Vâng : Em không biết nên phải hỏi...

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/03/2013
Khu vực: THANH HOA
Tình trạng: Offline
Điểm: 1104
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Vâng : Em không biết nên phải hỏi...
    Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 3:27pm
có thể rất nhiều người biết nhưng còn một số ae trên này giống mình chưa biết, 
vần gà lông 2 như thế nào là tốt nhất, mong các sư kê kinh nghiệm chia sẻ để ae học hỏi thêm
lâu nay mọi người thường chia sẻ vần gà lông 1 mà không thấy nói gì đến vần gà lông 2, 
liệu có giống nhau không????? xin mời các sư kê
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 3:33pm
lông 2 mình nghĩ gà đã cứng rồi..vần hơi là chủ yếu vì đòn lối biết rõ rồi..vần đòn nhiều rạc gà
Quay lên trên
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 3:40pm
ý em muốn hỏi là chế đọ vần lại như thế nào ấy ạ, vd vần đòn khoảng bao nhiêu, vần hơi ... sợ gà đổi đòn lối..., cái này em hơi mù mờ
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 4:43pm
Up?????????
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ntt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 4:44pm
Gà lông 2 thì 3 đòn 2 hơìla vụt đc
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 5:08pm
Thumbs up
Ban đầu được viết bởi Ntt Ntt viết:

Gà lông 2 thì 3 đòn 2 hơìla vụt đc
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/01/2013
Khu vực: Trại Giam
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phap0912 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 5:50pm
Ban đầu được viết bởi cunkeo812 cunkeo812 viết:

lông 2 mình nghĩ gà đã cứng rồi..vần hơi là chủ yếu vì đòn lối biết rõ rồi..vần đòn nhiều rạc gà
Thumbs up
Quay lên trên
anhphuc_hn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2012
Khu vực: Đông Anh-Hà Nội
Điểm: 577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhphuc_hn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 6:50pm
Vần hơi+ Chạy lồng là chủ yếu, vần đòn cũng được mà ít thôi ...
Quay lên trên
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:11pm
thanks các ae chỉ bảo, chúc ae buổi tối vui vẻ
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:46pm
mấy sư kê nói đều chuẩn, hơi chủ yếu 
gà và đam mê
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:48pm
cá nhân em thì chỉ đi hơi thôi
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:05pm
mình khoái nhất đánh lông 2 cựa dài bem rất phê, nếu gà gân gối còn tốt vào chế độ chiến nên cho chạy lồng nhiều bạn nhé gân cốt mới dẻo được vần đòn và vân hơi cũng như lông  1 thôi xem gà còn tải đòn được không, cũng phải thối đất thối cát mới kiếm tiền được nhéBig grin

Người sửa: mr_binh - 18/08/2013 lúc 9:07pm
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:23pm
- Phải làm lại từ đầu như gà lông 1 nếu Kỷ tính
- nếu không thì vần hơi sau đó vần đòn để kiểm tra. Đạt tiêu chuẩn về Đòn + Lối + Sức chịu nhiệt thì vần hơi và chạy lồng là chủ yếu để tăng độ dẻo dai và tính linh hoạt của gà, sau đó la >>>PHANG>>>>>>>>>>>>
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
hoaithu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 831
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoaithu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 9:59pm
theo em.
về đòn lối thì bộ não của nó đã được cài đặt sẵn trong đầu giống như cài đặt phần mềm trong máy tính.
giờ chỉ còn việc vần đòn đi hơi heo như mấy sư kê kể trên là suts phà phà rồi.
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 11:09pm
Ban đầu được viết bởi hoaithu hoaithu viết:

theo em.
về đòn lối thì bộ não của nó đã được cài đặt sẵn trong đầu giống như cài đặt phần mềm trong máy tính.
giờ chỉ còn việc vần đòn đi hơi heo như mấy sư kê kể trên là suts phà phà rồi.

- không như bạn nói đâu, có những con thay lông xong thì thay cả đòn lối-bạn ko tin thì hỏi ai hay chơi gà qua lông sẽ biết, hoặc sau này bạn sẽ rỏ....
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
trungnk Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/05/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 1925
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trungnk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 11:28pm
vần gà lông 2 quy trình nó cũng gần giống với gà tơ lúc chuẩn bị vần, nhưng gà lông 2 thì xương cốt cứng hơn nên quá trình vần cũng nhanh hơn. Quy trình vần gà lông 2 của mình thế này bạn tham khỏa xem thế nào. Quy trình này mình áp dụng cho gà sau khi đã khô lông và nuôi khỏe có vào  nghệ vài lần.
Lần 1. vần đòn khoảng 2 hồ, mỗi hồ 15 phút
lần 2. vần đòn khoảng 2 hồ, mỗi hồ 20 phút
lần 3. vần hơi 1 hồ, vần đòn hơn 1 hồ.
lần 4. vần hơi 2 hồ, với 1  hồ đòn, có thể là 2 hồ đòn
sau vần lần 3 mà gà khỏe bình thường thì cho nghỉ rồi đưa đi chọi luôn, nếu chưa khỏe thì vần lại như lần 4 thêm 1 lần tùy vào con gà mà chọi.
anh em xem ghóp ý cho mình như thế có được không.
vần hơi thì bịt mỏ, vần đòn thì không.
xóm Đại Lợi, xã Đức Yên, huyện Đức Thọ, tĩnh Hà Tĩnh
Quay lên trên
Spark Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/12/2012
Khu vực: Đông Anh-Hà Nội
Điểm: 162
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Spark Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 1:03am
cái này hay! các bác vào cho thêm chút exp nữa nào!
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 8:28am
Gà từ lông 1 sang lông 2 thường trải qua 1 kỳ thay lông dài khảng 3-4 tháng, trong quãng thời gian ấy mà thả đúc mái thì tốt nhất ko nên chơi lại vì gân gối thường rất kém + lên cân quá nhiều. Gà từ lông 2 thường có rất nhiều mỡ mà ko phải chỉ vần hơi xong là gà có thể bay hết chỗ mỡ ấy.
Quay lên trên
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 8:44am
Ban đầu được viết bởi trungnk trungnk viết:

vần gà lông 2 quy trình nó cũng gần giống với gà tơ lúc chuẩn bị vần, nhưng gà lông 2 thì xương cốt cứng hơn nên quá trình vần cũng nhanh hơn. Quy trình vần gà lông 2 của mình thế này bạn tham khỏa xem thế nào. Quy trình này mình áp dụng cho gà sau khi đã khô lông và nuôi khỏe có vào  nghệ vài lần.
Lần 1. vần đòn khoảng 2 hồ, mỗi hồ 15 phút
lần 2. vần đòn khoảng 2 hồ, mỗi hồ 20 phút
lần 3. vần hơi 1 hồ, vần đòn hơn 1 hồ.
lần 4. vần hơi 2 hồ, với 1  hồ đòn, có thể là 2 hồ đòn
sau vần lần 3 mà gà khỏe bình thường thì cho nghỉ rồi đưa đi chọi luôn, nếu chưa khỏe thì vần lại như lần 4 thêm 1 lần tùy vào con gà mà chọi.
anh em xem ghóp ý cho mình như thế có được không.
vần hơi thì bịt mỏ, vần đòn thì không.
 thay mặt tất cả nhửng ae chưa biết cảm ơn bạn, rất chi tiết và đầy đủ
Quay lên trên
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 8:46am
Ban đầu được viết bởi quanmnt quanmnt viết:

Gà từ lông 1 sang lông 2 thường trải qua 1 kỳ thay lông dài khảng 3-4 tháng, trong quãng thời gian ấy mà thả đúc mái thì tốt nhất ko nên chơi lại vì gân gối thường rất kém + lên cân quá nhiều. Gà từ lông 2 thường có rất nhiều mỡ mà ko phải chỉ vần hơi xong là gà có thể bay hết chỗ mỡ ấy.
vậy theo bạn nên vần như thế nào để con gà có thể khỏe mạnh nhất có thể, mong bạn chia sẻ kinh nghiệm cho ae được học hỏi, cảm ơn bạn
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.