xin các sư kê chỉ giáo ạ @@

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: xin các sư kê chỉ giáo ạ @@
    Ngày đăng: 14/08/2013 lúc 6:47pm
hiện tại e có 1 con gà lông 2 nhưng cựa dài quá. khoảng 4cm.hom trước đá thì bị gãy 1 bên. vậy e xin các bác là e có thể cắt cái cựa kia đi ko? sau khi cắt có thể chiến dc nữa ko? và cắt như thế nào ạ? mong các bác chỉ giáo ạ.
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2013 lúc 8:23pm
cắt tốt.
lấy thanh sắt cứng, mỏng, sắc 1 tẹo + lò than + 1 người giữ chặt gà, 1 người cắt
nung thanh sắt đỏ lên, cắt dứt khoát lực mạnh vào cựa, đến khi cảm thấy thanh sắt ko đi đc nữa thì nung đỏ và làm lại.
sắt nóng khi cắt cũng đốt cháy cả máu --> gà ko bị chảy máu.
cắt xong thì đợi lành --> lấy giấy nhám vuốt cựa (khéo tí cho đẹp)
gà và đam mê
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2013 lúc 8:52pm
Ban đầu được viết bởi ak_47 ak_47 viết:

cắt tốt.
lấy thanh sắt cứng, mỏng, sắc 1 tẹo + lò than + 1 người giữ chặt gà, 1 người cắt
nung thanh sắt đỏ lên, cắt dứt khoát lực mạnh vào cựa, đến khi cảm thấy thanh sắt ko đi đc nữa thì nung đỏ và làm lại.
câu chả lời này của ai bên hỏi đáp thắc mắc thì phải
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2013 lúc 10:51pm
Loằng ngoằng quá ! 
Mình cắt như thế này : 
Một người giữ gà , kê chân lên thớt ! Một người cầm máy cắt gạch men ...xoẹt xoẹt ! Xong , khét mù , không máu , gà còn không biết mình vừa bị cắt :P ...xong vẫn đấm đá bình thường !
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
nguyenthanhtambmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/04/2013
Khu vực: ĐĂK LĂK
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhtambmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 7:52am
nhà không có máy cắt thì làm sao bạn. dùng con dao thép, hơ đỏ dao, 1 người để cựa con gà lên thớt, 1 người cắt là ok. nhanh gọn. chỉ cần chưa tới 2 phút

Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 8:40am
Thanks các bác
Quay lên trên
rocker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/08/2012
Khu vực: Gia lai,N/ Định
Điểm: 4931
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn rocker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 3:39pm
Ban đầu được viết bởi binhst binhst viết:

cắt tốt.
 của mình chứ của ai, bạn aka47 chỉnh sửa cũng khéo nên vẫn tính là của bạn ấy Big hug
Ngày nay có rượu ngày nay say
Ngày mai sầu bệnh ngày mai sầu
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 3:44pm
cắt song lại mọc đánh đấm bt bạn à.
Nếu bạn muốn thành công, đừng sợ thất bại.Đấu trường là một võ đài vô hình luôn nghiệt ngã ...kết thúc tồn tại hai kết quả đối lập
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 8:14pm
Ban đầu được viết bởi rocker rocker viết:

Ban đầu được viết bởi binhst binhst viết:

cắt tốt.
 của mình chứ của ai, bạn aka47 chỉnh sửa cũng khéo nên vẫn tính là của bạn ấy Big hug
có phải mình các ông biết cách này đâu, nói bừa 
gà và đam mê
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 9:40pm
Cach' hay
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
nhatxac118 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/04/2013
Khu vực: Miền núi
Điểm: 1111
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhatxac118 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 9:52pm
1 đầu kê vào 1 thớt, xong đặt con dao vào cho 1 phát búa là đứt ngay, xong lấy tro bếp rắc vào
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 10:23pm
Lấy cái cưa sắt cưa vào sáp (đèn cầy) vài nhát rồi cưa cựa. 30s là xong 1 cựa
Quay lên trên
darling.tn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2012
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 255
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn darling.tn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/08/2013 lúc 2:38pm
Ban đầu được viết bởi dinhvantuk4a dinhvantuk4a viết:

hiện tại e có 1 con gà lông 2 nhưng cựa dài quá. khoảng 4cm.hom trước đá thì bị gãy 1 bên. vậy e xin các bác là e có thể cắt cái cựa kia đi ko? sau khi cắt có thể chiến dc nữa ko? và cắt như thế nào ạ? mong các bác chỉ giáo ạ.
Cắt được bác à. Nhưng không phải là cắt mà là mài cựa. Bác có máy mài điện thì tốt không nếu an toàn thì mài bằng tay. Bởi vì cựa gà nếu cắt không cẩn thận cũng có máu đấy. :D
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.