chữa mò cho gà con cần các bác giúp

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
donggatiaquy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/06/2014
Khu vực: hà nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 46
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn donggatiaquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: chữa mò cho gà con cần các bác giúp
    Ngày đăng: 24/09/2014 lúc 9:08pm
em đã dùng que bông ngoáy tai tẩm dầu hỏa để thấm vào những chỗ có mò cho gà con có hiệu quả nhưng ko hết hẳn ,mò vẫn bị lại 
cần các sư kê có kinh nghiệm chữa mò cho gà giúp em ka này 
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/09/2014 lúc 11:08pm
trong binh luận cách trị bọ đỏ có coment tên thuốc, bạn thử dùng xem. mình chưa thử nên ko biết tác dung jthees nào
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2014 lúc 5:18am
Ra tiệm thú y; mua lọ thuốc xịt trị chấy rận chó mèo ấy; trị được tất.
Còn thích chơi cách dân gian thì nấu nước lá xoan cho gà tắm vài lần là hết,
Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2014 lúc 10:01am
Dùng loại xịt muỗi loại Jumpo. xit vào buổi tối cả gà lẫn chuồng vài lần là khỏi.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2014 lúc 3:59pm
những loại thuốc này xịt vào rồi còn bị lại nữa ko, điều đó mới quan trọng

Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2014 lúc 5:12pm
Dầu hỏa (dầu đốt đèn ý) chấm vào ổ mò như bạn đang làm là ok; nhưng thả vườn nó đầm đất là lại bị
Quay lên trên
donggatiaquy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/06/2014
Khu vực: hà nam
Điểm: 46
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn donggatiaquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2014 lúc 6:23pm
cảm ơn tất cả các bạn nhiều .
Quay lên trên
Emlamnong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/03/2017
Khu vực: Thái bình
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Emlamnong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2017 lúc 12:42pm
Bác thử dùng cao sao vàng bôi vô. Em toàn thế. Hộp cao 5k bôi cả đàn
Quay lên trên
XuanTan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2015
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn XuanTan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2017 lúc 1:59pm
Ban đầu được viết bởi Emlamnong Emlamnong viết:

Bác thử dùng cao sao vàng bôi vô. Em toàn thế. Hộp cao 5k bôi cả đàn
Vôi thì dc chứ cao với dầu gió là hỏng gà đấy bác ạ.

Quay lên trên
XuanTan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2015
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn XuanTan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2017 lúc 2:05pm
cái này là do vườn với chuồng trạ bác nó bẩn nên nó thế đấy. hết xong lại bị lại. cái này bác cần mua thuốc hantox về phun quanh khu chuồng trại và vườn nhà bác. còn con mò thì trước e áp dụng và phương pháp như là bôi xăng hoặc vôi bột xoa vào, ... Nếu bác có chuồng thì nhốt riêng xong cho cát trộn thêm ít vôi bột vào là nhanh khỏi nhất
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2017 lúc 6:46am
Mua bột lưu huỳnh trộn vào cát cho gà ở trog đó ko có bọ nào cả,lấy cây xả vứt vào chuồng giảm dc cả muỗi
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.391 giây.