra.Vậy là bạn tự cho mình giỏi hơn người khác rồi,đúng là bản tính đặc trưng.Một cái nhà bị cháy,nhiều người không biết cách nào dập lửa nhanh nhất nhưng hộ vẫn kiên trì múc từng gáo nước cứu hoả,cứu đồ cứu người vẫn hơn một thằng ngồi trong nhà nhìn ra cười to "ha ha ha chúng mày ngu lắm,chúng mày không khôn bằng tao,tao biết cách dập lửa nhanh gấp 10 chúng mày nhưng tao ko nói đâu."
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn 30king Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2012 lúc 11:24am
Thôi thì tôi ngu nhưng tôi vẫn chân thành muốn chia sẻ kinh nghiệm của tôi cho anh em cùng biết tham khảo,bác khôn bác chơi một mình vậy,bọ thế.
Quay lên trên
nguyenduy0603bacninh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/10/2011
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 231
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenduy0603bacninh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2012 lúc 7:47pm
cái chủ đề này rất hay nên ae đừng làm nó lạc đề
mình thì chẳng biết tí gì về đoán đòn lối qua tướng con gà cả .cứ =kg là bem cao hơn nhiều thì chấp còn ít thì cũng chiến luôn
thật cám ơn những ae đã chia sẻ dù ít hay nhiều 
còn những ai ko muốn chia sẻ vì giấu nghề hay ko biết thì cứ ngồi im theo dõi đừng có xía vào (im mồm)
Quay lên trên
ga_9x Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 20/04/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 136
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga_9x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2012 lúc 8:41pm
Ban đầu được viết bởi nguyenduy0603bacninh nguyenduy0603bacninh viết:

mình thì chẳng biết tí gì về đoán đòn lối qua tướng con gà cả .cứ =kg là bem cao hơn nhiều thì chấp còn ít thì cũng chiến luôn
còn những ai ko muốn chia sẻ vì giấu nghề hay ko biết thì cứ ngồi im theo dõi đừng có xía vào (im mồm)
bác nói chuẩn quá có lần e cũng hỏi rồi nhưng không ăn thua các bác ý giấu nghề hay xao ấy, hay đưa ra mấy câu chung chung rồi bỏ qua, có người bảo khó nói không biết nói thế nào. mong bác nào biết thì giúp cho biết nhiều dạy nhiều biết ít dạy ít
 thank các bác trước
Quay lên trên
vuthenam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/03/2012
Khu vực: hai phong
Điểm: 758
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuthenam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/05/2012 lúc 7:08am
lại chém nhau tập thể rồi(bác cả ơi xóa hết mấy chuyện ngoài lề đi ha)
Quay lên trên
30king Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 30king Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/05/2012 lúc 9:49am
Ban đầu được viết bởi ga_9x ga_9x viết:

Ban đầu được viết bởi nguyenduy0603bacninh nguyenduy0603bacninh viết:

bác nói chuẩn quá có lần e cũng hỏi rồi nhưng không ăn thua các bác ý giấu nghề hay xao ấy, hay đưa ra mấy câu chung chung rồi bỏ qua, có người bảo khó nói không biết nói thế nào. mong bác nào biết thì giúp cho biết nhiều dạy nhiều biết ít dạy ít
 thank các bác trước
9x nói chuẩn.Chính vì thế nên mới có cái dđ này,nếu lên đây ko chia sẻ kinh nghiệm cho nhau,ko bình luận,chỉ ăn tục nói phét ra vẻ ta đây nguy hiểm thì sập lâu rồi.
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/05/2012 lúc 5:14pm
Nói chung là chả có ai tự hào vỗ ngực tự đắc rằng ta là sư kê,chiến kê của ta là thần kê cả...chỗ E có ông sư kê chơi gà gần gấp đôi cái tuổi của E,ông ấy còn cá độ với E là cả huyện E nếu có ai nhìn gà đoán được nó như thế nào hơn được ông ấy thì ông ấy bỏ chơi gà luôn...Nhưng thực chất ông ấy đi đá gà vẫn thắng vẫn thua bình thường...đâu cứ phải nhìn được đòn lối mà ăn được người ta đâu....chẳng qua có con mắt phán đoán để biết được gà mình mạnh gì yếu gì mà né những con mình nhận định nó sẽ tấn công điểm yếu của mình thôi....Các bác không tin cứ hỏi ông Toán Loan chơi gà ở huyện Hiệp Hòa Bắc Giang ai cũng biết
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.