Khóa chủ đềKính gửi : Toàn thể ae mê gà chọi.

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hanhduy224 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Bị treo nick vĩnh viễn

Gia nhập: 17/01/2013
Khu vực: kcPhúcLộcThọ
Tình trạng: Offline
Điểm: -2
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Kính gửi : Toàn thể ae mê gà chọi.
    Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 1:08pm
 Kính gửi : Toàn thể ae mê gà chọi.

Cách đây 02 tháng, minh tiến có bán 1 con gà tơ cho 1 người tên Tín nick name anhtailevis giá 1,3tr. Vào ngày 3/9/2013 anh Tùng nick là Tung bn có mở topic và trong đó có clip sổ gà giữa gà của Tùng và Tín. Gà Tùng năng 3kg, gà của Tín (MT bán cho Tín) năng 2,6kg. Kết quả gà 2,6kg bị đá tơi tả. Sau đó anh Tùng mở topic khoe gà với clip sổ gà trên.
   Trong quá trình theo dõi topic của "tung bn" đại diện Gà Đòn Minh Tiến xin có ý kiến:
   * Anh Tín mua Gà của Trại với giá 1tr300, nhưng được biết A Tín là sinh viên nên MT đã giảm 200k.... Anh Tín nhận gà, kiểm tra chân đá và hài lòng. 
   * Anh Tín nuôi Gà tới nay là được 2,6kg (đã hơn 2 tháng). Vần Gà với 1 con Gà mùa 3,0kg (chênh lệch nhau 4 lạng, gà của anh Tùng). Anh"Tùng bn" có quay lại được clip và đưa lên cho Anh em chiêm ngưỡng.
    Nay MT mở topic này mong các ae, đặc biệt là anh Tùng bn và anh Tín có đôi lời với MT...sau khi Topic đăng lên bị ae ném đá khá nặng.
   Rất mong được 2 anh hồi âm.

Người sửa: hanhduy224 - 04/09/2013 lúc 1:10pm
Quay lên trên
kimcuongplt Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2013
Khu vực: Miền Tây
Điểm: 4476
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 1:16pm
   Đành lòng cho gà 2,6kg đá với gà 3kg luôn hả. Cáp gà cở đó thì sắt, thép cũng phải tan chãy. Tiền mất đã đành mà ....mât luôn con gà. 
Quay lên trên
Kun.seven Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/10/2012
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 1903
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 1:20pm
ý bác là cho 2 con ko cân sức bem với nhau xong bị con già nó táng cho tơi tả rồi chê gà bác bán là gà đểu ah? Big grin
mà sao chủ gà lại phá thế nhỉ? hết gà ghép rồi hay sao mà cho đá với con đó. cho tiền em cũng ko dám Nail biting
Quay lên trên
bachlong29 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Khóa nick vì gây mất đoàn kết

Gia nhập: 10/08/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 245
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 1:31pm
k biết gà của minhtien hay hay kon nhưng theo minh con gà hay thì cũng phải gặp được thằng chủ tốt thì mới tồn tại và phát triển được.ga hay nó chỉ có thể hay ở trạng cân của nó.nó hay làm sao được với nhưng con gà lệch trạng quá nhiều như thế.
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 2625
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 1:50pm
Bản thân em cũng kết dòng gà MT clip up lên chỉ để giải trí , không ngờ vô hình lại ảnh hưởng tới MT , vấn đề có lẽ nằm ở những lời lẽ trong clip ,cũng chỉ là nói cho vui (bản thân em không dám nói gì , chỉ là mấy thằng hàng xóm nói vớ vẩn ,có thể xem lại clip để chứng thực). còn con gà thì không có vấn đề gì là lớn lắm , bạn em cũng không phàn nàn gì, không phải em lập topic để các anh em ném đá minh tiến đâu nha ...Em cũng đã xóa topic trên và gửi lời xin lỗi đến MINH TIẾN
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 1:55pm
hơn 4 lạng lấy thịt đè người đã chết chưa nói đến đánhNerd

Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 2:34pm
còn vấn đề hơn lạng thử chân là chuyện bình thường , 2 con gà tơ trạc tuổi chưa con nào được qua vần vỗ cả , em cũng thấy nhiều trận trên diễn đàn như vậy rồi , và cũng có nhiều trận những con kém 3,4 lạng thắng thế , thì người ta nói gì? làm gì đã đến mức phải xét từng lạng để đánh giá 1 con gà ạ , em chơi gà ít kinh nghiệm còn rất non,mong các bác chỉ giáo thêm
Quay lên trên
linhke_ly Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Bị nhắc 2 lần vì viết bài không dấu

Gia nhập: 28/02/2011
Khu vực: hn
Điểm: 1000
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 2:38pm
hơn nhau 2 lạng đã đủ chết rồi nữa là 4 lang ........... lại quay clip lên khoe ko hiểu nghĩ thế nào nuôn. lấy thị đè người à
Quay lên trên
Thai_veo Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nick cũ: boividamme

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 2101
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 2:38pm
bó tay đá vần vui cũng chỉ lệch trạng 1 chút thôi chứ
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 2:42pm
Ban đầu được viết bởi Tung bn Tung bn viết:

còn vấn đề hơn lạng thử chân là chuyện bình thường , 2 con gà tơ trạc tuổi chưa con nào được qua vần vỗ cả , em cũng thấy nhiều trận trên diễn đàn như vậy rồi , và cũng có nhiều trận những con kém 3,4 lạng thắng thế , thì người ta nói gì? làm gì đã đến mức phải xét từng lạng để đánh giá 1 con gà ạ , em chơi gà ít kinh nghiệm còn rất non,mong các bác chỉ giáo thêm
bạn nói vậy người ta cười cho đấy.tuổi đời như nhau cũng không ai vần gà mà hơn nhau 4 lạng đâu bạn à

Quay lên trên
skillose Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/01/2013
Khu vực: Ninh Thuận
Điểm: 2438
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 2:47pm
vấn đề này khá phức tạp vì có mỗi nguời mỗi ý ,có người thì quan điểm lần đầu nhảy có chênh lệch cũng ko sao ,cũng nhiều nguời không đồng tình với quan niệm trên .Nhưng theo mình thì lần đầu nhảy có chênh lệch 1 ,2 lạng cũng dễ chấp nhận còn hơn đến 4 lạng thì thật ko công bằng cho con gà kia 

Phan Rang - Tháp Chàm
ae ở gần giao lưu cafe gọi em
0328881552
๖ۣۜC๖ۣۜH๖ۣۜỮ ๖ۣۜT๖ۣۜí๖ۣۜN ๖ۣۜL๖ۣۜÀ ๖ۣۜV๖ۣۜÔ ๖ۣۜG๖ۣۜI๖ۣۜÁ

Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:03pm
LaughingLaughingLaughing
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
anhtailevis Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/07/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 605
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:07pm
Trước hết em xin gửi lời xin lỗi tới trại. toppic của bạn em post lên chỉ mang tính chất giải trí không ngờ lại bị anh em nem đá nhiều quá. việc ghép gà hơn nhau 3 lạng là do ko có gà ghép em làm liều thử chân. việc ghép là do em lên em ko hề dám ca thán điều gì. còn 1 số cmt của trại bên toppic đó mang tính khá kích động anh em. bản thân em ko hề liên quan đến toppic mà bên đó ném đá em tơi tả. gà hơi yếu gân thì có thể là do chế độ của em còn đòn lối thì em đâu liên quan mà các bác bem em như vậy ?? Còn về gà của MT em cảm thấy được và uy tín lên mới giao dịch nhé 
Quay lên trên
nghia_mobile Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/08/2012
Điểm: 965
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:09pm
thằng nó 80 kg thằng 50 kg đè lên nhau thằng nào nặng hơn 
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:09pm
kinh nghiệm em non mà các bác thông cảm , xem clip có lẽ các bác chỉ thấy gà em lấy thịt đè người thôi , các bác đúng là chơi gà lâu năm , kinh nghiệm về gà đã nhiều , về đời còn nhiều hơn , em mới 20 thôi , mọi thứ vẫn còn thật là non , thôi thì ngu phải cải tạo dần vậy
Quay lên trên
kimbao04 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 582
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:35pm
ờ cái này mới nha
gà kém nhau những 4 lạng theo luật của sới thì gà 3kg có bịt mỏ ít nhất 40p không còn chưa kể chiều cao và cựa+ tuổi bác tín phang vậy là diết gà rồi . trừ khi con gà của bác thuộc loại linh tinh kê đòn to lối khôn, còn đối thủ là gà phở thì hãy chấp kiểu đó. ( mà gà hay thì không có giá 1tr3) năm nay là năm 2012 rồi không có gì là ngon bổ mà lại rẻ bác tín nhé. bác cứ mua con 2,6kg nhưng giá tầm 5 triệu đá khác ngay. hoặc bác tín cứ bỏ ra 2,5tr mua con trống đúc ô tía sâu đo của mt rao bán cách đây mấy ngày gì đó( hình như 3,8kg) về đánh với gà bác tùng thử xem sao điSad
 còn theo luật mua bán thì thuận mua vừa bán , khi bác mua gà đã xổ thử đòn lối xem và ưng ý rồi và nhận hàng. như vậy khi đá thua không nên kiện cáo người bán nữa. bác ra quán mua thử chiếc xe máy xong bác thồ 5 người nổ lốp rồi tới tiệm trình bày như vậy và đổ tại lốp đểu xem người bán xe có đổi bác cái lốp mới không
tóm lại bác tín mua rồi ghép linh tinh đá thua đừng hỏi ts mình thuaCrying
em có tí dưa góp thôi có gì không phải mong mn bỏ qua cho em nhé
Quay lên trên
anhtailevis Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/07/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 605
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 3:58pm
Ban đầu được viết bởi gachoi031 gachoi031 viết:

ờ cái này mới nha
gà kém nhau những 4 lạng theo luật của sới thì gà 3kg có bịt mỏ ít nhất 40p không còn chưa kể chiều cao và cựa+ tuổi bác tín phang vậy là diết gà rồi . trừ khi con gà của bác thuộc loại linh tinh kê đòn to lối khôn, còn đối thủ là gà phở thì hãy chấp kiểu đó. ( mà gà hay thì không có giá 1tr3) năm nay là năm 2012 rồi không có gì là ngon bổ mà lại rẻ bác tín nhé. bác cứ mua con 2,6kg nhưng giá tầm 5 triệu đá khác ngay. hoặc bác tín cứ bỏ ra 2,5tr mua con trống đúc ô tía sâu đo của mt rao bán cách đây mấy ngày gì đó( hình như 3,8kg) về đánh với gà bác tùng thử xem sao điSad
 còn theo luật mua bán thì thuận mua vừa bán , khi bác mua gà đã xổ thử đòn lối xem và ưng ý rồi và nhận hàng. như vậy khi đá thua không nên kiện cáo người bán nữa. bác ra quán mua thử chiếc xe máy xong bác thồ 5 người nổ lốp rồi tới tiệm trình bày như vậy và đổ tại lốp đểu xem người bán xe có đổi bác cái lốp mới không
tóm lại bác tín mua rồi ghép linh tinh đá thua đừng hỏi ts mình thuaCrying
em có tí dưa góp thôi có gì không phải mong mn bỏ qua cho em nhé
Em xin đính chính với bác là em không hề than phiền hay nói gì về gà nhé. bản thân em cũng ko liên quan gì đến toppic đó. việc em ghép hơn 3 lạng là do ko có trạng lên thử chân liều em biết sao lên có nói gì đâu. còn gạch đá là khá nhiều anh em ném thuê nhé. bác cứ xem clip đi nhé 
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 4:13pm
m thấy các bác nên nhận xét khách quan sự việc..chuyện lập topic thì bạn tùng bn đã lên tiếng giải thích và xin lỗi bên trại MT rồi..còn chuyện vần gà thì cũng không nên ném đá nhiều quá..thử hỏi ở đây có bác nào mới chơi gà mà không đôi lần "hăng máu" không nhẫn lại được chưa?..vài lời thiển cận mong ae bỏ quá!
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 4:24pm
Gà người ta mua rồi thì là của người ta. Người ta muốn làm gì thì làm chứ! Ghép với gà hơn nửa cân hay 1 cân thì là việc của chủ gà mà! Cá nhân mềnh thấy chủ gà và người post clip lên chẳng có lỗi gì với ai cả! 2 bác ấy đã vào giải thích đã là lịch sự lắm rồi!
LaughingLaughingLaughing
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
namdinhpro Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/04/2012
Khu vực: Đất phở gia truyền
Điểm: 3029
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 4:29pm
Nói chung ae đá vui vẫn ghép lệch trạng như thế cũng là điều dễ hiểu.
1khi đã máu đừng hỏi cháu con nhà ai.
Mình đây từng cho gà 3,2 đánh gà 4kg cơ.(trận này gà mình tơi bời hoa lá)
Và từng cho con 2,5 đánh con 2,9(trận này 2,5 đánh 2,9 máu chảy như cắt tiết)
đấy là ae trong nhà phá gà với nhau.còn ra sới dính tới tiền thắng thua nó khác.
Còn chuyện này 2 AE họ đã gửi lời xl tới MT rồi thì MT nên đóng topic lại.chứ ae không hiểu lại gạch đá.
Dù bản thân họ không chê trách hay than phiền gì.lỗi của họ là Ghép gà ẩu thôi.
Phone:01684049099
chữ TÍN làm đầu
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.